Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขายYAMAHA F-G150ป้ายแดงวินเทจเสียงดีมากขายด่วนไม่แพงคุยง่าย  (อ่าน 10773 ครั้ง)

steinberger

• member
เค้ามีพิรุธตั้งเเต่เเรกเเล้วครับ ไม่ยอมลงรายละเอียดตามกฏเลย บางทีเรารีบร้อนซื้อไป เเต่ก้เอาใจช่วยครับ ควรทำตามที่น้าๆเเนะนำครับ
วันนี้จะไปแจ้งความครับ

ชัย

• member
ไม่ส่งของให้ ก็โอนเงินคืนเขาไปครับ

steinberger

• member
นี่แหล่ะครับคือความเป็นมาทั้งหมดครับ ไม่อยากให้สิ่งเหล่านี้เกิดขึ้นในบ้านไม้ครับ รบกวนน้าช่วยเป็นเบาะแส ด้วยนะครับ ชื่อมันคือ นายชาตรี คำละออ พอโอนเงินแล้วหาย ทั้งที่ลูกยังแบเบาะอยู่เลย

1900

• member
น้าเอก ake_iam น่าจะเคยเจอตัวคนขายคนนี้ครับ ลองถามน้าเอกดูครับ

vichupong

• member
เงินแค่นี้ ไม่คุ้มหรอกคับ

jah_ball

• member
ทีแรกผมไม่คุ้นนะแต่พอเห็นรูปในเฟสบุคถ้าผมจำไม่ผิด เคยมีปัญหากับกลุ่มนักดนตรีกลางคืนเรื่องรับเงินแล้วไม่ส่งของด้วยนี่คับ เห็นมีคนโอนค่าเอฟเฟคมัลติ กีต้าร์ไฟฟ้าไปแล้วไม่ได้รับของ (ถ้าจำไม่ผิดนะครับไม่อยากปรักปรำใครถ้าจำผิดขออภัย)

ส่วนนี้ข้อความที่ลงขายใน OLX ครับ

yamaha f-g150ป้ายแดง วินเทจรุ่นนี้น่าสะสมครับแต่มีความจำเป็นใช้เงินเลยต้องขาย12000คับคุยต่อรองกันได้นะครับหรือพอใจราคาไหนคุยได้ มัลติเอฟเฟคซูม G1XNext ใหม่มากๆๆกล่องครบซื้อมาได้7วันขาย2000คับ ติดต่อ Gmail  [email protected]  ชื่อfackbook.  Tree Silenthill  และ email.      [email protected]  เบอร์0874091355(ตรี)

sukasame@iyoma

• member
  • ..ทุกชีวิตดิ้นรน ค้นหาแต่จุดหมาย ใจในร่างกายกับไม่เจอ...
 :) :)สนทนาซื้อขายมีคำว่าร้อนเงินเข้ามา ผมบอกตามตรง มันไม่มีรัยดีหรอกครับ คนเราบางครั้งมันไม่ใช่โจร แต่โอกาสมันเอื้ออำนวยให้เป็น ไม่ได้ว่าน้านะครับ(ผมนี่แค้นแทนเลย สำหรับผมถือว่าเยอะน่ะครับ)ผมเข้าใจความรู้สึกของน้าดีเมื่อมีความอยากที่จะได้มันมา ซึ่งในความเป้นจริงว่ามันคุ้ม แต่ผมยังสงสัยไม่เข้าใจว่ากีต้าร์รุ่นเดียวกัน เสียงมันดีทุกตัวจริงหรือ ?  ผมดูกระทู้ก็เสียวแล้ว ค้าขายใครมาก็ไม่เคย ผมก็ยังงง? น้ากล้าโอนไปให้เขาได้อย่างไร เอาใจช่วยครับ  :) :) :) :)

• member
  • ..ทุกชีวิตดิ้นรน ค้นหาแต่จุดหมาย ใจในร่างกายกับไม่เจอ...
เงินแค่นี้ ไม่คุ้มหรอกคับ
โจรไม่มีคำว่าคุ้มไม่คุ้มครับ เพราะเริ่มโดยที่ไม่มีต้นทุน อาศัยหากิน เบียดเบียน ความเป็นอยู่ของคนปกติสุข!!

TOM1869

• member
ไม่คุ้มกับ อนาคต ลูกก็ยังเล็ก ติดคุกสักที คง จะดี แจ้ง ความดำเนินคดี เลยครับ ไม่ได้ ยุ่งยาก อะไร

หลักฐานสำคัญ คือ สลิปโอนเงิน สามารถ สาว ถึง ชื่อ และที่อยู่ได้ครับ
Line id: 081-8718003

eead

• member
เห็นใจและส่งกำลังใจให้ น้าsteinbergerด้วยครับ
 ของอย่างนี้พลาดกันได้  ผู้ขายส่งภาพถ่ายบัตรประชาชนมาให้ด้วย ทำให้เราตายใจได้
ตัวผมเองตั้งแต่ผมซื้อของมายังไม่เคยขอบัตรประชาชนผู้ขายเลย
ขอบคุณน้าsteinbergerมากๆที่นำรายละเอียดมาให้ดูเป็นข้อเตือนใจ
แต่ผมก็ตงิดๆ ตรงพิมพ์FG-150 เป็นF-G150 คนเล่นYAMAHA ไม่น่าพิมพ์พลาด

