Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆครับทรง OM กับ OMC ตัวไหนเล่นได้ครอบคลุมหลายๆ stlye ครับ  (อ่าน 3921 ครั้ง)

มือกระโปก

• member
    • www.cue-byord.com
 ;D กำลังจะหาขอมูลเป้าหมายตัวต่อไป  เป้าหมายมีไว้พุ่งชนครับ  ;D

ขอบคุณทุกๆคำแนะนำครับ  :D

winnie

• บุคคลทั่วไป
ผมเข้าใจผิดถูกป่าวไม่รู้นะครับเพราะไม่มีทรง OM เป็นของตัวเอง ตัว C น่าจะมาจาก Cutaway หรือเปล่า ที่มันจะเว้าเข้าไปทำให้เล่นเฟรตลึกๆได้ สำหรับคนที่ชอบล้วง อิอิ ผมว่าเสียงคงไม่ต่างกันมากเพราะทรงเดียวกัน แต่เคยได้ยินน้าๆบอกว่า ถ้าไม่ Cutaway เสียงจะเต็มกว่าหน่อยๆ แต่หูผมแยกไม่ออก ส่วนตัวชอบที่มี C เพราะเล่นเฟรตลึกๆง่ายดีครับ

ผิดพลาดประการใดขอโทษด้วยะ ฟามรู้น้อย อิอิ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
จะเล่นครอบคลุม หลายสไตล์ ก็ต้อง ทรง เดรทน๊อท หรือ จัมโบ้ ครับ OM ไม่เหมาะ

dream

• member
om เสียงก็บางแล้ว ถ้า omc ก็บางลงไปอีก

Laser

• member
OM ได้ความเทห์ (ความเห็นส่วนตัว)
จะเอาเสียง ครบทุกกระบวนก็ต้องไปหาทรงอื่น

แต่ผมชอบ รูปลักษ์ ของ OM ยิ่ง OOM น้ำลายไหลเลย

i-barkarm

• member
    • https://www.facebook.com/seksak.s
 ทรง เดรทน้อท เท่านั้น ที่ครอบ คุม...
facebook/seksak.s

guitarhaha

• member
ผมก็มีความเห็นเช่นเดียวกับน้าเบียร์ และน้ากาม ครับ

มือกระโปก

• member
 :D คืองี้ครับ ผมมี Takamine ED05sc Jumbo อยู่ 1 แล้วครับ มันเป็น Ceda เสียงมันอุ่นๆใหญ่ (ชอบๆ)
 :o ก็เลยฝันไว้ว่า อยากได้ all solid spruce อีกสักตัว ครับ เริ่อง สเป็ก ก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่(Snakeๆ Fishๆ)  ;D
อยากได้แตกต่างจากทรงที่มีอยู่ก็เลยหาข้อมูลเพราะมือใหม่กำลังบ้าครับ ;D
น้าๆมีรุ่นไหนแนะนำได้น่ะัครับ ขอทุ่มทุนไม่เกิน 5 K น่ะครับ(แค่นี้ก็ขายบ้านขายช่องแล้วครับ)  :'(
ขอคำแนะนำดีๆจากน้าด้วยน่ะครับ ขอบคุณครับ

Dog Never Lie

• member
ผมว่าทรง OM แบบไม่ต้อง Cutaway ดีกว่าครับ
It's my...

มือกระโปก

• member
ผมว่าทรง OM แบบไม่ต้อง Cutaway ดีกว่าครับ

ขอบคุณมากๆครับได้แนวทางดีๆ ทรง D ไม่ค่อยโดนเท่าไหร่

Krataipaa

• member
    • >>แอดเฟสผมเลยครับ<<
สวนตัวผมชอบ GA ครับ อยุ่ระหว่าง D กับ OM ชอบสุดละ

มือกระโปก

• member
สวนตัวผมชอบ GA ครับ อยุ่ระหว่าง D กับ OM ชอบสุดละ

นี้หล่ะทรงนี้ครับผม นึกภาพไม่ออกว่า ไอ้ทรง GA เนี้ยลักษณ์ทางกายภาพมันเป็นยังไงยังงงครับช่วยชี้แนะให้เข้าใจหน่อย

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
จัดให้ครับ   ทรง GA   หรือ  Grand auditorium

Dog Never Lie

• member
ดู CRAFTER ได้เลยครับทรง GA
It's my...

nhoy

• member
;D กำลังจะหาขอมูลเป้าหมายตัวต่อไป  เป้าหมายมีไว้พุ่งชนครับ  ;D

ขอบคุณทุกๆคำแนะนำครับ  :D
ผมชอบทรง OM ครับ
และถ้าจะเล่นทรง OM ใช้แบบตัวเต็มจะเหมาะกว่า
แต่ถ้าใช้แบบคลุมได้ทุกสไตล์ ผมแนะนำทรง D ครับ

มือกระโปก

• member
ขอบคุณน้าๆทุกคำชี้แนะน่ะครับ  :D

CHOPPER_F

• member
ทรง D ค่ะ แต่ถ้าให้เลือก ขอ GA :)
☆--» Mini ShoPPeR ♫~*

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
ตามหลักแล้ว ไม่ว่าจะทรงไหน แบบ บอดี้เต็ม จะให้เสียงดีกว่าแบบ Cutaway ในทุกๆย่านครับ รวมถึง ย่านเบส ที่ให้เยอะเป็นพิเศษครับ
ทำให้ แบบ บอดี้เต็ม จะสามารถ รอบรับการเล่นได้เยอะกว่าแบบ cutaway ครับ (ของในแต่ละทรง)
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

มือกระโปก

• member
ตามหลักแล้ว ไม่ว่าจะทรงไหน แบบ บอดี้เต็ม จะให้เสียงดีกว่าแบบ Cutaway ในทุกๆย่านครับ รวมถึง ย่านเบส ที่ให้เยอะเป็นพิเศษครับ
ทำให้ แบบ บอดี้เต็ม จะสามารถ รอบรับการเล่นได้เยอะกว่าแบบ cutaway ครับ (ของในแต่ละทรง)

ขอบคุณมากๆครับ