Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำกีต้าร์ด้วยครับ  (อ่าน 1825 ครั้ง)

Geronimo

• member
ช่วยแนะนำกีต้าร์ด้วยครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 16:27:20 »
งบ สองหมื่อน นิดๆๆ ช่วยแนะนำกีต้าร์ โปร่งไฟฟ้าสักตัวครับ  ::) ::) ::) ::)

Piyawat.H

• member
Re: ช่วยแนะนำกีต้าร์ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 21:44:24 »
งบ สองหมื่อน นิดๆๆ ช่วยแนะนำกีต้าร์ โปร่งไฟฟ้าสักตัวครับ  ::) ::) ::) ::)
ชอบทรงอะไรเป็นพิเศษ เช่นทรง GA/OM/Dreadnought เล่นเฉพาะในบ้าน หรือเล่นร้านครับ ถ้าโฟกัสได้ เดี๋ยวมีน้าๆ
ที่มีประสบการณ์ให้คำแนะนำที่ตรงประเด็นได้

Geronimo

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 23:00:09 »
ชอบทรงอะไรเป็นพิเศษ เช่นทรง GA/OM/Dreadnought เล่นเฉพาะในบ้าน หรือเล่นร้านครับ ถ้าโฟกัสได้ เดี๋ยวมีน้าๆ
ที่มีประสบการณ์ให้คำแนะนำที่ตรงประเด็นได้
ทรง. D ครับ น้า wat เล่นในบ้านครับ. ตอนนี้กะลังมอง Ovation1778TX_5. แต่ไม่เคยลองสักที. น้าคิดยังไงกับตัวนี้ครับ

Piyawat.H

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 21:00:37 »
ทรง. D ครับ น้า wat เล่นในบ้านครับ. ตอนนี้กะลังมอง Ovation1778TX_5. แต่ไม่เคยลองสักที. น้าคิดยังไงกับตัวนี้ครับ
ต้องขออภัยน้า Geronimo สำหรับกีต้าร์ Ovation 1778TX_5. เนื่องจากผมไม่เคยมีรุ่นนี้ และไม่เคยซื้อกีต้าร์ยี่ห้อนี้มาเล่น
แต่เคยเล่นของครูสอนซึ่งก็ไม่ใช่รุ่นนี้ ตามความรู้สึกส่วนตัวจริงๆ กีต้าร์ Ovation ให้โทนเสียงอ้วนๆ กลมๆ เวลาเล่นภาคไฟฟ้า
แต่เวลาเล่นแบบปกติ รู้สึกเสียงมันจะบางๆ ไปนะครับ  ผมเข้ามาศึกษาหาความรู้ที่เวปนี้เลยโฟกัสไปที่กีต้าร์ไม้ all solid เป็นหลัก
เลยติดใจมาร์ติน/กิลด์/กิ๊บสัน มากกว่า แต่ถ้าน้า Geronimo ชอบตัวนี้ก็จัดเลยครับ เพราะถ้าเราชอบยี่ห้อ  หรือรุ่นไหนเป็นพิเศษแล้ว
เท่ากับว่า การเล่นกีต้าร์มีความสุขไปแล้วกว่า 90% ( ฉันทะ  เล่นด้วยความรัก ) ขอให้ได้ตัวที่ถูกใจนะครับ

Geronimo

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 22:04:25 »
ต้องขออภัยน้า Geronimo สำหรับกีต้าร์ Ovation 1778TX_5. เนื่องจากผมไม่เคยมีรุ่นนี้ และไม่เคยซื้อกีต้าร์ยี่ห้อนี้มาเล่น
แต่เคยเล่นของครูสอนซึ่งก็ไม่ใช่รุ่นนี้ ตามความรู้สึกส่วนตัวจริงๆ กีต้าร์ Ovation ให้โทนเสียงอ้วนๆ กลมๆ เวลาเล่นภาคไฟฟ้า
แต่เวลาเล่นแบบปกติ รู้สึกเสียงมันจะบางๆ ไปนะครับ  ผมเข้ามาศึกษาหาความรู้ที่เวปนี้เลยโฟกัสไปที่กีต้าร์ไม้ all solid เป็นหลัก
เลยติดใจมาร์ติน/กิลด์/กิ๊บสัน มากกว่า แต่ถ้าน้า Geronimo ชอบตัวนี้ก็จัดเลยครับ เพราะถ้าเราชอบยี่ห้อ  หรือรุ่นไหนเป็นพิเศษแล้ว
เท่ากับว่า การเล่นกีต้าร์มีความสุขไปแล้วกว่า 90% ( ฉันทะ  เล่นด้วยความรัก ) ขอให้ได้ตัวที่ถูกใจนะครับ
เยี่ยมไปเลยครับน้า. Wat ขอบคุณมากครับผม บ้านหลังนี้อบอุ่นเสมอ :)

nhoy

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 15:20:19 »
ที่ร้านเดียวกัน และ "จากงบดังกล่าว" ชอบทรง Dreadnought อาจลองดู Takamine GD93CE ด้วยก็ดีครับ ลองดูครับ

เส้นทางลูกผู้ชาย

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 19:19:08 »
การเลือกกีต้าร์ ผมว่ามันไม่ง่ายเลยครับผม เคยเลือกมา7เดือน ยังไม่ได้เลยครับผม ยี่ห้อที่ชอบก็ไม่ใช่ยี่ห้อที่ใช่ก็ไม่ชอบ ลองจนพนักงานจำหน้าได้ คราวหน้ากะจะติดหนวดปลอมเข้าไปลองละครับผม ขอให้ได้กีตาร์ไวไวครับผม  8)