Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ไม้ทำกีต้าร์มีขายที่ไหนบ้างครับใน กทม  (อ่าน 1382 ครั้ง)

anantayut

• member
  ผมสนใจอยากทำกีต้าร์ขึ้นมาเองสักตัวสองตัว ตอนนี้ศึกษาข้อมูลในอินเทอร์เน็ตมาพอสมควร ได้ฤกษ์ทำซะที อยากทราบแหล่งขายไม้ทำกีต้าร์ในกรุงเทพครับ รวมถึงอุปกรณ์ เครื่องไม้เครื่องมือที่ใช้ทำกีต้าร์ พอจะหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ
         ขอบคุณล่วงหน้าครับ

กีตาร์ล่องหน

• member
Re: ไม้ทำกีต้าร์มีขายที่ไหนบ้างครับใน กทม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 18:38:16 »
ผมเคยชื้อ ไม้ที่บางโพมาทำ อูคูเลเล่ ให้แฟนอยู่ครับ มีไม้เยอะแยะหลายร้านมากๆ รวมถึงอุปกรด้วยครับพวกสิ่วอะไรงี้จะมีอยู่ร้านนึงครับติดถนนใหญ่ ผมจำไม่ได้ว่าชื่อร้านอะไร ขายพวกกบไส สิ่ว แคมป์เล็กๆ อุปกรที่จำเป็นครบเลยครับ  ขายเศษไม้ที่เอามาทำฟิงเกอร์บอร์ดได้ด้วย (ไม่รู้ว่าไม้อะไรดำๆ) ลองไปเดินดูครับ

anantayut

• member
Re: ไม้ทำกีต้าร์มีขายที่ไหนบ้างครับใน กทม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 22:04:57 »
ขอบคุณน้า กีต้าร์ล่องหน มากเลยครับ ^ ^

jumzoo

• member
    • รับสอนดนตรี
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2014, 07:53:41 »
เข้ามานั่งฟังด้วยจ้า THX