Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มันผิดมากมั๊ย ที่ผู้ชายจะเล่นอูกูเลเล่สีชมพู ??  (อ่าน 17189 ครั้ง)

winnie

• บุคคลทั่วไป
Re: มันผิดมากมั๊ย ที่ผู้ชายจะเล่นอูกูเลเล่สีชมพู ??
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 18:59:11 »
เห็นไหมครับน้า คนเป็น ukulele สีชมพู ดูปกติทุกคน อิอิ

tonsiam999

• member
Re: มันผิดมากมั๊ย ที่ผู้ชายจะเล่นอูกูเลเล่สีชมพู ??
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 19:14:17 »
ดูน่ารักดีนะครับ น้ากบ^^

AGP8x

• member
  • Beginner '
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 19:35:38 »
ผมชอบสีครีมครับ ซื้อสีชมพูกับสีครัมสองตัวให้ ญ เล่นครีม ช เล่นชมพู หวานแหววมาก

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 22:42:55 »
สวัสดีครับ ชาวคณะบ้านไม้ทุกท่าน 5555+

ค่ำนี้ไปที่ร้านมาแล้วครับ ปรากฏว่า .. สีชมพูหมด T_T พนักงานบอกว่า ผู้ชายมาซื้อสีชมพูเยอะมาก หมดเกลี้ยง  (-_-')

เลยจับตัวโชว์ สีอื่น ๆ ขึ้นมาดู ปรากฏว่า วัสดุโหลยโท่ยมาก ( ก็ไม่ว่ากันเพราะราคา 1,500 เองจะเอาอะไรมาก ) แต่ดูไปดูมา นอกจากวัสดุที่โหลยโท่ยแล้ว การประกอบก็โหลยโท่ยไม่แพ้กัน มีพ่นสีขาด ๆ เกิน ๆ อีก ( ก็ไม่ว่ากัน เพราะราคาแค่นี้ จะเอาอะไรมาก 555+ ) พนักงานคงเห็นเราบ่นกะแฟนว่ามันไม่เวิค เลยบอกว่า .. "ราคาแค่นี้ก็ได้แค่้นี้แหละครับ" เราก็ "เออ.. ก็จริงของมัน" 555+ งั้นตูไปหาซื้อรุ่นแพง ๆ เล่นดีกว่า จะได้งานเรียบร้อยสมราคา อิอิ..  เดินไปกินข้าวชั้นบนดีกว่า อิ่มท้องจัง ตังอยู่ครบ 5555555+
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

Ikkyu

• member
  • จงเดินบนเส้นทางที่เราเลือก แม้ว่ามันจะเป็นเช่นใด
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 22:44:20 »
-*-สรุปน้ากบก็ยังไม่กอดอุ๊คพิ๊ง สินะ 5 5 +
ขนาดอัจฉริยะยังต้องเรียนรู้ แล้วเราทำไมถึงบอกว่าเราเป็นคนธรรมดาสู้เขาไม่ได้หรอก ไม่ลองก็ไม่รู้*0*

• member
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 22:48:20 »
-*-สรุปน้ากบก็ยังไม่กอดอุ๊คพิ๊ง สินะ 5 5 +

สงสัยต้องกอดอย่างอื่นสีชมพูไปพลาง ๆ ก่อนอะน้องอิคคิว 5555+
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 23:05:38 »
   เฮ้อออ น้ากบชวดน้องชมพูซะแล้ว
noomxman

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 23:15:44 »
เลือกดูยี่ห้ออื่น ๆ ดีกว่าครับน้า bluemoon ผมว่า พันกว่าบาทมันไม่น่าเล่นหรอกครับ
เมื่อหลายเดือนก่อน ผมไปที่ร้านนึง พี่คนขาย เพิ่งขายได้ เลยตั้งสายให้ลูกค้า
ปรากฏว่า bridge หลุด ปึ๋ง... ออกมาทั้งยวงเลยครับ... สยองมาก ตัวนั้นราคา 1600
สงสัยทากาวไม่ดี ของถูกก็อย่างนี้แหละครับ ต้องทำใจ บางตัวเสียงก็เพี้ยนครับ
ว่าแต่ ตั้งแต่วันนั้นจนวันนี้ ยังไม่ได้ครอบครอง อุ๊ค ซักกะตัวเลยหรือครับ?