Moko

• member
วันนี้ ผมก็เกือบไปครับ จะซื้อกีต้าร์ ต่อรองราคา นัดหมายไปรับของเรียบร้อย แต่พอจะไปเอา คนขายบอกว่า มีคิวอยู่แล้ว รอเขาโอนเงินมา  ผมก็เอะใจ ทำไมคนขายไม่ยอมบอกก่อนว่ามีคิวแล้ว ผมเลยยกเลิกการซื้อขายทั้งหมดครับ 
^Easy Man^

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
ผมว่าถ้าตามจริงๆตามไม่ยากครับ อันนี้ facebook คุณตรี ครับ ลองติดต่อดูครับ https://www.facebook.com/profile.php?id=100003618912038
MUGEN_guitar_SHOP

guitar_import

• member
เพราะไอ้พวกแบบนี้แหละครับ ที่ทำให้คนที่เค้าต้องการและเปลี่ยน-ซื้อขายจริงๆต้องพลอยเดือดร้อนไปด้วย ขอประณามการกระทำของไอ้เศษสวะสังคมแบบนี้อีกเสียงหนึ่งครับ

steinberger

• member
ผมว่าถ้าตามจริงๆตามไม่ยากครับ อันนี้ facebook คุณตรี ครับ ลองติดต่อดูครับ https://www.facebook.com/profile.php?id=100003618912038
อันนี้ไปสืบแล้วครับ มันชื่อ ชาตรี คำละออ มารดาชื่อ นางลัดดา คำละออ บิดามันชื่อ นายบุญชู คำละออ อยู่บ้านเลขที่ 227/3 ตำบลหญ้าแพรก อำเภอเมือง จังหวัดสมุทรสาคร

prateepmc17

• member
  • ทางของเรา...ตัวของเรา
ขอให้ตามจับคนร้ายได้และได้รับเงินคืนนะครับ

คราวนี้ถือว่าฟาดเคราะห์ไปครับ
ทําในในสิ่งที่ใจรัก

h5555

• member
รู้สึกเป็นศิษย์เก่าสถาบันทางแห่งหนึ่งในสมุทรสาคร  ตามเบาะแสจากเพื่อนในFBที่ว่าอีกทางก็น่าจะพบการเคลื่อนไหว   แต่ที่แน่ๆตามจากเลขที่บ้าน ครอบครัวนี่ชัดเจนกว่าแน่ๆ  ขอเป็นกำลังใจให้เรื่องจบลงด้วยดีครับ

• member
อันนี้ไปสืบแล้วครับ มันชื่อ ชาตรี คำละออ มารดาชื่อ นางลัดดา คำละออ บิดามันชื่อ นายบุญชู คำละออ อยู่บ้านเลขที่ 227/3 ตำบลหญ้าแพรก อำเภอเมือง จังหวัดสมุทรสาคร
>:( >:( >:(เฟสปิดไปแล้วนิครับ มีที่อยู่ก็น่าจะพอตามได้แล้วน่ะครับ ไปตามกับญาติเลยครับ ไปแจ้งตำรวจในพื้นที่ก่อนเลย ผมเคยไปตามทวงหนี้กับเจ้านายที่นครสวรรค์ ตามถึงที่ไปนอนเฝ้าตั้งแต่เช้า เจอปุ๊ปล๊อคคอไล่ให้ไปกดเงินคืนเลย ลูกค้าประจำด้วยน่ะครับค้าขายกันมา 10 ปี โดนหลายเจ้าเลย เห็นสั่งของเจ้าอื่นบานเลยกล่องพัสดุเต็มบ้าน อยู่สบายไม่มีกังวล งงกับชีวิตเขาจริงๆ ผมถึงบอกบางทีไม่ได้เป็นโจรในสันดาน แต่เหตุการณ์ โอกาสทำให้เขาเป็น  >:( >:( >:(

Dawrin505

• member
  >:( เอามันมาลงโทษให้ได้น่ะครับ...ทำให้คนอื่นต้องเดือดร้อนแบบนี้เอาไว้ไม่ได้ครับ!!!

steinberger

• member
  >:( เอามันมาลงโทษให้ได้น่ะครับ...ทำให้คนอื่นต้องเดือดร้อนแบบนี้เอาไว้ไม่ได้ครับ!!!

นี่คือโจมหน้า นายชาตรี คำละออ ครับ

steinberger

• member
ผมให้ติดต่อผมด่วนนะครับ ไม่อย่างนั้นตำรวจไปถึงบ้านแน่นอนไม่ได้ขู่นะเรื่องจริง เพราะ รู้ชื่อและที่อยู่บ้านเลขที่ลายละเอียดทั้งหมดแล้วถ้าไม่อยากให้เรื่องยาวโอนเงินคืนมาด่วนเสียอนาคตเปล่าๆทั้งลูกเมียและครอบครัวอีกต้องยุ่งไปตามๆกันกันเงินแค่ 6,000 บาท มันไม่คุ้มค่าหรอกเป็นพ่อคนแล้วต้องมีตัวอย่างที่ดีให้กับลูกและครอบครัวไม่ไช่จะมาหากินแบบไม่สุจริต ไม่ดีหรอกนะ คนรอบข้างจะเดือดร้อนไปด้วยลูกผู้ชายกล้าทำกล้ารับหน่อยสิ