Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้ว่างเลยวาดรูปเกี่ยวกับกีตาร์โปร่งมาให้ดูกันครับ  (อ่าน 20288 ครั้ง)

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ช่วงนี้ว่างเลยวาดรูปเกี่ยวกับกีตาร์โปร่งมาให้ดูกันครับ วาดตามจินตนาการของผม

ในเรื่องของงานศิลปะ ไม่ว่าจะเป็น แขนงใด มันคงไม่มีผิดไม่มีถูก มีแต่ความรู้สึกของเรา ที่มีต่องานนั้นๆ ไม่มีกีตาร์ตัวไหน ที่เสียงดีที่สุดในโลก

ไม่มีเพลงไหนที่เพราะที่สุดในโลก ไม่มีภาพเขียนภาพไหนที่สวยที่สุดในโลก ........ มีแต่ความรู้สึกของเราที่มีต่องานนั้น......เพราะฉนั้น ในงานศิลปะเราไม่จำเป็นต้องเข้าใจ   แค่ใช้ความรู้สึกก็พอครับ

stauffer guitar เป็นกีตาร์โบราณที่ผมโปรดปราน เป็นที่สุดครับ

ภาพนี้ชื่อว่า Big eye flying

ภาพแบบลายเส้นครับ

ภาพต้นแบบ Big eye วาดด้วยสีไม้ กับกับสีเมจิก

ภาพนี้.....ครึ่งหน้าพาไป......ใช่สีอะคริลิค

ภาพนนี้ 4 eyes acoustic วาดด้วยสี อะครีลิค ตัดเส้นด้วยปากกาเขียนcd

ภาพนี้ " เธอ "  ถือว่าเป็นภาพแรกในรอบ 20 กว่าปี ที่ผมกลับมาวาดภาพอีกครั้ง วาดโดยใช้คอม โปรแกรม illustrator 10
(โบราณมากๆ ผม..5555+)

ต้องฟังเพลงที่ผมเล่นเพลงนี้ไปด้วยครับ ถึงจะเข้ากัน..........อิอิ

https://www.youtube.com/watch?v=gMNyMauUyZo

ขอบคุณทุกท่านที่เยี่ยมชมครับ

gttle

• member
สวยครับชอบรูปที่สอง....มีอีกไหมครับ

WarDog

• member
  • Veelah V1-DCE
ภาพแนวนี้เขาเรียกแนวอะไรครับน้าเบียร์
<<<มือใหม่หัดเล่น>>>

nhoy

• member
น้า 'BEER นอกจากฝีมือทางดนตรีแล้ว ฝืมือออกแบบและเขียนภาพก็เยี่ยมเลยนะครับ :D

FOTOBEER

• member
สวยครับชอบรูปที่สอง....มีอีกไหมครับ

ขอบคุณครับ...ผมวาดไว้หลายภาพ เดี๋ยวจะทยอยลงเรื่อยๆนะครับ

ภาพแนวนี้เขาเรียกแนวอะไรครับน้าเบียร์

น่าจะเป็นแนวเหนือจริงครับ......ผมเองก้ไม่ได้เรียนศิลปะมาโดยตรง.......ถ้าใครมีความรู้ก้ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ   ขอบคุณครับ

น้า 'BEER นอกจากฝีมือทางดนตรีแล้ว ฝืมือออกแบบและเขียนภาพก็เยี่ยมเลยนะครับ :D

ขอบคุณมากๆครับ อาหน่อย.....เรื่องดนตรี และ ศิลปะ ผมชอบมาตั้งแต่เด็กๆเลยครับ.......ไม่ได้วาดภาพจริงจังแบบนี้ มา 20 กว่าปีแล้วครับ

One L❤️ve

• member
  • Stand by You
โดยปรกติ น้าเบียร์ก็เป็นขวัญใจผมทางด้านกีต้าร์อยู่แล้ว นี่ยังจะมาเป็นขวัญใจผมทางด้านอาร์ตอีกหรือ จะให้ตกหลุมรักกันขนาดไหนเนี่ย  ;D

ภาพสวยทุกภาพครับ นี่แหละอาร์ต (ใครไม่สวยไม่รู้ แต่ตรูว่าสวย ไม่งั้นตรูจะวาดเหรอ)

hotman555

• member
สวย ชอบครับ

FOTOBEER

• member
โดยปรกติ น้าเบียร์ก็เป็นขวัญใจผมทางด้านกีต้าร์อยู่แล้ว นี่ยังจะมาเป็นขวัญใจผมทางด้านอาร์ตอีกหรือ จะให้ตกหลุมรักกันขนาดไหนเนี่ย  ;D

