Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้รูปสเกลกีต้าร์น่ะครับ  (อ่าน 2755 ครั้ง)

Dokdiao

• member
อยากได้รูปสเกลกีต้าร์น่ะครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 16:23:52 »
คือตอนนี้ผมพยายามฝึกการไล่สเกลกีต้าร์น่ะครับ โดยดูเอาจากยูทูบ แต่ ดูแล้วยิ่ง งง ไม่เข้าใจเลยครับ เพราะเค้าพูดอังกฤษ ฟังไม่รู้เรื่อง และไล่สเกลเร็วมากๆ ขนาดไล่ช้าๆ ผมก็ว่าเร็วเกิ้นนน  เลยอยากได้เเบบเป็นรูปภาพเลยนะครับ ว่าสเกลนี้ ต้องเเตะนิ้วสายไหน เฟรทไหนบ้าง

ถ้าน้าๆท่านใดมี และหามาให้ผมเรียนรู้ได้ จักขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งครับ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
Re: อยากได้รูปสเกลกีต้าร์น่ะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 16:36:35 »
:)

Crucify

• member
Re: อยากได้รูปสเกลกีต้าร์น่ะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 16:38:24 »
ผมก็งงด้วย บางทีบอกเริ่มที่ Root ลงที่ Root แต่พอดูในรูปแล้วก็งง

ไม่รู้จะเริ่มสายไหน แล้วไล่ต่อไปยังไง ต้องดูวีดีโอ Slow 70 % ถึงจะพอรู้เรื่อง........