Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆทุกคนทำงานอะไร  (อ่าน 33336 ครั้ง)

BestBLK

• member
  • ดนตรีไม่มีพรมแดน
Re: น้าๆทุกคนทำงานอะไร
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 20:37:59 »
อาชีพหลักเป็น Production engineer อยู่แถวโรจนะ อยุธยาครับ
อาชีพเสริมยังไม่มีครับ อยากเล่นดนตรีเหมือนน้าๆจัง เพราะตังไม่พอเติมน้ำมันรถ
ตอนนี้มีแต่รถ น้ำมันแพงจังเริ่มไม่มีตังเติมละครับ

smart2011

• member
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 20:43:31 »
นักฟุตบอลครับ  รับลูก-ส่งลูก

ล้อเล่นครับ งานด้านการตลาดครับ

winnie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 20:46:15 »
อาชีพหลักเป็น Production engineer อยู่แถวโรจนะ อยุธยาครับ
อาชีพเสริมยังไม่มีครับ อยากเล่นดนตรีเหมือนน้าๆจัง เพราะตังไม่พอเติมน้ำมันรถ
ตอนนี้มีแต่รถ น้ำมันแพงจังเริ่มไม่มีตังเติมละครับ

ติดแก๊ซเลยครับน้า BestBLK เดี๋ยวนี้ปลอดภัยขึ้นเยอะ ราคาก็ไม่แพงได้มาตรฐานดี แต่เวลาเติมดูช่วงเวลานิดนึงนะครับ อย่าไปช่วงแท๊กซี่จะออกกะ รอคิวนาน เผลอถึงคิวแก๊ซหมดครับ อิอิ

ส่วนผมก็เล่นเป็นงานอดิเรกครับ มันช่วยสมาธิดี แล้วเวลาแกะเพลงแล้วเล่นได้ รู้สึกดีใจมากเป็นพิเศษ ^_^

Dozz

• member
    • DRM
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 20:57:23 »
อ้างถึง
นักฟุตบอลครับ  รับลูก-ส่งลูก

ล้อเล่นครับ งานด้านการตลาดครับ
อันนี้ฮามาก ปุ่ม Like อยู่ไหน

เป็นบล็อกเกอร์ธรรมดาๆครับ ทำเว็บไซต์มั่ง ทำอนิเมชั่น งานอิสระน่ะครับ เพิ่งมาจับกีตาร์เมื่อ 8/53 เล่นฟลาเมนโก้สายวัฒนธรรมสเปนครับ(เรียนเอง)
แถวที่ผมอยู่ไม่มีใครรู้จักสักคน ไม่เท่ห์เลย น้อยใจมาก อิอิ
นิ้วทั้งสิบของข้าพเ้จ้านับจากนี้ขออุทิศให้กับดนตรีฟลาเมนโก้

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 20:59:24 »
จริงจังหน่อยครับ555 ผมรับราชการทหาร สังกัด"กรมการสื่อสารทหาร กองบัญชาการกองทัพไทย" เหล่า ท.อ. ยศพันจ่าอากาศเอกครับ ตอนนี้ประจำการที่ จ.ชลบุรี ครับ  แต่ดูเหมือนชีวิตช่วงนี้ไม่เหมือนทหารเลยครับ เหมือนนักดนตรีมากกว่า 555 ถ้าน้าๆแวะมา ชลบุรี ยินดีต้อนรับตลอด 24 ชม ครับ มานั่งดื่มนั่งดีดกีต้าร์กับบรรยากาศดีๆ บนยอดเขาได้นะครับ :D
MUGEN_guitar_SHOP

Guitar_Joe

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 21:03:58 »
สอนคอม ซ่อมคอม สอนภาษาอังกฤษ สาวโสดอายุไม่เกิน 22 สอนฟรีครับ แว๊ก
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 21:12:36 »
   เปิดร้านทำท่อไอเสียรถยนต์ อยู่ใกล้ๆตึกช่อง 3 ครับ ทำงานเดือนละ 30วันครับ เพิ่งมาจับกีต้าไม่นานครับ

แต่จะเล่นไปเรื่อยๆครับ    ใช้คติว่า      เก๋งช้าแต่เล่น  ดีกว่า เป็นใวแต่ีเลิกครับ
noomxman

iTui

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 21:12:53 »
ง่า......อาชีพทำคนให้เป็นหมอฟันครับ เย็นๆ บางวันก็ไปนั่งๆ เดินๆ ในอีกที่นึงให้เค้าปรึกษามั่ง ช่วยวางแผนมั่งครับ  ;D

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 22:22:32 »
ต้องเปิดเผยความจริงแล้วหรือนี่ ... ผมเป็นร้อยตำรวจเอกปลอมตัวมาครับ ..

อะล้อเล่นครับ เป็นครูสอนสถาปัตย์ที่มหาสารคามครับผม
:)

poyfai

• member
    • Fingerstyle Sfx (Theppasit Panichsamai)
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 22:35:49 »
ค้าขาย ผลไม้ครับผม ^ ^
FB: Fingerstyle Sfx
www.youtube.com/user/poyfai

jazzinblue

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 22:42:28 »
ปรุงยา จ่ายยา ครับ

MUI

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 02:48:37 »
ค้าขาย ผลไม้ครับผม ^ ^

.......................................................