ภาพสวยทุกภาพครับ นี่แหละอาร์ต (ใครไม่สวยไม่รู้ แต่ตรูว่าสวย ไม่งั้นตรูจะวาดเหรอ)

น้าก็พูดซะผมลอยไปเลยครับ.......ขอบคุณมากๆ นะครับ ที่ติดตามผลงานของผม

ถือโอกาส ฝากผลงานล่าสุดของผมไว้ด้วยนะครับ ผมเรียบเรียงใหม่หมด
เล่นแบบ Open tuning  ตั้งสายดังนี้ครับ  B-F#-D#-F#-B-C#  จากสาย  6-1  ครับ......

https://www.youtube.com/watch?v=AVDFQDgyXxo&list=UUwC6GZvR1gzb2HoxFCz7LNQ

ถือโอกาสบอกรายละเอียดไว้ที่ห้องนี้ เพราะที่ห้องยูทูป ผมสังเกตุ มีแต่คนมาโพส แต่ ไม่เคยเข้ามาคุยกัน ที่ห้องพูดคุยแห่งนี้เลยครับ

ขอบคุณมากๆนะครับ

FOTOBEER

• member

One L❤️ve

• member
  • Stand by You

น้าก็พูดซะผมลอยไปเลยครับ.......ขอบคุณมากๆ นะครับ ที่ติดตามผลงานของผม

ถือโอกาส ฝากผลงานล่าสุดของผมไว้ด้วยนะครับ ผมเรียบเรียงใหม่หมด
เล่นแบบ Open tuning  ตั้งสายดังนี้ครับ  B-F#-D#-F#-B-C#  จากสาย  6-1  ครับ......

https://www.youtube.com/watch?v=AVDFQDgyXxo&list=UUwC6GZvR1gzb2HoxFCz7LNQ

ถือโอกาสบอกรายละเอียดไว้ที่ห้องนี้ เพราะที่ห้องยูทูป ผมสังเกตุ มีแต่คนมาโพส แต่ ไม่เคยเข้ามาคุยกัน ที่ห้องพูดคุยแห่งนี้เลยครับ

ขอบคุณน้าเบียร์มากครับสำหรับผลงานเพราะๆอย่างนี้ แต่ยังไงผมก็ติดตามน้าเบียร์ที่ช่อง FOTO BEER อยู่แล้วครับ แฮ่  ;D

นอกจากเพลงไพเราะแล้ว วิดีโอยังแสงสวยด้วยครับ

ขอบคุณมากๆครับ

itommm

• member
  • "น้อย แต่ มาก"
สวยครับน้า

ศิลปะแนวนี้คือแนว Surrealism ครับ
มีความหมายว่า เหนือความจริง เพราะศิลปะแนวนี้ถ่ายทอดเรื่องราวเหนือธรรมชาติ ถ่ายทอดสิ่งที่อยู่ในความฝันออกมา งานเซอเรียลิสม์มีความสำคัญอยู่ที่ การแสดงออกของจิตใต้สำนึกอย่างอิสระ-ปราศจากการควบคุมของเหตุผล มีความฝันและอารมณ์ จินตนาการ ค่อนข้างโน้มเอียงไปในทางกามวิสัย หลักการของเซอเรียลิสม์คือ จินตนาการเป็นส่วนสำคัญของการแสดงออก จินตนาการคือจิตไร้สำนึก และจิตไร้สำนึกเป็นภาวะของความฝัน ที่มีขบวนการต่อเนื่องกันซึ่งนำไปสู่การสร้างสรรค์งานศิลปะได้ สิ่งที่เราเห็นจากโลกภายนอกขณะตื่น เป็นเพียงปรากฏการณ์ ทางการแทรกแซงความงามของพวกเขาคือความมหัศจรรย์ ความมหัศจรรย์เพียงอย่างเดียวที่สามารถสร้างศิลปะให้สมบูรณ์ได้ และยังให้ความรู้สึกที่เต็มไปด้วยความหมายต่อความรู้สึกของมนุษย์ แนวคิดของศิลปะเหนือจริง เกิดจากการตั้งคำถามในการใช้ชีวิตของมนุษย์ว่าจริงๆ แล้วสิ่งที่เราเคยถูกสอนมาไม่ว่าจะเป็นเรื่องของความเชื่อ ประเพณี วัฒนธรรมต่างๆ นั้น มีความจำเป็นต่อชีวิตเราจริงหรือไม่

