Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย แล้วครับ Guild GAD50ENAT ALL SOLID สภาพใหม่  (อ่าน 3701 ครั้ง)

BuckLFC

• member
ขาย แล้วครับ Guild GAD50ENAT ALL SOLID สภาพใหม่
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 20:55:01 »
ขายแล้วครับ ขอบคุณมากครับ
Line id:bugwalter

นนท์เสนา

• member
Re: ขาย Guild GAD50ENAT ALL SOLID สภาพใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 22:19:35 »
รุ่นพิมพ์นิยมมาอีกแล้วครับ

polio_art

• member
Re: ขาย Guild GAD50ENAT ALL SOLID สภาพใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 22:26:00 »
กิเลสมา

ยักษ์ นที

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 22:46:13 »
รีบกันเลยครับไปไวแน่นๆ

BuckLFC

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 07:14:35 »
รุ่นพิมพ์นิยมมาอีกแล้วครับ

ขอบคุณครับน้า
กิเลสมา
ในนี้อย่างเยอะเลยครับ
รีบกันเลยครับไปไวแน่นๆ
ขอบคุณน้านทีครับ

Piyawat.H

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 08:00:53 »
สำหรับท่านใดที่ชอบแนวเสียงเบสใหญ่ๆ กลางแหลมสดใส บาลานซ์กันได้ดี รุ่นนี้น่าเล่นครับ คุ้มเงินที่จ่ายไป
ความสวยของเฮ็ดสต็อค/ไบน์ดิ้ง/ดอทอินเลย์ ก็ลงตัว เชียร์ครับ ผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่ แต่เป็นสีซันเบิร์สท์

น้าเรย์ ครับ

• member
  • ผมน้าเรย์ครับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 10:02:32 »
ของเค้าใหม่จริง ขอบอก
มือกีต้าร์โฟล์ก

guitar_import

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 11:02:15 »
ตัวนี้ผมไปรับมาเองกับมือจากเจ้าของเก่าแถวๆเมืองDayton,OHเลยนะครับ เจ้าของเดิมซื้อมาเพื่อมาวัดกับHD-28V เล่นมาไม่ถึงชม.ก่อนที่ผมจะได้มา เขาบอกขายเพราะเสียงHD-28Vดีกว่า (=_=") สภาพสวยวิ้งๆเลย สงสัยจังว่าคุณBugหมายตาตัวไหนอยู่???

BuckLFC

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 11:31:18 »
สำหรับท่านใดที่ชอบแนวเสียงเบสใหญ่ๆ กลางแหลมสดใส บาลานซ์กันได้ดี รุ่นนี้น่าเล่นครับ คุ้มเงินที่จ่ายไป
ความสวยของเฮ็ดสต็อค/ไบน์ดิ้ง/ดอทอินเลย์ ก็ลงตัว เชียร์ครับ ผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่ แต่เป็นสีซันเบิร์สท์
พี่วัฒน์ขอบคุณมากครับ คุ้มครับตัวนี้
ของเค้าใหม่จริง ขอบอก
ขอบคุณน้าเรย์มากครับ
ตัวนี้ผมไปรับมาเองกับมือจากเจ้าของเก่าแถวๆเมืองDayton,OHเลยนะครับ เจ้าของเดิมซื้อมาเพื่อมาวัดกับHD-28V เล่นมาไม่ถึงชม.ก่อนที่ผมจะได้มา เขาบอกขายเพราะเสียงHD-28Vดีกว่า (=_=") สภาพสวยวิ้งๆเลย สงสัยจังว่าคุณBugหมายตาตัวไหนอยู่???
ขอบคุณครับน้าอั้ม ตอนนี้คงกลับไปมาตินแล้วครับ

BuckLFC

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 11:32:10 »
ขายแล้วครับ ขอบคุณ Acousticthai มากครับ

• member
Re: ขาย แล้วครับ Guild GAD50ENAT ALL SOLID สภาพใหม่
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 12:06:38 »
ไปไวจริงๆ.ยินดีด้วยครับ
ขอต้อนรับสาวกMartinกลับเข้าบ้านครับ

BuckLFC

• member
Re: ขาย แล้วครับ Guild GAD50ENAT ALL SOLID สภาพใหม่
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 12:16:56 »
ไปไวจริงๆ.ยินดีด้วยครับ
ขอต้อนรับสาวกMartinกลับเข้าบ้านครับ
ครับน้าอั้มจะไม่นอกใจแระ

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 12:23:16 »
แน่ใจนะ?

screen shots

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 12:32:19 »
ตัวซันเบิร์ทนี่ ขายไปยัง
รักเธอนะ....กีต้าร์

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 12:42:54 »

