Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: (ขายแล้วคับ) Takamine GD71CE-NAT G-Series Top Soild ขาย 15500 บาท  (อ่าน 3873 ครั้ง)

Adirek_SSB

• member
(ขายแล้วคับ) Takamine GD71CE-NAT G-Series Top Soild ขาย 15500 บาท
« เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 13:49:56 »
น้องฝากขาย Takamine GD71CE-NAT G-Series ขาย 15500 บาท Top Soild ซื้อจากนครหลวงการดนตรี 16990 บาท ซื้อมาเมื่อต้นเดือน พฤศจิกายน 2557 เปลี่ยนสาย ELIXIR Nanoweb Phosphor Bronze 0.12 แถมสาย DaddarioEXP16 ของใหม่อีก 1 ชุด น้องไปเรียนต่อต่างประเทศเลยขาย กีต้าร์สมบูรณ์ จัดส่งฟรีทั่วประเทศ สนใจติอต่อ 085-9100273
Spec
BODY:   Dreadnought/CUTAWAY
BRACING:   Quartersawn "X"
TOP:   SOLID SPRUCE
BACK:   ROSEWOOD
SIDE:   ROSEWOOD
NECK:   MAHOGANY
BINDING:   MAPLE
BRIDGES:   ROSEWOOD
STRINGS NUT:   Syntentic BONE
FINGERBOARD:   ROSEWOOD
FINGERBOARD INLAY:   ABALONE DOT
TRUSSROD:   TWO WAY ADJUSTABLE
TUNER:   Gold Die-Cast with Amber Buttons
ROSSETTE:   ABALONE
INLAYS:   ABALONE DOTS
SADDLE:   DOUBLE SADDLE
PRE-AMP:   TP-40D

Life90s

• member
  • Opposite
Re: น้องฝากขาย Takamine GD71CE-NAT G-Series Top Soild ขาย 15500 บาท
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 14:41:01 »
 :)

Adirek_SSB

• member
Re: น้องฝากขาย Takamine GD71CE-NAT G-Series Top Soild ขาย 15500 บาท
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 14:46:04 »
http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=47188.0
ขอโทษนะคับ คุณ nutthipong เป็นกีต้าร์รุ่นเดียวกันคับ แต่คนละตัวกับที่ขายนะคับ อันนี้ของน้องชายที่พึ่งซื้อมา ใบเช็คการซื้อขายยังอยู่ครับ ขอความกรุณาอย่าลิงค์เพื่อให้คนเข้ามาดูเข้าใจกันผิดนะคับ ราคาคุณภาพขึ้นอยู่กับผู้ขายนะครับ ราคานี้เหมือนซื้อของใหม่แต่ได้ราคาที่ถูกกว่ากัน 1490 บาท แถมได้สายใหม่อีก 2 ชุด

Sakdipon

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 15:52:02 »
http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=47188.0
ขอโทษนะคับ คุณ nutthipong เป็นกีต้าร์รุ่นเดียวกันคับ แต่คนละตัวกับที่ขายนะคับ อันนี้ของน้องชายที่พึ่งซื้อมา ใบเช็คการซื้อขายยังอยู่ครับ ขอความกรุณาอย่าลิงค์เพื่อให้คนเข้ามาดูเข้าใจกันผิดนะคับ ราคาคุณภาพขึ้นอยู่กับผู้ขายนะครับ ราคานี้เหมือนซื้อของใหม่แต่ได้ราคาที่ถูกกว่ากัน 1490 บาท แถมได้สายใหม่อีก 2 ชุด
เห็นด้วยครับ ถ้าเป็นแบบนี้ ต่อรองกันหลังไมค์น่าจะสวยงามกว่าครับ พอวางลิ้งค์มาแบบนี้ คนขายจะลำบากละครับ ขายยากเลย
ใจเขาใจเรา เผื่อเราเป็นคนขายบ้าง เจอแบบนี้คงแอบเซ็งครับ

CATKAWKONG

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 16:09:53 »
 ลดอีกไม่ได้หรอ ครับ ;D
มันไม่ใช่ราคากลางนะคะ อีกกระทู้เค้าร้อนเงิน พอใจจะขายราคานี้
แต่ท่านเจ้าของกระทู้ตั้งราคามาตามที่เขาไหวคะ ใจเขาใจเรานะคะ ถ้าจะต่อรองหลังไมค์ดีกว่า

jah_ball

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 16:14:19 »
ผมว่าจะซื้อจะขายกันก็ ต่อรองปกติก็พอนะครับ ให้เกรียติซึ่งกันและกันหน่อยก็ดีครับ

ทุกคนเข้ามาไม่ใช่ดูเพียงหนึ่งหรือสองกระทุ้แล้วปิดครับ บางคนดูย้อนยันปีก่อนแล้วโทรไปหาคนขายก็มี เขาเห็นกันเองทุกกระทู้แหละครับ

อย่าแปะลิ้งค์เพื่อเป็นการ ดิสเครดิต เพื่อนร่วมบ้านไม้เลยครับ นอกจากทำเจ้าของกระทู้ลำบากแล้ว ตัวคุณเองก็จะถูกมองไม่ดีด้วยครับ

Adirek_SSB

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 19:16:55 »
ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคับ คุณ Sakdipon,คุณ CATKAWKONG,คุณ jah_ball

Adirek_SSB

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 22:38:37 »
UP รูปใหม่หลายมุมมองช่วยในการตัดสินใจสำหรับผู้ที่สนใจนะคับ

CrysisSam

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 12:38:57 »
With this price I would rather go and buy new one from นครหลวงการดนตรี as then you are 100% happy that you get brand new one and you could get 0% interest if you use certain credit card with them for installment, just like K. Nutthipong say that others members are selling much much cheaper than this, if you want to sell it out fast then, you should consider more discount, but if you are not in a hurry then keep it this price, K. Nutthipong is just suggesting you only, but most peoples think it is not right. We are in Thailand, land of freedom to say anything !!!!!!!!!!

