Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: CRAFTER LITE-CSE CD/N เสียงยังไงแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 2262 ครั้ง)

aompop2892

• member
CRAFTER LITE-CSE CD/N เสียงยังไงแนะนำหน่อยครับ
« เมื่อ: มกราคม 05, 2015, 22:39:03 »
ตามหัวข้อครับ

itd

• member
Re: CRAFTER LITE-CSE CD/N เสียงยังไงแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 05, 2015, 23:01:48 »

เคยลองครับ  CRAFTER LITE-CSE CD/N ตัวเล็ก เล่นง่าย เสียง OK เลยครับ

ประเด็นสำคัญคือ น้า aompop2892 ต้องการ guitar classic จริงๆ หมายถึง สัดส่วน เสียง

หรือต้องการ guitar แบบ กึ่งๆ ผสม ผมเรียกว่า กีตาร์โปร่งแบบ nylon strings ครับ
มันจะเล่นง่ายกว่า เพราะ สเกล หรือขนาด เช่น คอ หรือตัว มันจะเล็กกว่า

ง่ายๆว่า ถ้าต้องการแบบ กึ่งๆ ผสม ก็น่าเล่น ครับ
ถ้าชอบแบบ classic guitar จิงๆ ไปทางยี่ห้อที่ทำ classic guitar จิงๆ จะเหมาะสมกว่าครับ

Natiramagi

• member
    • sbobet
Re: CRAFTER LITE-CSE CD/N เสียงยังไงแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 18:52:44 »
ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับ ผมก็พึ่งจะเคยหัดเล่นครับ