Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีตาร์ยามาฮ่ารุ่นปัจจุบันมีเหล็กดามคออยู่ใต้ nut รึเปล่าครับ  (อ่าน 2446 ครั้ง)

biot0107

• member
มีเซลล์ขายกีตาร์ยามาฮ่าท่านนึงเคยบอกผมไว้ว่า กีตาร์ยามาฮ่ารุ่น CG และ GC ปัจจุบันมีเหล็กดามคอและปรับได้ ตำเเหน่งอยู่ใต้ nut ไม่รู้จริงรึเปล่า ถ้าน้าๆท่านใดเคยลองเเล้ว เเนะนำกันบ้างนะครับ คือผมไม่มีกีตาร์ 2 รุ่นนี้
Veelah Vee101CE

tata3

• member
    • ออแกน
แวะเข้ามารอฟัง คำตอบด้วยคนครับ

pomguitar

• member
ผมมั่นใจว่า พนักงานขาย น่าจะให้ข้อมูลผิดพลาด ครับ

ploydati

• member
เราเคยเห้นผ่านๆๆตาอยู่ในบอร์ดนี้อยู่นะลองหาข้อมูลดูดีๆ

biot0107

• member
เราเคยเห้นผ่านๆๆตาอยู่ในบอร์ดนี้อยู่นะลองหาข้อมูลดูดีๆ

ขอบคุณครับ

virgoromance

• member
เคยเห็นตัวที่ดามอยู่ครับ แต่ปรับไม่ได้ มีไว้เพิ่มความคงทนของการรับแรงตึงสายเท่านั้น
เป็นเหล็กดามคอจริงๆ ไม่ได้มีไว้เพื่อปรับแต่งทัชชิง
จาริกรอบใจตน

biot0107

• member
เคยเห็นตัวที่ดามอยู่ครับ แต่ปรับไม่ได้ มีไว้เพิ่มความคงทนของการรับแรงตึงสายเท่านั้น
เป็นเหล็กดามคอจริงๆ ไม่ได้มีไว้เพื่อปรับแต่งทัชชิง
ขอบคุณครับ