Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแสดงความเสียใจ และอาลัย กับการจากไป ของ คุณกฤต พรรณา  (อ่าน 9524 ครั้ง)

pangkungman

• member
  • :)
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของ พี่กฤต พรรณนา ด้วยนะครับ
;)

s_asit

• member
ขอร่วมแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณกฤตด้วยครับ

BuckLFC

• member
ขอแสดงความเสียใจ กับคุณกฤต ด้วยครับ ผมคนนึงที่ชอบดูพี่เล่นกีต้าร์ ดูแล้วมีความสุขมากครับ ขอให้พี่หลับให้สบายครับ BugLFC
Line id:bugwalter

Sullivan

• member
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ ใจหายเหมือนเลย ผมพึ่งดูคลิปพี่กฤตรีวิวกีต้าร์อยู่เมื่อกี้เลย

fer

• member
ขอให้พี่ได้ไปสู่สรวงสวรรค์นะครับ  และขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวพี่ด้วยครับ  หลับให้สบายนะครับพี่ 
........สุขอยู่ไม่นาน  เหมือนวันวานแค่เพียงผ่าน.........

Kai Acoustic™

• member
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของคุณกฤต พรรณาด้วยครับ  คงไม่ต่างจากหลายๆ ท่าน ที่ทราบข่าวแล้วบอกตรงๆ ว่ารู้สึกใจหายมากๆ ครับ

ได้แวะเข้าไปดู Facebook ของคุณกฤตเจอข้อความล่าสุดที่โพสเมื่อ 30 ตุลาคม อ่านแล้วก็รู้สึกว่าคุณกฤตและครอบครัวต่อสู้กับโรคนี้อย่างถึงที่สุด คุณกฤตได้แต่งเพลงชื่อเปลี่ยน น่าจะเป็นเพลงสุดท้าย โดยตั้งใจให้กำลังใจตัวเอง และผู้ที่ประสบโรคร้าย 

อ้างถึง
"เปลี่ยน" Single 5 กฤต พรรณนา

....เพลงนี้เขียนในวันที่รู้ว่าตัวเองป่วยเป็นโรคร้าย...ระยะสุดท้าย
...ผมไม่ใช่คนเข้มแข็งอะไร แต่กำลังใช้เวลาทำความเข้าใจในการใช้ชีวิต
...มีหลายคำถามเกิดขึ้นในใจ...ในวันที่รู้ว่าตัวเองเป็นมะเร็ง...ระยะสุดท้าย
...ไม่มีคำตอบ
...มีแต่คำว่า "สู้"
...บางครั้ง...ชีวิตก็ไม่ยากนักในการใช้
...ก่อนวันที่รู้ข่าวร้ายที่สุดในชีวิต ผมยังพาลูกสาวไปงานปีใหม่ของโรงเรียน..ได้เห็นรอยยิ้ม ได้ยินเสียงหัวเราะของลูกอย่างชัดเจน
...เพียงแค่ข้ามคืน ชีวิตผมก็ "เปลี่ยน"..การดำเนินชีวิตของครอบครัวผมเปลี่ยน
...แต่สิ่งหนึ่งที่ไม่เปลี่ยน คือ "ความรัก" ของพวกเรา
...ที่พร้อมจะสู้ และฝ่าฟันไปด้วยกันสามคน พ่อ แม่ ลูก

เพลงนี้จึงเขียนขึ้นเพื่อเป็นแรงใจให้ตัวเอง..และอีกหลายคน ที่ชีวิตกำลัง "เปลี่ยน"

แม้อะไรๆจะ "เปลี่ยน" แต่ผมเชื่อว่า..โลกยังสวยงาม...เธอยังสวยงาม
เปลี่ยน : Kritt Pannana [Full Song]

chris804

• member
  • Merrill/ Collings/ Gibson
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวพี่กฤตด้วยครับ
หลับให้สบายนะครับ
Depend on your taste

OAT JAKKRIT

• member
  • สูงสุดสู่สามัญ
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

guitar_import

• member

Por SC

• member
เสียใจมากๆครับ ขอให้พี่กฤตสู่สุขติครับ

เมื่อสองปีที่แล้ว ผมได้รู้จัก Acousticthai เพราะได้ดู 108 รีวิว ของพี่กฤตครับ...
: Simple is Best :

MUI

• member
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของคุณกฤตครับ คุณกฤตไปดีแล้ว

preecha pattra

• member

SMIL3xD

• member
Rest in peace ครับ..

nessie

• member
ใจหายเมื่อทราบข่าว ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งต่อครอบครัวคุณกฤตด้วยครับ

upandaway94

• member
    • Facebook

CookieMusic

• member
  • Acoustic Is Myllife...
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวพี่กฤตด้วยครับ
พี่กฤตเคยให้คำแนะนำเล็กๆน้อยๆกับผมเมื่อครั้งมีตติ้งอคูสติกไทย เมื่อหลายปีก่อน ผมจำคำแนะนำได้เสมอและได้นำไปประยุกต์ใช้ในการทำงาน พี่กฤตเป็นคนดีมากครับ ขอให้พี่ไปสู่ภพภูมิที่ดีครับ

Twinbee

• member
สูญเสียศิลปินนักดนตรีฝีมือดีไปอีกหนึ่งคนของบ้านเรา

แสดงความเสียใจกับทางครอบครัวของพี่กฤตด้วยนะครับ

ถึงตัวร่างกายจะจากไป แต่ความดีและกิจกรรมดีๆที่เคยทำไว้ จะยังคงอยู่ให้ชื่นชมผลงานต่อไปครับ

เป็นกำลังใจให้ครอบครัวของพี่กฤตอีกหนึ่งคนครับ

joeykid

• member
  • joe neck solid
ฟิง-เก้อ-สะ-ตาย

peterr

• member
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ติดตามรีวิวมาตลอด ขอให้พี่กฤตสู่สุขติครับ อยู่ในใจชาวอกุสติกตลอดไปครับ

uncle nok

• member
เมื่อวานเพิ่งแต่งเพลงนี้กะว่าหายจากหวัดจะลงเสียง แต่เพิ่งทราบข่าวคุณกฤต เมื่อดูข่าวช่วงตีสามนี่เอง ขอแสดงความอาลัยครับ
  "ใจถึงใจ"   

วันแห่งความสวยงาม     ถูกทวงถามจากวันอันมืดดำ
ชีวิตก่อนเคยเป็นสีคราม  กลับดำมืดมิดเปลี่ยวเหงา

อ้างว้างหนทางมืดมัว           รอบตัวมีแต่ความว่างเปล่า
เก็บงำเก็บความช้ำความเศร้า  รุ่งเช้าโลกยังคงงดงาม

เพียงหวังมากกำลังใจ    หนักหนาแค่ไหนก็เคยก้าวข้าม
ส่งใจฝากให้เธอทุกยาม  โลกงามด้วยใจถึงใจ
.....................................................