• member
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 23:22:13 »
เลือกดูยี่ห้ออื่น ๆ ดีกว่าครับน้า bluemoon ผมว่า พันกว่าบาทมันไม่น่าเล่นหรอกครับ
เมื่อหลายเดือนก่อน ผมไปที่ร้านนึง พี่คนขาย เพิ่งขายได้ เลยตั้งสายให้ลูกค้า
ปรากฏว่า bridge หลุด ปึ๋ง... ออกมาทั้งยวงเลยครับ... สยองมาก ตัวนั้นราคา 1600
สงสัยทากาวไม่ดี ของถูกก็อย่างนี้แหละครับ ต้องทำใจ บางตัวเสียงก็เพี้ยนครับ
ว่าแต่ ตั้งแต่วันนั้นจนวันนี้ ยังไม่ได้ครอบครอง อุ๊ค ซักกะตัวเลยหรือครับ?

ทั้งไม่เคยเล่น ไม่เคยแตะต้อง และไม่เคยสนใจมาก่อนเลยครับพี่ส้มจีน เพิ่งได้แตะเนื้อต้องตัววันนี้เป็นครั้งแรกในชีิวิตหนุ่ม อิอิ..

• member
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 23:22:50 »
   เฮ้อออ น้ากบชวดน้องชมพูซะแล้ว

ยอมชวด ดีกว่าได้ของโหลยโท่ยมาเกะกะสายตาอะครับพี่หนุ่ม 5555+

Traveler

• member
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 23:28:20 »
ขอซักดอก ไม่ได้อ่านข้างหน้าหรอกนะ อยากตอบแค่นั้นเอง
เล่นไปเหอะสีอะไรก็ช่าง ไม่มีใครเขาว่าหรอก คนหน้าตาดี เล่นอะไรก็ดูดี จริงไม๊  นี่ถ้าไม่ติดโทษแบน จะตอบมากกว่านี้อีกนะ

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 23:28:54 »

ทั้งไม่เคยเล่น ไม่เคยแตะต้อง และไม่เคยสนใจมาก่อนเลยครับพี่ส้มจีน เพิ่งได้แตะเนื้อต้องตัววันนี้เป็นครั้งแรกในชีิวิตหนุ่ม อิอิ..
555~ ผมเคยแตะต้องอยู่หลายตัวครับ แต่ต้องบอกตามตรงว่า จนถึงบัดนี้ก็ยังยากที่จะคุ้นเคยกับมัน
ผมมี soprano concert และ tenor ครบ (เกินด้วยเพราะมี concert 2 ตัว) ผมเล่นไม่ถนัดซักตัวเลย
มันไม่ได้ผิดที่อุ๊คครับ มันผิดที่ผมเอง... ดีดก็เหมือนต้องหนีบ ๆ ไว้ พอหนีบได้ก็เหมือนดีดไม่ได้ พอดีดได้
ก็เหมือนหนีบไม่อยู่ อุ๊ย.... เซ็ง  สงสัยต้องเสียตังค์ไปหาคุณครูสาว ๆ มาสอนซะแล้ว เผื่อจะ work
เมื่อคืนผมเอากีตาร์ classic มาคาด capo เฟร็ทที่ 5 เสียงเพราะกว่าอุ๊คอีก 5555 เล่นสนุก ถูกชะตากว่ากันเยอะ
เลยครับ...

• member
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 23:29:20 »
ขอซักดอก ไม่ได้อ่านข้างหน้าหรอกนะ อยากตอบแค่นั้นเอง
เล่นไปเหอะสีอะไรก็ช่าง ไม่มีใครเขาว่าหรอก คนหน้าตาดี เล่นอะไรก็ดูดี จริงไม๊  นี่ถ้าไม่ติดโทษแบน จะตอบมากกว่านี้อีกนะ

5555555555555+ พี่ตู่จะแบนตัวเองทำไมเนี่ยะ 555555555555+

• member
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 23:30:42 »

555~ ผมเคยแตะต้องอยู่หลายตัวครับ แต่ต้องบอกตามตรงว่า จนถึงบัดนี้ก็ยังยากที่จะคุ้นเคยกับมัน
ผมมี soprano concert และ tenor ครบ (เกินด้วยเพราะมี concert 2 ตัว) ผมเล่นไม่ถนัดซักตัวเลย
มันไม่ได้ผิดที่อุ๊คครับ มันผิดที่ผมเอง... ดีดก็เหมือนต้องหนีบ ๆ ไว้ พอหนีบได้ก็เหมือนดีดไม่ได้ พอดีดได้
ก็เหมือนหนีบไม่อยู่ อุ๊ย.... เซ็ง  สงสัยต้องเสียตังค์ไปหาคุณครูสาว ๆ มาสอนซะแล้ว เผื่อจะ work
เมื่อคืนผมเอากีตาร์ classic มาคาด capo เฟร็ทที่ 5 เสียงเพราะกว่าอุ๊คอีก 5555 เล่นสนุก ถูกชะตากว่ากันเยอะ
เลยครับ...

