Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแสดงความเสียใจ และอาลัย กับการจากไป ของ คุณกฤต พรรณา  (อ่าน 9527 ครั้ง)

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit

ขอแสดงความเสียใจ และอาลัย กับการจากไป ของ คุณกฤต  พรรณา

และขอเป็นกำลังใจให้ คุณต่อ และน้องเพลง ทั้งครอบครัว อย่างสุดซึ้ง

<a href="http://youtu.be/e8Cy9Bw2PWg" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://youtu.be/e8Cy9Bw2PWg</a>

Finger Picking Style

Auponata

• member
  • OR'Solid
ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งครับ
facebook:or ponata

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
เสียใจด้วยครับ.....

aa

• member
ขอให้คุณกฤตหลับให้สบายนะครับ

1900

• member
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัว คุณกฤต  พรรณา ด้วยครับ :'(

aekudom

• member
  • Walden g830/Morris W80
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัว พี่กฤต

J.taka

• member
ขอเเสดงความเสียใจด้วยครับ

TOM1869

• member
ขอแสดงความเสียใจ ด้วยครับ
Line id: 081-8718003

ting_roor

• member
เสียใจกับทางครอบครัวด้วยครับ

ขอให้ดวงวิญญาณของพี่กฤตได้ไปสู่สุคติครับ

New_SK

• member
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของคุณกฤตด้วยครับ

cha

• member
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

pooslash

• member
แสดงความเสียใจด้วยครับ

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
รวมอาลัยกับการจากไป ครั้งนี้ครับ พี่กฤต สูสุขตินะครับ
รักเธอนะ....กีต้าร์

Piyawat.H

• member
แสดงความเสียใจด้วยครับ

Austin

• member
ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งครับ

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
เสียใจด้วยนะครับ ต้องเสียนักดนตรีฝีมือดีไปอีก 1 ท่าน หลับให้สบายนะครับ ผลงานขอพี่จะติดตราตรึงไปตลอดกาลครับ

Cinderella

• member
ขอร่วมอาลัย แสดงความเสียใจด้วยนะครับ
ผมขอให้ทางครอบครัวเข้มแข็งไว้นะครับ
เป็นกำลังใจให้อย่างสุดซึ้งจริงๆครับ
ผลงานของพี่จะอยู่กับพวกเราไปตลอดกาลนะครับ

คำอาลัย & ความในใจของผมต่อคุณกฤต...

หากพี่กฤตอ่านข้อความนี้อยู่ นี่คือความในใจของผมนะคับ..

แม้ก่อนหน้าเราไม่ได้รู้จักกันเป็นการส่วนตัวมาก่อน
แต่ด้วยความที่ผมชื่นชอบผลงานของคุณกฤตและติดตามมาเสมอ
เมื่อทราบข่าว...ผมจึงได้เป็นคนทักไปก่อนในเฟซบุค
หลังจากนั้นผมมีโอกาสได้คุยกับคุณกฤตอยู่บ้างเสมอๆ
ตั้งแต่ได้รับการวินิจฉัย ก็ยินดีที่ได้ให้คำปรึกษากับคุณกฤตตลอด
เกี่ยวกับการรักษาในฐานะแพทย์คนนึง ที่เป็นคนดนตรีเช่นกัน
ยอมรับเลยว่า.. คุณกฤตเป็นดีที่มีจิตใจดีงามจริงๆ

คุณกฤตดูไม่ได้ติดใจหมอเรื่องที่ตรวจวินิจฉัยช้าเลย ผมทราบซึ้งมาก
ผมก็เคยบอกคุณกฤตว่า บางครั้ง มันก็เป็นความโชคร้าย
เพราะอาการเริ่มต้นนั้น มันช่างไม่จำเพาะเจาะจงเหมือนโรคร้ายจิงๆ
และคุณกฤตก็ทราบว่าตัวโรคที่คุณกฤตเป็น พยากรณ์ไม่ดีเลย
แต่คุณกฤตสู้มาได้มากกว่า คนทั่วไปที่เป็นโรคนานกว่า 2 เท่าตัว
บนความโชคร้ายที่พบสาเหตุการปวดท้องได้ล่าช้า..
แต่ถือเป็นมหัศจรรย์มาก ที่คุณกฤตสู้มาได้ และ ที่สำคัญคือ
คุณกฤต เข้มเเข็ง ทำทุกวันให้เต็มที่ดีที่สุด ดีกว่าคนป่วยคนอื่นมากมาย
และครอบครัวขอฝคุณกฤตก็น่ารักและเข้มเเข็ง
1 ปีนี้ที่ผ่านมา ผมเข้าใจมากเลยว่า ในใจมันทรมานมาก :(
แต่ผมชื่นชมแพทย์ที่ดูแลเช่นกันนะครับ ดูแลได้มาถึงตรงนี้
เชื่อว่าท่านได้ทำเต็มที่แล้วจริงๆ อยากให้ครอบครัวเข้าใจด้วย

