Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดเคยลอง guild GAD ทั้งหลาย ช่วยมาคอมเม้นหน่อยครับ  (อ่าน 9320 ครั้ง)

PENGUIN

• member
ผมกำลังตัดสินใจจะซื้อ guild gad ซักตัว ไม่รู้จะเอา gad อะไรดีครับ ช่วยออกความเห็นหน่อยนะครับบบ

ohm_pea

• member
อ้า...เคยลอง แต่ตัวที่ลองสายเก่ามาก สรุปได้ว่า ไม่รู้เรื่องเลย เพราะสายเก่า
จันทาร ดีกว่า จันไร

nhoy

• member
ไม่ทราบน้า PENGUIN ชอบเล่นกีต้าร์แนวไหน อย่างไรครับ
ถ้าเล่นแนวทั่วๆ ไป ก็ GAD-50 ครับ  ดูของและลองจับลองเล่นดูก่อนได้ที่ Music Concept ครับ

CookieMusic

• member
  • Acoustic Is Myllife...
เสียงดี งานดี วัสดุดี ราคาน่าคบครับ Gad50 Gad 30R  สองตัวนี้น่าสนครับ

PENGUIN

• member
พอดีผมอยู่เชียงใหม่น่ะครับเลยไม่มีโอกาสได้ไปลองเลย T T กำลังเล็ง GAD-25 GAD-50 ไม่ก็ GAD-40C น่ะครับ

kalasin_blues

• member
ผมกำลังจะได้ gad-30 คับ ตอนนี้กำลังรอรับของคับ เด๋วพอได้มาจะอัดคลิปมาไห้ฟังคับกันคับ
แม้เป็นเพียงตัวโน๊ต

nhoy

• member
ผมกำลังจะได้ gad-30 คับ ตอนนี้กำลังรอรับของคับ เด๋วพอได้มาจะอัดคลิปมาไห้ฟังคับกันคับ
GAD-30 นี่เหมาะกับฟิงเกอร์สไตล์เลยครับน้า kalasin_blues   ยินดีด้วยครับ  :)

kalasin_blues

• member
ขอบคุณมากคับน้าหน่อย ตอนนี้กำลังคิดจะติด pickup ไห้ แต่มีงบไม่มาก ไม่รู้จะเอาของไรดี
แม้เป็นเพียงตัวโน๊ต

Acousticsmiley

• member
สนใจอยู่เหมือนกันเลยครับตอนนี้ก็ตัดสินใจไม่ถูกเหมือนไม่รู้จะซื้อตัวไหนดีระหว่างGAD 50 กับ GAD 30

nhoy

• member
ขอบคุณมากคับน้าหน่อย ตอนนี้กำลังคิดจะติด pickup ไห้ แต่มีงบไม่มาก ไม่รู้จะเอาของไรดี
เรื่อง pick up นี่ น้า kalasin_blues  ลองโทร.ปรึกษาน้าตะวันดูซิครับ สะดวกดี และราคาก็ดีด้วยครับ
หรือไม่ก็ถาม น้าทอม  ผมว่าน้าทอมแกค่อนข้างกว้างในเรื่องนี้ครับ

nhoy

• member
Re: ท่านใดเคยลอง guild GAD ทั้งหลาย ช่วยมาคอมเม้นหน่อยครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 18:59:30 »
สนใจอยู่เหมือนกันเลยครับตอนนี้ก็ตัดสินใจไม่ถูกเหมือนไม่รู้จะซื้อตัวไหนดีระหว่างGAD 50 กับ GAD 30
ไม่ทราบว่าน้า Acousticsmiley ชอบเล่นดนตรีแนวไหนครับ
ถ้าแนวฟิงเกอร์สไตล์ ก็ GAD 30
ถ้าเน้นคอร์ด หรือทั่วๆ ไป ก็ GAD 50 ครับ

• member
Re: ท่านใดเคยลอง guild GAD ทั้งหลาย ช่วยมาคอมเม้นหน่อยครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 19:08:51 »
เล่นแนวฟิงเกอร์สไตล์ครับ แต่มีตีคอร์ดร้องเพลงบ้างนิดหน่อย ตัวไหนเหมาะกว่ากันครับน้า nhoy 

tao

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 19:27:06 »
พอดีผมอยู่เชียงใหม่น่ะครับเลยไม่มีโอกาสได้ไปลองเลย T T กำลังเล็ง GAD-25 GAD-50 ไม่ก็ GAD-40C น่ะครับ

ที่เชียงใหม่เห็นลงขาย  GAD 30 เข้าไปลองดูได้เจ้าของเขาใจดี  ผมก็มี GAD 40 c มาลองได้ครับเพื่อเป็นแนวทางการตัดสินใจ

http://www.cm-club.com/vb/showthread.php?t=258408

nhoy

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 19:44:02 »
เล่นแนวฟิงเกอร์สไตล์ครับ แต่มีตีคอร์ดร้องเพลงบ้างนิดหน่อย ตัวไหนเหมาะกว่ากันครับน้า nhoy  

ถ้าเป็นเช่นนั้นก็ GAD-30 ครับ
แต่ไม่ว่าอย่างไรแล้ว น้า Acousticsmiley คงต้องไปลองด้วยตัวเองจะดีที่สุดครับ  ที่ผมแนะนำก็เป็นเพียงแนวทางเพื่อการพิจารณาเท่านั้น  เมื่อได้ลองจับ-ลองเล่นดูแล้ว น้าก็คงจะตัดสินใจได้ครับว่าตัวไหนจะเหมาะกับน้ามากที่สุด
ขอให้ได้กีต้าร์ที่ถูกใจนะครับ

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 19:50:53 »
ขอบคุณน้า nhoy มากๆนะครับที่มาแนะแนวทางให้ ตัดสินใจง่ายขึ้นเยอะเรยครับ :)))

nhoy

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 19:53:14 »
เพิ่งเห็นที่น้า tao โพสท์เข้ามา   น้า Acousticsmiley ลองดู GAD-40 ของน้า tao เป็นแนวทางด้วยก็ดีนะครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 19:55:00 »
ขอบคุณน้า nhoy มากๆนะครับที่มาแนะแนวทางให้ ตัดสินใจง่ายขึ้นเยอะเรยครับ :)))

ด้วยความยินดีเลยครับ น้า Acousticsmiley

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 20:07:26 »
ขอบคุณพระคุณอย่างสูงอีกครั้งครับน้า

Swell Season

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 20:12:33 »
ส่วนตัวชอบ Guild Gad50ครับเพราะชอบตีคอร์ดเสียงออกหนาๆ เบสเยอะ และมีความอุ่นอยู่ในตัว

nhoy

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 20:30:03 »
ส่วนตัวชอบ Guild Gad50ครับเพราะชอบตีคอร์ดเสียงออกหนาๆ เบสเยอะ และมีความอุ่นอยู่ในตัว
ครับ  GAD-50 เสียงจะอุ่นแน่นและให้เสียงเบสที่ดีเหมาะแก่การเล่นคอร์ด และที่จริงก็เหมาะกับแนวโดยทั่วๆ ไปเลยครับ
ส่วนถ้าจะเอาออกแนวที่คมใส และพุ่ง โดยเน้นไปที่ฟิงเกอร์สไตล์ก็ GAD-30 ครับ