Adirek_SSB

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 13:52:21 »
With this price I would rather go and buy new one from นครหลวงการดนตรี as then you are 100% happy that you get brand new one and you could get 0% interest if you use certain credit card with them for installment, just like K. Nutthipong say that others members are selling much much cheaper than this, if you want to sell it out fast then, you should consider more discount, but if you are not in a hurry then keep it this price, K. Nutthipong is just suggesting you only, but most peoples think it is not right. We are in Thailand, land of freedom to say anything !!!!!!!!!!
I'm in no hurry to sell. Your comments may be correct in your thinking. It is free in your mind.
I sell at the price I saw it for the time of work just 15 days.
The guitar lines are replaced with new one and get another set.

Sakdipon

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 14:06:22 »
อ่าว อยู่เมืองไทย ไปโหมดภาษาอังกฤษกันซะแล้ว 555
จริงๆก็ไม่ผิดหรอกนะครับ ที่พิมพ์แบบนั้น เพราะก็ไม่มีการหมิ่นประมาท หรือหยาบคายใดๆ
ผมเชื่อว่าคนวางลิ้งค์ ก็ไม่ได้มีเจตนาไม่ดีเช่นกัน อาจจะห่วงว่ากลัวขายออกยากด้วยซ้ำไป แต่แค่ถนอมน้ำใจกันนิดหน่อย PM ไปบอกก็ได้ พี่เค้าก็ไม่ตั้งราคาเท่าหรือแพงกว่ามือ1 
put yourself in someone else's shoes (ผมก็อปในเน็ตมาอ่านะครับ เห็นเค้าว่าความหมายเยี่ยม)
คนไทยมีน้ำใจครับ ผมเชื่อแบบนั้น

จบความเห็นเพียงเท่านี้ครับ ที่เหลือจะมาช่วยเชียร์ให้ขายออกไวๆครับ ^^

Auponata

• member
  • OR'Solid
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 14:08:37 »
รวมแล้วก็ลดไปประมาณเกือบ 2xxx.- ท่านใดหารุ่นนี้อยู่และพอใจในราคานี้....ก็จัดเลยครับ  ;)
facebook:or ponata

Adirek_SSB

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 15:21:29 »
-ขอขอบคุณนะคับ คุณ Sakdipon, Or'solid

CrysisSam

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 16:03:54 »
The reason that I reply to this topic is because I want members of Acoustic Thai to get fair price as this guitar is secondhand, but the owner of this topic didn't notice that many people care and want to advice you in the right and best way, so if you still selling this way, I and other members hope that you would sell it out maybe around next year or maybe not................

เหตุผลที่ผมตอบกระทู้นี้เพราะผมต้องการ ให้สมาชิกAcoustic Thaiจะได้รับราคาที่ยุติธรรม เพราะกีต้าร์นี้เป็นสินค้ามือสอง แต่เจ้าของหัวข้อนี้ไม่ได้สังเกตเห็นว่าหลายคนสนใจและต้องการที่จะให้คำแนะนำคุณใน ทางที่ถูกต้องและวิธีที่ดีที่สุดแต่ ถ้าคุณยังคงขายวิธีนี้ผมและสมาชิกคนอื่น ๆ หวังว่าคุณจะขายมันออก อาจจะประมาณปีหน้า หรืออาจจะ..................

Adirek_SSB

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 17:03:54 »
The reason that I reply to this topic is because I want members of Acoustic Thai to get fair price as this guitar is secondhand, but the owner of this topic didn't notice that many people care and want to advice you in the right and best way, so if you still selling this way, I and other members hope that you would sell it out maybe around next year or maybe not................

เหตุผลที่ผมตอบกระทู้นี้เพราะผมต้องการ ให้สมาชิกAcoustic Thaiจะได้รับราคาที่ยุติธรรม เพราะกีต้าร์นี้เป็นสินค้ามือสอง แต่เจ้าของหัวข้อนี้ไม่ได้สังเกตเห็นว่าหลายคนสนใจและต้องการที่จะให้คำแนะนำคุณใน ทางที่ถูกต้องและวิธีที่ดีที่สุดแต่ ถ้าคุณยังคงขายวิธีนี้ผมและสมาชิกคนอื่น ๆ หวังว่าคุณจะขายมันออก อาจจะประมาณปีหน้า หรืออาจจะ..................

Thank you

jakkavoot

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 17:56:54 »

ผมคิดว่า ถึงเป็นสินค้ามือสอง แต่เพิ่งซื้อได้ไม่นาน และสภาพเนี๊ยบอยู่  ลดไป 2,xxx มันก็ OK นะครับ  ไม่เห็นว่าเจ้าของกระทู้ขาย จะขายโก่งราคาแต่อย่างใด  ใครพอใจก็จัดไป

Adirek_SSB

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 18:20:56 »
น้องชายซื้อมาวันที่ 5 พฤศจิกายน 2557 ที่เซียร์รังสิต แล้วเอามาทิ้งไว้ที่บ้านผมตั้งแต่วันที่ 16 ถึงวันนี้ก็ 15 วัน คับผม ท่านใดสนใจเชิญมาทดลองเสียงได้ที่ แถวซาฟารีเวริด์ ได้นะคับ

Adirek_SSB

• member
Re: (ขายแล้วคับ) Takamine GD71CE-NAT G-Series Top Soild ขาย 15500 บาท
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 13:50:22 »
ขอขอบคุณ คุณตอง
ขอขอบคุณบ้านไม้ด้วยคับ