Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Yamaha A3R ทำไมเสียงค่อนข้างเบาจังเลยครับเวลาดีด ใครเคยเล่นรุ่นนี้บ้างครับ  (อ่าน 1951 ครั้ง)

easybuying

• member
  • รับประมูลและสั่งซื้ออะไหล่กีต้าร์ทุกชนิดจาก EBAY
    • EASYBUYING

ผมพึ่งถอย Yamaha A3R (all solid) มาตัวนึงครับ เป็นกีต้าร์มือหนึ่งเลย เสียงก็ถือว่าดีนะครับใสกังวาล (ถ้าเทียบกับ F210 ตัวเก่า) แต่ผมรู้สึกว่าเหมือนเสียงมันจะเบาๆมาก เวลาดีดเลยต้องออกแรงเยอะหน่อย หรือว่าเป็นเรื่องปกติของกีต้าร์ all solid อยู่แล้วครับ หรือต้องเบิร์นซักพักให้เข้าที่ หรือต้องเปลี่ยนสายใหม่ อย่างไรช่วยแนะนำทีครับ พอดีมือใหม่อคูสติกน่ะครับ ปกติเล่นแต่ไฟฟ้ามาสิบกว่าปี อยากหันมาฝึกฟิงเกอร์สไตล์บ้าง

อีกปัญหานึงคือ ผมมีแอมป์กีต้าร์ไฟฟ้าของ Marshall 30 watt อยู่ตัวนึงลองเอากีต้าร์ A3R มาต่อปรากฏว่าเหมือนเสียงมันไม่ออกอ่ะครับ ไม่ทราบว่ากีต้ารืตัวนี้ต้องเปิดปุ่มอะไรตรงไหนก่อนไหมครับ ช่องแบตมีถ่านครบนะครับ สามารถกดปุ่มจูนตั้งสายได้ปกติแต่เสียงเหมือนไม่ออก หรือว่าต้องใช้กับแอมป์กีต้าร์โปร่งเท่านั้นถึงจะเสียงออก อย่างไรช่วยแนะนำกันด้วยนะครับ โดยเฉพาะคนที่เล่น Yamaha A series อยู่ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ  ;)

mai_911

• member
ใช้แอมป์ไฟฟ้าเสียงก็ออกครับ

ลองถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยครับ ว่าที่บอกเสียบแล้วเสียงไม่ออกนี่ ปรับอะไรไว้ตรงไหน หรือเปิด Tuner ค้างไว้หรือเปล่า ถ้าเปิด Tuner เสียงจะไม่ออกนะครับ

เส้นทางลูกผู้ชาย

• member
ใช่ครับเวลาใช้ปิ้กรู้สึกจะบางๆเเหลมๆครับ เสียบเเอมป์ปิดจูนเนอร์ด้วยครับ

Sek Loso ขอตายในอ้อมกอดเธอ live

tata3

• member
    • ออแกน
อยากรู้เหมือนกันครับ  :)

johnpor

• member
เสียงดีครับรุ่นนี้ สนใจรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน  ;D

♬ Kassi ♬

• member
ผมเคยใช้ อยู่ครับ ต้อง Burn ครับ เสียงออก ชัดเจน ดีครับ

nhoy

• member
ผมเคยใช้ อยู่ครับ ต้อง Burn ครับ เสียงออก ชัดเจน ดีครับ
สวัสดีครับน้า Kassi สบายดีนะครับ
แล้วตัวปัจจุบันเป็นอย่างไรบ้างครับ..

easybuying

• member
  • รับประมูลและสั่งซื้ออะไหล่กีต้าร์ทุกชนิดจาก EBAY
    • EASYBUYING

ขอบคุณมากครับท่านไว้ยังไงจะลองอัดคลิปตอนเสียบแอมป์มาลงให้ดูนะครับ ผมลองดูแล้วเสียงยังไม่ออกเลยครับ ตอนแรกเข้าใจว่าต้องเปิดปุ่มอะไรก่อนหรือเปล่าประมาณนั้นขอบคุณทุกท่านมากเลยครับที่แนะนำ  :)

เส้นทางลูกผู้ชาย

• member
เเสดงว่าตอนซื้อคงไม่ได้ลอง เเนะนำว่าให้รีบเอากลับไปที่ร้านครับ ขอลองภาคไฟฟ้าครับผม