Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน น้าๆว่ากีต้าร์ผม TOP Solid หรือเปล่า  (อ่าน 13151 ครั้ง)

AOFZA

• member
Re: รบกวน น้าๆว่ากีต้าร์ผม TOP Solid หรือเปล่า
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2014, 16:44:33 »
ต้องขอขอบคุณ น้าnessie มากๆนะครับที่ช่วยถ่ายรูปให้ คนดีๆยังน้าเดียวนี้หาอยากครับ ขอบคุณมากนะคับ

upandaway94

• member
    • Facebook
Re: รบกวน น้าๆว่ากีต้าร์ผม TOP Solid หรือเปล่า
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2014, 17:38:20 »
อย่างน้อยก็ยินดีด้วยนะครับน้า AOFZA ที่หาข้อสรุปได้แล้ว ^^

sonic

• member
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2014, 19:55:46 »

ภาพชัดๆ ที่รอคอยมาแล้ว ดีใจด้วย จะได้กระจ่าง
สรุปตามภาพที่ชัดเจน คือ top laminate ครับ

ตามภาพด้านล่างนี้ คือ ภาพที่  น้า nessie กับน้า AOFZA ถ่ายรวมกันมา จากกีต้าร์จริง
ผมเลยขอนำมาเขียนอธิบายให้ชัดเจน

เหตผลเพราะ ลายไม้ไม่วิ่งตลอดจนม้วนลง แต่หยุดตรงขอบ
และ มองไปที่ขอบ จะมีการแบ่งของชั้นไม้ ดังนั้น เข้าสเปค Laminate ครับ

สิ่งที่ขออนุญาตแนะนำต่อคือ ให้ติดต่อร้านค้าที่น้าไปซื้อ แล้วก็อธิบายหลักการนี้ให้กับเขาทราบ
เมื่อเขาทราบ ด้วยเหตผลดังกล่าวมาแล้ว ผมมั่นใจว่า ทางร้านจะเข้าใจและรับผิดชอบให้
หากทางร้านค้านั้นๆ (หมายถึงตัวแทนที่รับสินค้ามาขาย) ไม่ใช่ผู้นำเข้ามาขาย แต่อาจจะเป็นการรับมาขายอีกที
ผมก็แนะนำให้น้าติดต่อกับร้านที่นำเข้ามาขายโดยตรง ครับ เพื่อแจ้งปัญหาดังกล่าวข้างต้น ให้ทราบ
ผมค่อนข้างมั่นใจว่า หากเป็นบริษัท ร้านค้า ที่ไม่ใช่รายยิบๆย่อยๆ มาตรฐานการแสดงความรับผิดชอบของเค้า น่าจะมีแน่นอนครับ
คงไม่ปล่อยปัญหานี้ ให้เป็นเรื่องที่นิ่งดูดาย ครับ

หมายเหตนิดหนึ่งว่า
ให้นำภาพ หรือ เปิดภาพ ให้ร้านดูด้วย (ในกรณีมีการโต้แย้งกัน)
ที่ผมทำให้ดู เรื่องความแตกต่างของไม้ solid กับ laminate

SOUNDHOLE

• member
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2014, 20:01:50 »
ดูจากรูปล่าสุดที่ถ่ายมา ทั้งด้านนอกด้านใน ต้องเรียนว่ากีต้าร์รุ่นที่ถ่ายมานี้มีไม้หน้าเป็นลามิเนตครับ ต้องรอดูต่อไปว่าหลังจากผู้จัดจำหน่ายแจ้งไปทางโรงงานแล้ว ทางโรงงานจีนจะว่ายังไงบ้าง ถ้าหากมีสองสเป็คที่มีไม้หน้าจริงขายด้วย ก็ควรจะเปลี่ยนสินค้าให้เราเป็นตัวที่ถูกต้องตามที่สเป็คระบุไว้

1900

• member
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2014, 21:26:15 »
ชัดมากครับ น้า nessie กะ น้า  AOFZA ลามิเนต
ผมเริ่มสงสัยอีกกีต้าร์โปร่งหลายๆยี่ห้อที่ยังขายอยู่ในท้องตลาดทั่วไปขณะนี้ จริงๆเริ่มสงสัยตั้งแต่ มาตินท์ ลี แล้วแหละครับ
;D

smart2011

• member
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2014, 22:19:31 »
อย่างนี้จะไว้ใจได้ยังไง ปัจจุบันมียี่ห้อใหม่ๆขึ้นมามาก แข่งกันที่ราคา สเปค

Dew_Allsolid

• member
  • Let's strumming
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2014, 22:29:17 »
อย่างน้อยก็ได้หายข้องใจนับถือน้ำใจของน้า Nessie ด้วยครับ

