Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีตาร์all laminet มีโอกาสจะเสียงเปิดอีกหน่อยใหมครับ  (อ่าน 1029 ครั้ง)

chaiyotkong

• member
รบกวนถามน้าๆครับ ปัจจุบันผมมี Gibson swt /Taylor 410ce แต่ไม่กล้าเอาไปเที่ยวด้วยครับ (กลัวพัง) ผมเลยอยากหากีตาร์สักตัวเอาไว้ลุยๆ ผมไปเจอ epiphone100c แล้วเสียงใช้ได้ แล้วกีตาร์ ลามิเนต ทั้งตัวนี้เสียงจะเปิดขึ้นได้อีกหน่อยใหมครับ เช่นกีตาร์วินเทจ 30-40ปีไม้แห้งเสียงยังดีเลยครับ ขอบคุณล่วงหน้า สำหรับคำตอบ และแชร์ประสบการณ์ครับ

anpn11

• member
ผมมี takamine ed51cn เป็น laminate ทั้งตัว อายุ 8 ปี เสียงเปิดขึ้น กลมกล่อมขึ้น กว่าตอนได้มาใหม่ๆ นะ

nhoy

• member
เท่าที่สังเกต เสียงจะเปิดได้ครับ แต่คงไม่เหมือนพวก Solid
ดูอย่าง FG-140, FG-180 ป้ายแดงของ Yamaha เดี๋ยวนี้เสียงดีขึ้นกว่าเมื่อหลายสิบปีก่อน ท่านที่เป็นเจ้าของ Vintage พวกนี้คงจะบอกได้ดีครับ 

เส้นทางลูกผู้ชาย

• member
เเนะนำซื้อ โซลิดท้อปมือสองสภาพดีๆ ไว้ลุยดีกว่าครับผม ความจริงเเค่โซลิดทอป ก็ออกงานได้เเล้วครับ

chaiyotkong

• member
ขอบคุณคำตอบทุกๆท่านครับ จริงๆตัวนี้5พันกว่าครับ มีcutaway มีภาคไฟฟ้า แต่ไม่มีที่ปรับeq ผมก็ไม่รู้ว่าของแท้หรือเปล่า ผมดูป้ายรุ่น aj100ce แต่ผมลองแล้วเสียงก็ใช้ได้ ถ้าเป็นtop solid มือสองอย่างที่น้าแนะนำ ผมว่าคงหาตัวที่ชอบยากและไม่ได้ลองเพราะผมอยู่อุบลครับ

เส้นทางลูกผู้ชาย

• member

Epiphone AJ-100CE Demo

ไม่น่าปลอมนะครับ ราคาก็ประมาณนี่เเหละครับผม