FOTOBEER

• member

ขอบคุณน้าเบียร์มากครับสำหรับผลงานเพราะๆอย่างนี้ แต่ยังไงผมก็ติดตามน้าเบียร์ที่ช่อง FOTO BEER อยู่แล้วครับ แฮ่  ;D

นอกจากเพลงไพเราะแล้ว วิดีโอยังแสงสวยด้วยครับ

สวยครับน้า

ศิลปะแนวนี้คือแนว Surrealism ครับ
มีความหมายว่า เหนือความจริง เพราะศิลปะแนวนี้ถ่ายทอดเรื่องราวเหนือธรรมชาติ ถ่ายทอดสิ่งที่อยู่ในความฝันออกมา งานเซอเรียลิสม์มีความสำคัญอยู่ที่ การแสดงออกของจิตใต้สำนึกอย่างอิสระ-ปราศจากการควบคุมของเหตุผล มีความฝันและอารมณ์ จินตนาการ ค่อนข้างโน้มเอียงไปในทางกามวิสัย หลักการของเซอเรียลิสม์คือ จินตนาการเป็นส่วนสำคัญของการแสดงออก จินตนาการคือจิตไร้สำนึก และจิตไร้สำนึกเป็นภาวะของความฝัน ที่มีขบวนการต่อเนื่องกันซึ่งนำไปสู่การสร้างสรรค์งานศิลปะได้ สิ่งที่เราเห็นจากโลกภายนอกขณะตื่น เป็นเพียงปรากฏการณ์ ทางการแทรกแซงความงามของพวกเขาคือความมหัศจรรย์ ความมหัศจรรย์เพียงอย่างเดียวที่สามารถสร้างศิลปะให้สมบูรณ์ได้ และยังให้ความรู้สึกที่เต็มไปด้วยความหมายต่อความรู้สึกของมนุษย์ แนวคิดของศิลปะเหนือจริง เกิดจากการตั้งคำถามในการใช้ชีวิตของมนุษย์ว่าจริงๆ แล้วสิ่งที่เราเคยถูกสอนมาไม่ว่าจะเป็นเรื่องของความเชื่อ ประเพณี วัฒนธรรมต่างๆ นั้น มีความจำเป็นต่อชีวิตเราจริงหรือไม่

ขอบคุณมากๆ เลยนะครับ

keng guitar

• member
สวยงามมากครับน้า Beer ทักษะรอบด้านเลย สุดยอดครับ :D

Ods16339

• member

ภาพเขียนแนวนี้เรียกว่า cubismครับ. สมัยของปีคาสโซ่ศิลปินชื่อดังในแนวนี้

Ods16339

• member
Surrealism. คือภาพเหนือจริง
ส่วนมากจะเป็นภาพแบบจินตนาการเพ้อฝันที่เหนือจากความเป็นจริง
อย่างของSalvador  daliครับคือ. Surrealism
งานด้านบนเป็นcubismครับ. ลองsearch. Googleดู

FOTOBEER

• member
สวยงามมากครับน้า Beer ทักษะรอบด้านเลย สุดยอดครับ :D

ภาพเขียนแนวนี้เรียกว่า cubismครับ. สมัยของปีคาสโซ่ศิลปินชื่อดังในแนวนี้

Surrealism. คือภาพเหนือจริง
ส่วนมากจะเป็นภาพแบบจินตนาการเพ้อฝันที่เหนือจากความเป็นจริง
อย่างของSalvador  daliครับคือ. Surrealism
งานด้ายบนเป็นcubismครับ. ลองsearch. Googleดู

ขอบคุณมากๆเลยนะครับ สำหรับข้อมูล........ดีดี 

FOTOBEER

• member

เพิ่มรูปครับ เอาของเก่ามาต่อยอดอีทีนึง

Carboy

• member
สุดบรรยายจริงๆ คนนี้

nhoy

• member
เข้ามาชมฝีมือน้า 'BEER อีกครับ เยี่ยมครับน้า 'BEER

FOTOBEER

• member
สุดบรรยายจริงๆ คนนี้

ขอบคุณครับ พี่1

เข้ามาชมฝีมือน้า 'BEER อีกครับ เยี่ยมครับน้า 'BEER

ขอบคุณมากๆครับ อาหน่อย