Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ในไทย ที่ไหนมีสาย La Bella แบบ Flamenco String ขายบ้างครับ  (อ่าน 1294 ครั้ง)

Dozz

• member
    • DRM
รบกวนเพื่อนๆทีนะครับ ถามสองข้อเลย

คือกีตาร์ที่ผมใช้อยู่เป็นฟลาเมนโก้ สายมันหาเปลี่ยนยาก ปัจจุบันใช้ของ La Bella Red-Nylon (ที่สายสามสายล่างเป็นสีแดงน่ะครับ) ผมจะใช้ของสายคลาสสิคได้ไหมครับ
แล้วเสียงมันจะเปลี่ยนมากไหม? (สายนี้สั่งมาน่ะครับ ซื้อมาอันเดียวรวมค่าส่งแล้วดูบ้าบิ่นยังไงไม่รู้แฮะ) แล้วในไทยมีสายเฉพาะขายไหมครับ สั่งให้ส่งไปรษณีย์ได้ไหม

แล้วก็อีกเรื่องหนึ่งครับ คือเรากดสายทาบไปที่เฟร็ตได้ระยะหนึ่ง มันจะเกิดรอยที่สายเป็นสีออกขีดคล้ำๆ พอจะมีวิธีป้องกันไหมครับ ตะบันเล่นอย่างเดียวไม่มีรักษาเลย ลวดที่พันอยู่หลุดเลยครับ บาดนิ้วอีกต่างหาก
(เพิ่งหัดเล่นไปได้ 6-7 เดือนเองครับ ไม่มีพื้นเลยมั่วๆเอา)

;D
นิ้วทั้งสิบของข้าพเ้จ้านับจากนี้ขออุทิศให้กับดนตรีฟลาเมนโก้