Brand ไหนจะมีหรือเปล่าเนี่ยขอกลับไปเช็คที่บ้านก่อน 555
ต่อไปก่อนซื้อคงต้อง Check ด้วยตนเองเบื้องต้นก่อนละ

BNKMUSIC

• member
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 00:50:50 »
สวัสดีครับ ผมเป็นตัวแทน จากบริษัท บี เอ็น เค มิวสิค มอล ซึ่งเป็น ตัวแทนนำเข้ากีต้าร์ ยี่ห้อ Takavood   ทางบริษัทได้ทำการตรวจสอบจากทางโรงงานต่างประเทศแล้วว่าสินค้าล๊อตล่าสุดบางตัวอาจมีการผิดพลาดบางประการของกระบวนการผลิต จึงทำให้สินค้าบางตัวผิดสเป็กตามที่โฆษณาไว้ ดังนั้น ทางบริษัท ขอรับผิดชอบโดยลูกค้าที่ซื้อสินค้าไปและไม่พอใจสำหรับสเป็กของสินค้าที่ได้รับ ผ่านช่องทางออนไลน์
บริษัทขอรับผิดชอบคืนเงินค่าสินค้าเต็มจำนวนที่ลูกค้าจ่ายไป
ผ่านช่องทาง      https://www.facebook.com/takavood    ขอบคุณสำหรับลูกค้าที่อุดหนุนสินค้าของบริษัท และ ขออภัยสำหรับลูกค้าที่ไม่พอใจในสินค้า บริษัทขอรับผิดชอบทุกประการครับ

Cinderella

• member
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 02:53:22 »
สวัสดีครับ ผมเป็นตัวแทน จากบริษัท บี เอ็น เค มิวสิค มอล ซึ่งเป็น ตัวแทนนำเข้ากีต้าร์ ยี่ห้อ Takavood   ทางบริษัทได้ทำการตรวจสอบจากทางโรงงานต่างประเทศแล้วว่าสินค้าล๊อตล่าสุดบางตัวอาจมีการผิดพลาดบางประการของกระบวนการผลิต จึงทำให้สินค้าบางตัวผิดสเป็กตามที่โฆษณาไว้ ดังนั้น ทางบริษัท ขอรับผิดชอบโดยลูกค้าที่ซื้อสินค้าไปและไม่พอใจสำหรับสเป็กของสินค้าที่ได้รับ ผ่านช่องทางออนไลน์
บริษัทขอรับผิดชอบคืนเงินค่าสินค้าเต็มจำนวนที่ลูกค้าจ่ายไป
ผ่านช่องทาง      https://www.facebook.com/takavood    ขอบคุณสำหรับลูกค้าที่อุดหนุนสินค้าของบริษัท และ ขออภัยสำหรับลูกค้าที่ไม่พอใจในสินค้า บริษัทขอรับผิดชอบทุกประการครับ

ปรบมือครับ ไม่มีคำบรรยายจริงๆ

ผมเชื่อว่า ทุกคนเราค้าขายอย่างสุจริตหมดเเหละครับ

อาจจะมีอะไรตกบกพร่องบ้างได้เสมอ

สิ่งที่สำคัญคือการร่วมกันหาทางออกที่ดีต่อทุกฝ่าย

ดีใจแทนน้าจขกท และลุกค้าท่านอื่น ที่มีผู้จำหน่ายแบบนี้ครับ

เป็นตัวอย่างที่ดี อีกทั้งการไปตรวจสอบข้อมูลมาก่อนตอบออกสื่อ

เพื่อให้ได้ข้อมูลที่ชัดแจ้งก่อน ผมคิดว่าถูกต้องทุกกระบวนการครับ

AOFZA

• member
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 09:07:26 »

ภาพชัดๆ ที่รอคอยมาแล้ว ดีใจด้วย จะได้กระจ่าง
สรุปตามภาพที่ชัดเจน คือ top laminate ครับ

ตามภาพด้านล่างนี้ คือ ภาพที่  น้า nessie กับน้า AOFZA ถ่ายรวมกันมา จากกีต้าร์จริง
ผมเลยขอนำมาเขียนอธิบายให้ชัดเจน

เหตผลเพราะ ลายไม้ไม่วิ่งตลอดจนม้วนลง แต่หยุดตรงขอบ
และ มองไปที่ขอบ จะมีการแบ่งของชั้นไม้ ดังนั้น เข้าสเปค Laminate ครับ