ผมก็ว่างั้นแหละครับพี่ส้มจีน พูดตรง ๆ นะ ผมฟังยังไง เสียงมันก็กะป๋อง ๆ ใกล้เคียงกันทุกตัว ไม่ว่าถูกหรือแพง 555555+

yuth_pu_rx

• member
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 02:13:27 »
สวัสดีครับ ชาวคณะบ้านไม้ทุกท่าน 5555+

ค่ำนี้ไปที่ร้านมาแล้วครับ ปรากฏว่า .. สีชมพูหมด T_T พนักงานบอกว่า ผู้ชายมาซื้อสีชมพูเยอะมาก หมดเกลี้ยง  (-_-')

เลยจับตัวโชว์ สีอื่น ๆ ขึ้นมาดู ปรากฏว่า วัสดุโหลยโท่ยมาก ( ก็ไม่ว่ากันเพราะราคา 1,500 เองจะเอาอะไรมาก ) แต่ดูไปดูมา นอกจากวัสดุที่โหลยโท่ยแล้ว การประกอบก็โหลยโท่ยไม่แพ้กัน มีพ่นสีขาด ๆ เกิน ๆ อีก ( ก็ไม่ว่ากัน เพราะราคาแค่นี้ จะเอาอะไรมาก 555+ ) พนักงานคงเห็นเราบ่นกะแฟนว่ามันไม่เวิค เลยบอกว่า .. "ราคาแค่นี้ก็ได้แค่้นี้แหละครับ" เราก็ "เออ.. ก็จริงของมัน" 555+ งั้นตูไปหาซื้อรุ่นแพง ๆ เล่นดีกว่า จะได้งานเรียบร้อยสมราคา อิอิ..  เดินไปกินข้าวชั้นบนดีกว่า อิ่มท้องจัง ตังอยู่ครบ 5555555+

เอ่อ หวังว่าคงจะไม่ได้ไปร้านที่ขาย "ตูดใหญ่ คอ สั้น เตียงทอง" มานะครับพี่กบบบบบบบบบบบบบ

• member
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 02:14:05 »

ค่ำนี้ไปที่ร้านมาแล้วครับ ปรากฏว่า .. สีชมพูหมด T_T พนักงานบอกว่า ผู้ชายมาซื้อสีชมพูเยอะมาก หมดเกลี้ยง  (-_-')

เลยจับตัวโชว์ สีอื่น ๆ ขึ้นมาดู ปรากฏว่า วัสดุโหลยโท่ยมาก ( ก็ไม่ว่ากันเพราะราคา 1,500 เองจะเอาอะไรมาก ) แต่ดูไปดูมา นอกจากวัสดุที่โหลยโท่ยแล้ว การประกอบก็โหลยโท่ยไม่แพ้กัน มีพ่นสีขาด ๆ เกิน ๆ อีก ( ก็ไม่ว่ากัน เพราะราคาแค่นี้ จะเอาอะไรมาก 555+ ) พนักงานคงเห็นเราบ่นกะแฟนว่ามันไม่เวิค เลยบอกว่า .. "ราคาแค่นี้ก็ได้แค่้นี้แหละครับ" เราก็ "เออ.. ก็จริงของมัน" 555+ งั้นตูไปหาซื้อรุ่นแพง ๆ เล่นดีกว่า จะได้งานเรียบร้อยสมราคา อิอิ..  เดินไปกินข้าวชั้นบนดีกว่า อิ่มท้องจัง ตังอยู่ครบ 5555555+

เอ่อ หวังว่าคงจะไม่ได้ไปร้านที่ขาย "ตูดใหญ่ คอ สั้น เตียงทอง" มานะครับพี่กบบบบบบบบบบบบบ

ร้านเดียวกันครับอาจารย์ 55555555