Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: (ขออนุญาตเปลี่ยนชื่อกระทู้นะครับ)จะซื้อ Guild d150ce ได้ที่ร้านไหนบ้างครับ  (อ่าน 4079 ครั้ง)

tanakornton

• member
คือ จะซื้อ Guild d150ce น่ะครับ เก็บเงินใกล้ครบแล้ว อยากทราบว่า
1.กีตาร์ Guild d150ce ที่ผลิตออกมา แต่ละตัว (สเปคเดียวกัน) ให้เสียงต่างกันมากมั้ยครับ
2.ใครเคยใช้บริการร้าน music support shop สกลนคร บ้างครับ เป็นไงบ้าง
3.ในงบ 30,000 บวกลบนิดหน่อย นอกจาก Guild d150ce แล้ว มีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับ(ทรง dreadnought)
4.การสั่งซื้อกีตาร์โดย ที่ไม่ได้ไปลองเอง ถือว่ามีความเสี่ยงที่จะได้กีตาร์ไม่ถูกใจมั้ยครับ

ขอโทษที่ถามวกไปวนมานะครับ น้าๆท่านใดมีอะไรจะชี้แนะ ขอความกรุณาด้วยครับ
เรียนน้า tanakornton
ขออนุญาตเรียนดังนี้ครับ.-
1. กีต้าร์ตามที่น้า tanakornton ยกมานั้น เสียงแม้ว่าจะคล้ายกันแต่ก็มีแตกต่างกันบ้าง ต้องไปลองเล่นดูครับ
    กีต้าร์แบรนด์ที่ผลิตออกมานั้น เท่าที่ผมเคยพบมา พวก Boutique Guitar มักจะให้เสียงที่ค่อนข้างเหมือนๆ กันมากที่สุดครับ
    มากกว่าแบรนด์ดังๆ บางแบรนด์ที่เป็นที่รู้จักกันด้วยครับ
2. แม้ผมเองยังไม่มีโอกาสใช้บริการของ Misic Support Shop แต่จากการที่ผมมีโอกาสได้รู้จักกับ อ.พารวย ผมมั่นใจและเชื่อถือครับ
3. จากงบดังกล่าวและเป็นทรง Dreadnought ผมว่า D-150CE ของ Guild นั้นเป็นตัวที่น่าเล่นมากครับ
    ถ้าน้า tanakornton มองๆ อยู่ ก็เอาเลยครับ อาจติดต่อกับ อ.พารวย แห่ง Music Support Shop หรือถ้าเป็น กทม. ก็ดูที่ Music Concept ครับ
4. มีความเสี่ยงที่เป็นไปได้ครับ การได้ลองเลือก-ลองเล่นย่อมดีที่สุด
    แต่ในกรณีจำเป็นที่จะต้องสั่งซื้อ ก็ควรติดต่อกับผู้ที่เรารู้จัก หรือผู้ที่มีชื่อเสียงเป็นที่น่าเชื่อถือครับ
    ขอให้น้า tanakornton ได้กีต้าร์ที่ถูกใจนะครับ   
ขอบคุณน้าหน่อยมากๆครับ
Fb : ธนกร พละรังสี

tanakornton

• member
ผมซื้อมือสองครับ แฮ่
มือสองก็ราคาต่างกันไม่กี่พัน เลยตัดใจซื้อของใหม่ไปเลยครับ :)

tanakornton

• member
ไปจัดมาแล้วครับ จากร้าน Music support ครับ

Piyawat.H

• member
ดีใจด้วยครับที่ได้กีต้าร์ตัวที่รอคอย เสียงดี เบสหนัก ตีคอร์ดมัน ปิกกิ้งก็สดใส

( เปลี่ยนหัวข้อกระทู้เป็น Guild D-150CE ที่ตามหา หรือในฝัน หรือ.... ) ก็ได้

tanakornton

• member
ดีใจด้วยครับที่ได้กีต้าร์ตัวที่รอคอย เสียงดี เบสหนัก ตีคอร์ดมัน ปิกกิ้งก็สดใส
ขอบคุณครับ ^-^

nhoy

• member
ยินดีกับน้า tanakornton ด้วยนะครับ

tanakornton

• member

4730407514

• member
ยินดีด้วยครับ ผมว่ารุ่นนี้คุ้มราคามากครับ

hs3ade

• member
เทียบกันบาทต่อบาท ไม่เป็นรองใครครับตัวนี้

tanakornton

• member
ยินดีด้วยครับ ผมว่ารุ่นนี้คุ้มราคามากครับ
ขอบคุณครับ ^-^

tanakornton

• member
เทียบกันบาทต่อบาท ไม่เป็นรองใครครับตัวนี้
ใช่ครับ ตีคอร์ดเสียงกระหึ่มมากครับ

jewaros

• member
ดีใจด้วยครับ กับน้องใหม่ guild เสียงดีไม่มีผิดหวัง ทรง D ของเค้าเสียงโหดมากครับ กระหึ่มจริงๆ  ;D

tanakornton

• member
ดีใจด้วยครับ กับน้องใหม่ guild เสียงดีไม่มีผิดหวัง ทรง D ของเค้าเสียงโหดมากครับ กระหึ่มจริงๆ  ;D
ขอบคุณมากครับ