Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีตาร์ Asturias Custom ท่านใดต้องการขาย เชิญด้านใน  (อ่าน 4118 ครั้ง)

JIM ACOUSTICTHAI

• Administrator
  • member

สนใจ กีตาร์ Asturias รุ่น Custom
ไม้หน้า Cedar หรือ Spruce ก็ได้ (ถ้า Spruce จะดีมาก)
หรือ ถ้าท่านใดอยากปล่อย รุ่น prelude ลองเสนอมาได้

เน้น ขอสภาพสวยๆๆๆ ครับ
เชิญ ลงรายละเอียด เท่าที่จะลงได้ เช่น ราคาขาย รูปกีตาร์ เบอร์โทรเพื่อติดต่อ ไว้ได้เลยครับ

ขอบคุณมาก ครับ

• member
Re: กีตาร์ Asturias Custom ท่านใดต้องการขาย เชิญด้านใน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2014, 17:13:02 »

หรือ ท่านใด มี Yamaha กลุ่ม Grand Concert
ประมาณรุ่น GC รุ่น 22 32 41 42
ก็เสนอมาได้ครับ  แต่เน้นสภาพต้องสวย.

• member
Re: กีตาร์ Asturias Custom ท่านใดต้องการขาย เชิญด้านใน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2014, 22:26:15 »
น้าเอก มาเอาใจช่วย หรือมายัวกันแน่ ^^ ครับ
ถ้ายังไม่มี สงสัยอาจจะต้องเสร็จ Yamaha เร็วๆ นี้

หมายเหต...
ท่านใด มี Yamaha ประมาณรุ่น
GC รุ่น 22 32 41 42 ก็เสนอมาได้ครับ 
แต่เน้นสภาพต้องสวย.

nhoy

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 09:11:40 »
สงสัย "น้าจิม" กำลังติดใจสายไนล่อนแน่เลยใช่ไหมครับ :D
ขอให้หาตัวที่ถูกใจได้ไวๆ นะครับ :)

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 01, 2015, 10:40:29 »
สงสัย "น้าจิม" กำลังติดใจสายไนล่อนแน่เลยใช่ไหมครับ :D
ขอให้หาตัวที่ถูกใจได้ไวๆ นะครับ :)

ขอบพระคุณน้า nhoy ครับ ...อยู่ดีๆ ก็เกิดอยากเล่น ^^ ครับ
แค่เอาไว้เล่นเพลง cover บรรเลง อย่างเพลงยุค 70's มีหลายๆ เพลง เวลาเรานำเอากีตาร์สายไนล่อน
มาบรรเลงเป็นแบบ finger style ฟังแล้วนุ่มนวลดีครับ ผมชอบครับ  :D

Yamaha GC รุ่น 22 32 41 42
Kohno ลองเสนอรุ่นมา ครับ
Asturias prelude หรือ custom

เสนอมาได้ ทุกๆตัว เน้นสภาพ สวย

tee_wichai

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 11:22:34 »
น้าจิม โทรไปถาม โคโน รุ่นที่น้าจิมแนะนำ  แต่ของเค้ายังเป็นไม้ บลาซิเลียนอยู่เห็นบอก stock ไว้หลายตัว  เห็นราคาแล้วได้ใจจริง ซื้อไป เมียคงให้หาที่นอนใหม่ แน่เลย

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 11:34:40 »
น้าจิม โทรไปถาม โคโน รุ่นที่น้าจิมแนะนำ  แต่ของเค้ายังเป็นไม้ บลาซิเลียนอยู่เห็นบอก stock ไว้หลายตัว  เห็นราคาแล้วได้ใจจริง ซื้อไป เมียคงให้หาที่นอนใหม่ แน่เลย

ไปลองเสียงก่อน ใช้เวลาลองสัก 10 นาที ขึ้นไป อาจจะหาวิธีหลอกเมียเพื่อซื้อก็ได้ ^^ 555

ps.
- กระทู้นี้ กลับมาห้องนี้ได้ไง  เดี๋ยวสักครู่ ผมขอย้ายไปห้อง classic นะครับ
- กีตาร์ที่ประกาศ ผมได้มาแล้วนะครับ ปิดการค้นหาครับ ขอบคุณพี่ tee_wichai  ด้วยนะครับ : )