ตั้งแต่ได้คีโม ผมก็เคยแนะนำเรื่องการดูแลตัวเองให้ปลอดภัย..
คุณกฤตก็เข้าใจดี เเต่การให้คีโมนี่ อาการข้างเคียงเยอะมาก
ด้วยความเข้มเเข็ง พี่ก็ผ่านมันมาได้ แต่ทว่า ด้วยที่มันเกิดแผลทะลุ
ทำให้เลือดออกในช่องท้องได้ และการหยุดเลือดก็ไม่ดีอยุ่เเล้วอีก

ทุกครั้งที่ผมเห็นภาพในข่าว ก็ชัดเจนว่า อาการทรุดลงเรื่อยๆ
ทั้งทางประจักษ์ และจากการบอกเล่า จากที่เห็นอุปกรณ์ช่วยเหลือต่างๆ
ทั้ง ออกซิเจน ยาลดความปวด และสารต่างๆ ที่ให้ทางหลอดเลือด
ผมอดไม่ได้ที่จะเสียใจ เพราะผมรู้ว่า วันนี้มันใกล้เข้ามาแล้ว

วันที่พี่กฤตจะต้องขึ้นไปบนสวรรค์หรือภพภูมิที่ดีกว่า..

แต่มันช่างเร็วเหลือเกิน จนทำใจไม่ทัน ขนาดพอทำใจเเล้ว
...วันก่อนในเฟซ มีรูปน้องเพลง ขอรับบริจาคเลือด..
ผมกังวลมากเลย เพราะเห็นบอกว่า ยังหยุดเลือดที่ไหลในท้องไม่ได้
กำลังจะทักไปแล้วว่า ไม่ทราบว่า แพทย์ มีแผนการจะหยุดเลือดยังไง
เพราะถ้าไม่หยุด ให้ไปก็ออกหมด.. แต่ยังไม่ทันได้คุยกันซะก่อน

ผมเสียใจอย่างสุดซึ้งจริงๆครับกับทางครอบครัวของคุณกฤต

โลกของเราก็ได้สูญเสียบุคคลากรผู้มีคุณค่าไปอีกคนอย่างน่าเสียดาย

หากพี่กฤตได้อ่านข้อความนี้จากข้างบนนั้น ผมขอขอบคุณนะครับ
สำหรับผลงานดีๆที่ได้ทำออกมาให้พวกเราเสมอมา :)
และเป็นเกียรติที่ได้มีส่วนร่วมในการดูแล แม้เพียงเสี้ยวนึง
ขอให้พี่หลับให้สบายนะครับ...

My sincere condolences
J.H.

James BB

• member
  • ดนตรี - ธรรมชาติ
ขอแสดงความอาลัยและความเสียใจด้วยครับ
ลองทำดู คุณทำได้

sukasame@iyoma

• member
  • ..ทุกชีวิตดิ้นรน ค้นหาแต่จุดหมาย ใจในร่างกายกับไม่เจอ...
เสียใจด้วยครับ

nhoy

• member
รู้สึกตกใจและเสียใจกับการจากไปของ คุณกฤต พรรณนา ด้วยครับ บ้านเราสูญเสียนักกีต้าร์มือดีไปอีกคนหนึ่งแล้ว
ขอเป็นกำลังใจให้กับครอบครัวของ คุณกฤต พรรณนา ให้ผ่านพ้นเรื่องทุกข์โศรกไปได้โดยเร็วครับ