แหม่นน้ายอดบ่

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 06:14:25 »
น้า Slashdot ชอบตกปลาเหรอครับ ส่วนผมรู้จักน้าปั่นจักรยานด้วยกันชอบตกปลาเหมือนกันครับ ชื่อน้าครีบเหลือง

ผมรู้จักน้าช้างดีครับ อิอิอิ น้าช้างก็รู้จักผม
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

old_guitar

• member
  • http://www.facebook.com/profile.php?id=1000009295
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 07:09:32 »
เอามั่งก็ได้ ไม่ใหญ่ไม่โต แต่โก้กว่าใคร เป็นขี้ข้าเมีย 555 เมียเปิดอู่ซ่อมรถให้ทำ กับบ้านเช่าเล็กๆ ให้อยู่เฝ้า ห้ามมิให้ นศ.สาวๆมาเพ่นพ่าน กลางวันเมียไม่อยู่ก็แอบอยู่หน้าคอมฯ เล่นกีต้าร์บ้าง สั่งลูกน้องห้ามบอกเมีย  เมียมาตอนเย็นก็รีบมาทำงาน วันอาทิตย์ ปิด ทอศัพ ไปขี่รถวิบาก กลางคืนเล่นกีต้าร์บ้าง ช่วงนี้ช่วงล่างโทรม พึ่งผ่าเข่ามาก็เลยเข้าบ้านไม้เป็นที่ผ่อนคลาย...นี่คือชีวิตที่เหลืออยู่ของผมครับ ยินดีปรึกษาเรื่องรถยนต์, แก๊ส ,มอ"ไซค์วิบาก เรื่องกีต้าร์ไม่เก่ง ครับ

ยินดีต้อนรับเม้าท์กันได้ที่
http://www.facebook.com/profile.php?id=100000929500976

nai chic

• member
    • www.facebook.com
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 07:17:14 »
เอามั่งก็ได้ ไม่ใหญ่ไม่โต แต่โก้กว่าใคร เป็นขี้ข้าเมีย 555 เมียเปิดอู่ซ่อมรถให้ทำ กับบ้านเช่าเล็กๆ ให้อยู่เฝ้า ห้ามมิให้ นศ.สาวๆมาเพ่นพ่าน กลางวันเมียไม่อยู่ก็แอบอยู่หน้าคอมฯ เล่นกีต้าร์บ้าง สั่งลูกน้องห้ามบอกเมีย  เมียมาตอนเย็นก็รีบมาทำงาน วันอาทิตย์ ปิด ทอศัพ ไปขี่รถวิบาก กลางคืนเล่นกีต้าร์บ้าง ช่วงนี้ช่วงล่างโทรม พึ่งผ่าเข่ามาก็เลยเข้าบ้านไม้เป็นที่ผ่อนคลาย...นี่คือชีวิตที่เหลืออยู่ของผมครับ ยินดีปรึกษาเรื่องรถยนต์, แก๊ส ,มอ"ไซค์วิบาก เรื่องกีต้าร์ไม่เก่ง ครับ

น่าเห็นใจครับน้า..เข่าที่เจ็บเพราะรถวิบากรึเปล่าครับ..ผมก็พึ่งผ่าหลังมาเพราะ big bike ครับ

หนูนาพาเพลิน

• member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 07:34:21 »
เป้น supv. แก่ๆ อยู่ โรงงานแถว บางปะอิน อะครับ ......

yamakita

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 07:52:09 »
engineer ครับ อยู่วงการก่อสร้างมาตลอดตั้งแต่เรียนจบ จนเริ่มเบื่อแล้วครับ อยากหาอย่างอื่นทำบ้างครับ

Anat

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 08:13:16 »
ต้องเปิดเผยความจริงแล้วหรือนี่ ... ผมเป็นร้อยตำรวจเอกปลอมตัวมาครับ ..

อะล้อเล่นครับ เป็นครูสอนสถาปัตย์ที่มหาสารคามครับผม

เป็นเหมือนน้ายินยอมล่ะครับ
แต่ของเราเป็นพันตำรวจเอกปลอมตัวมา..งิ..งิ

KULAA_101

• member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 08:29:31 »

เป็นเหมือนน้ายินยอมล่ะครับ
แต่ของเราเป็นพันตำรวจเอกปลอมตัวมา..งิ..งิ
>>>>....  อิอิ...คนแถวร้อยเอ็ด สารคาม ขอนแก่นนี้เหมือนกันไปม๊ดดด...55...ผมเป็นครูครับรับผิดชอบครูระดับอนุบาลถึงระดับประถมฯ....อิอิ...ครูน่ารักทั้งนั้นครับ....

ohm_pea

• member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 08:42:37 »
การไฟฟ้าส่วนภูมิภาคครับ มาเก้าโมง กลับบ่ายสอง ิอิิิอิ
จันทาร ดีกว่า จันไร