Guild D50BG (Bluegrass Special)ครับ ยังอยู่และขายแน่ๆ แต่ยังไม่ใช่เร็วๆนี้ครับ ปี2007ผลิตจากโรงงานTacoma,Washington ไม้หน้าAndirondeck ไม้ทำBracingก็Andirondeckเหมือนกัน ข้าง&หลังเป็นIndian Rosewood ภาคไฟฟ้าเป็นD-tar multi source  รุ่นนี้ผมเชื่อว่าน้าWat@whiskeyคงจะรู้ศักยภาพของมันดี พอดีผมมีprojectบางอย่างที่อยากจะลองกับGuild GAD50ครับ ผมอยากจะเอามาลอกแลคเกอร์ที่เป็นPolyurethaneออก แล้วเคลือบใหม่ด้วยNitrocellulose ผมอยากรู้ว่าเมื่อเทียบเสียงกันตัวต่อตัวแล้ว เจ้าGAD50แบบที่เคลือบNitrocelluloseมันจะสู้ตัวOriginalได้หรือเปล่า? ดังนั้นD50BGตัวนี้จึงยังไม่ปล่อยจนกว่าจะเสร็จงานครับ

ปล.ถ้าใครรู้จักช่างทำงานbodyดีๆ(โดยเฉพาะงานสี) รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ ผมอยากจะทำออกมาสัก3ตัวสีSUNBURSTครับ

ปล.2 ถ้าให้วัดกันตัวๆณ.จุดนี้ แค่เสียงเปล่าD50BGก็กินGAD50ไปหลายช่วงตัวแล้วครับ

BuckLFC

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 13:34:26 »
นั่น!น้าอั้มทำกันได้ส่งราคามาหน่อยครับ

ritchie

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 15:48:16 »
อ้างถึง
ปล.ถ้าใครรู้จักช่างทำงานbodyดีๆ(โดยเฉพาะงานสี) รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ ผมอยากจะทำออกมาสัก3ตัวสีSUNBURSTครับ

พี่โจน จินาตุน  ครับ

Piyawat.H

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 16:39:08 »

Guild D50BG (Bluegrass Special)ครับ ยังอยู่และขายแน่ๆ แต่ยังไม่ใช่เร็วๆนี้ครับ ปี2007ผลิตจากโรงงานTacoma,Washington ไม้หน้าAndirondeck ไม้ทำBracingก็Andirondeckเหมือนกัน ข้าง&หลังเป็นIndian Rosewood ภาคไฟฟ้าเป็นD-tar multi source
รุ่นนี้ผมเชื่อว่าน้าWat@whiskeyคงจะรู้ศักยภาพของมันดี...

ปล.2 ถ้าให้วัดกันตัวๆณ.จุดนี้ แค่เสียงเปล่าD50BGก็กินGAD50ไปหลายช่วงตัวแล้วครับ
ขอแสดงความยินดีกับน้า BugLFC และเจ้าของ GAD50Nat คนใหม่ด้วยครับ ไม่น่าผิดหวัง
สวัสดีครับน้าอั้ม ( guitar_import )
สำหรับ Guild D50BGS ยอมรับเลยครับเรื่องเสียง เรื่องสเป็ค ปล่อยไปแล้วยังรู้สึกคิดถึง ตอนนี้เล่น GAD50e Sunburst ไปพลางๆ ก่อน
งานสีก็ตามที่น้า ritchie ได้แนะนำไว้ครับ ช่างโจน ( จรัญสนิทวงศ์ ซอย 13 พานิชย์ธนฯ )

jewaros

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 20:14:45 »
ดีจริงครับ guild gad50 ไม่มีผิดหวังครบเครื่องจริงๆตัวนี้เสียงเด้ง สะใจมากครับ  :P

BuckLFC

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 23:51:33 »

Guild D50BG (Bluegrass Special)ครับ ยังอยู่และขายแน่ๆ แต่ยังไม่ใช่เร็วๆนี้ครับ ปี2007ผลิตจากโรงงานTacoma,Washington ไม้หน้าAndirondeck ไม้ทำBracingก็Andirondeckเหมือนกัน ข้าง&หลังเป็นIndian Rosewood ภาคไฟฟ้าเป็นD-tar multi source
รุ่นนี้ผมเชื่อว่าน้าWat@whiskeyคงจะรู้ศักยภาพของมันดี...

ขอแสดงความยินดีกับน้า BugLFC และเจ้าของ GAD50Nat คนใหม่ด้วยครับ ไม่น่าผิดหวัง
สวัสดีครับน้าอั้ม ( guitar_import )
สำหรับ Guild D50BGS ยอมรับเลยครับเรื่องเสียง เรื่องสเป็ค ปล่อยไปแล้วยังรู้สึกคิดถึง ตอนนี้เล่น GAD50e Sunburst ไปพลางๆ ก่อน
งานสีก็ตามที่น้า ritchie ได้แนะนำไว้ครับ ช่างโจน ( จรัญสนิทวงศ์ ซอย 13 พานิชย์ธนฯ )

ขอบคุณน้าวัฒน์มากครับ
ดีจริงครับ guild gad50 ไม่มีผิดหวังครบเครื่องจริงๆตัวนี้เสียงเด้ง สะใจมากครับ  :P
ขอบคุณน้าจิ๋วครับตามมาเชียร์ถึงที่นี่เลย