Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามสาวก crafter เรื่องการตั้ง action  (อ่าน 2415 ครั้ง)

niece

• member
ถามสาวก crafter เรื่องการตั้ง action
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 12:18:44 »
รบกวนถามน้าๆที่ใช้กีต้าร์ crafter ว่าเหล็กที่ใช้ขันคอตั้ง action ใช้ 6 เหลี่ยมเบอร์อะไรครับ
หรือว่าใช้เหล็กแบบอื่น? (ผมสังเกตว่ามันจะไม่ใช่6เหลี่ยม- -")
ขอบคุณทุกความเห็นครับ
ขอให้น้าทุกคนสุขภาพแข็งแรงครับ^^

thetomed

• member
Re: ถามสาวก crafter เรื่องการตั้ง action
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 13:25:25 »
ร้านไม่ได้ให้มาครับ เลยใช้ของ veelah ปรับแทนได้ เลยคิดว่ามันน่าจะเป็น หกเหลียมปกตินะครับ ผมรุ่น trv-23 อะคับ

bakka

• member
Re: ถามสาวก crafter เรื่องการตั้ง action
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 15:58:24 »
เบอร์อะไรไม่ทราบเหมือนกันครับ
แต่6เหลี่ยม แน่ๆ ของผมก็ 6

ซื้อตามคลองถมเลยครับชุด 6 เหลี่ยม 100บาท เป็นพวงเลย
 มี6-7อัน มันต้องตรงสักเบอร์น่ะ ไว้ขันอะไรได้อีกเป็นเครื่องมือติดบ้าน

Montra

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 16:27:07 »
อืมม์  หกเหลี่ยมปกตินะครับ  ลองหาซื้อของจีนแดงตาม โลตัส บิ๊กซี ฯลฯ ที่ขายของถูกๆ หนะครับ  ได้มาทั้งพวง ถูกดีครับ
**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**

niece

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 00:06:41 »
ได้มาแล้วครับ 6 เหลี่ยมจริงๆด้วย พนักงานที่ร้าน music collection ให้มา(เดินเข้าไปถามเฉยๆเค้าให้มาเลย ^^")
ขอบคุณน้าทุกคนอีกครั้งสำหรับคำตอบครับ