สิ่งที่ขออนุญาตแนะนำต่อคือ ให้ติดต่อร้านค้าที่น้าไปซื้อ แล้วก็อธิบายหลักการนี้ให้กับเขาทราบ
เมื่อเขาทราบ ด้วยเหตผลดังกล่าวมาแล้ว ผมมั่นใจว่า ทางร้านจะเข้าใจและรับผิดชอบให้
หากทางร้านค้านั้นๆ (หมายถึงตัวแทนที่รับสินค้ามาขาย) ไม่ใช่ผู้นำเข้ามาขาย แต่อาจจะเป็นการรับมาขายอีกที
ผมก็แนะนำให้น้าติดต่อกับร้านที่นำเข้ามาขายโดยตรง ครับ เพื่อแจ้งปัญหาดังกล่าวข้างต้น ให้ทราบ
ผมค่อนข้างมั่นใจว่า หากเป็นบริษัท ร้านค้า ที่ไม่ใช่รายยิบๆย่อยๆ มาตรฐานการแสดงความรับผิดชอบของเค้า น่าจะมีแน่นอนครับ
คงไม่ปล่อยปัญหานี้ ให้เป็นเรื่องที่นิ่งดูดาย ครับ

หมายเหตนิดหนึ่งว่า
ให้นำภาพ หรือ เปิดภาพ ให้ร้านดูด้วย (ในกรณีมีการโต้แย้งกัน)
ที่ผมทำให้ดู เรื่องความแตกต่างของไม้ solid กับ laminate

ขอบคุณน้า sonic ที่ทำภาพประกอบและคำอธิบายอย่างละเอียด
ส่วนผู้ขาย ผมได้แจ้งกับเค้าแล้ว เค้าให้ผมไปคุยกับตัวแทนจำหน่าย โดยตรงเลย เดียววันนี้คงได้คุยกัน
ขอบคุณน้าๆ บ้านไม้ที่ช่วยกันดูกีต้าร์ให้ผมด้วยนะครับ
ขอบคุณน้า Pipatpui ที่ไปดูตัวจริงให้ถึงร้าน สองรอบเลย
ขอบคุณน้า nessie ที่ช่วยถ่ายรูปให้ ถ้าไม่ได้น้า เรื่องคงยังไม่จบแน่

AOFZA

• member
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 12:57:56 »
ได้คุยกับตัวแทนจำหน่ายแล้วนะครับ
สรุปเค้ายอมโอนเงินมาให้ เราก็ส่งของคืนเค้าไป เพราะของไม่ตรงกับสเปค
ขอบคุณเวป acousticthai ด้วยครับ

nessie

• member
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 22:27:38 »
-ยินดีกับคุณaofzaด้วยครับ ที่ได้รับทางเลือกในการแก้ปัญหาที่ดีที่สุด คือได้เงินคืน เข้าใจว่าคงอยากจะซื้อตัวใหม่ที่เป็นsolid top ก้ขอให้สมหวังได้กีต้าร์ตัวใหม่ที่คุณภาพดี เสียงดี ในราคาสมเหตุผลนะครับ
-สำหรับเรื่องการช่วยเหลือกันนั้น ผมเห็นว่า คนเราถ้าไม่เหลือบ่ากว่าแรง อะไรที่ช่วยกันได้ก็ต้องช่วยกันล่ะครับ ผมก็เห็นว่าคุณaofzaก้ได้พยายามถ่ายรูปเต็มที่แล้วแต่ข้อจำกัดเรื่องกล้องมือถือทำให้ได้รูปที่ทำให้สมาชิกบ้านไม้ยังคลางแคลงใจ ผมในฐานะที่เคยเจอเหตุการณ์แบบเดียวกับคุณaofza และเล่นกล้องใช้กล้องเป็นประจำอยู่แล้วก้เลยอาสาช่วยโดยไม่ได้ลำบากอะไร
-หากมีเรื่องอื่นใดที่ผมช่วยได้ก็ยินดีเสมอครับ รวมถึงท่านอื่นๆหากมีปัญหาอะไรที่ผมถนัดและช่วยได้ก้ยินดีช่วยเช่นกัน

mawmeow

• member
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 23:06:05 »
ปรบมือให้น้า nessie ครับ

pFunky

• member
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2014, 15:18:47 »
เยี่ยมมากครับ จบลงได้ด้วยดี

mboma55

• member
  • ยิ่งรู้มาก ยิ่งจนมาก -*-
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2014, 17:32:11 »
ผมไม่ได้เข้ามานานแร้ว เข้ามาทีไรก็ชื่นใจจริงๆครับ บ้านไม้ ^^

CalmForHappy

• member
  • YAMAHA และ K.YAIRI
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2014, 10:50:02 »
O-----------------------O เยี่ยมมากๆ
กีต้าร์มหาเวทดูดดาว