Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ อัลบั้ม Pretty Guitar  (อ่าน 12083 ครั้ง)

Anat

• บุคคลทั่วไป
Re: เกี่ยวกับ อัลบั้ม Pretty Guitar
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 08:10:09 »
เล่ยไป น้ำยายไย๋ เยย...
รายได้ทั้งหมด เข้ามูลนิธิ ออทิสติก แห่งประเทศไทย...งิ..งิ..

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
Re: เกี่ยวกับ อัลบั้ม Pretty Guitar
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 10:17:30 »
ผมว่าก็ไม่เลว นะครับป๋า สำหรับ  Project  "อีสาน อคูสติก"  ลองดูมิเสียหายยยยยยย
รักเธอนะ....กีต้าร์

welovely007

• member
  • นัทนว
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 10:27:03 »
มันเป็นเรื่องของธุรกิจ ไม่ค่อยให้เครดิตใครง่ายๆๆๆๆๆ 555555555  ขายสดๆๆๆๆ

พิมพ์เพิ่ม 2 หน้า กำไรหายไปหน่อยนึง จะคิดเงินเพิ่มก็กลัวแพงไปคนไม่ซื้อฟัง

นัทนว ( อ่านชื่อว่า นัทนะวะ ) ถ้ามันจะเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนซะ เจ็บแปล๊บดีกว่าปวดนานจำไว้

guitarhaha

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 10:57:11 »
ผู้บริหารเค้ามองคนละมุมกับเราครับ เค้าเอาเงินเป็นที่ตั้ง
จริงๆ ผมว่าน่าจะจัดคอนเสิร์ต Pretty Guitar ดูซักครั้งนะครับ
จะได้เป็นที่พบปะ สังสรรค์ ของคนคอเดียวกันจริงๆ

winnie

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 14:32:44 »
ผมว่า ถ้ากระแสตอบรับดีไม่แน่อาจจะมี คอนเสิร์ตเล็ก ให้สำหรับคนรักอคูสติกนะครับ อย่างน้อยน้าๆ ในบ้านไม้ก็หลายท่านแหละ อิอิ

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 15:17:32 »
พี่เบียร์ครับ เดี๋ยวพวกเรามาออกอัลบั้มกันมั่งดีมั๊ยครับ มี pretty guitar แล้ว เรามาทำอัลบั้ม ugly guitar กันดีกว่า พวกเราเลือกเพลงที่ตัวเองเล่นมาซักคนละเพลง โดยมีข้อแม้ว่าต้องมีเล่นหลุดกันคนละนิดละหน่อยพองาม (ตามคอนเซ็บ ugly guitar) 555 อ้อ แล้วต้องทำแท็บมาแจกกันด้วยนะ ส่วนรายละเอียดส่วนตัวใครจะลงละเอียดขนาดไหนก็ตามสะดวก ^^

มาทำเป็นอัลบั้มประจำบอร์ดซะเลย น่าสนมั๊ยครับ อิอิ

free_053

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 15:21:23 »
ไม่มีเครดิตกีต้าร์ที่ใช้ แต่ที่ฟังๆจะมีซาวด์ของ YAMAHA อยู่ด้วยนะ

company

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 15:24:23 »
ได้มาแล้วครับ ชอบมากๆ

winnie

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 15:28:57 »
พี่เบียร์ครับ เดี๋ยวพวกเรามาออกอัลบั้มกันมั่งดีมั๊ยครับ มี pretty guitar แล้ว เรามาทำอัลบั้ม ugly guitar กันดีกว่า พวกเราเลือกเพลงที่ตัวเองเล่นมาซักคนละเพลง โดยมีข้อแม้ว่าต้องมีเล่นหลุดกันคนละนิดละหน่อยพองาม (ตามคอนเซ็บ ugly guitar) 555 อ้อ แล้วต้องทำแท็บมาแจกกันด้วยนะ ส่วนรายละเอียดส่วนตัวใครจะลงละเอียดขนาดไหนก็ตามสะดวก ^^

มาทำเป็นอัลบั้มประจำบอร์ดซะเลย น่าสนมั๊ยครับ อิอิ

น้าสนธยาครับ Tab ก็ต้องลงแบบที่หลุดๆ ด้วยนะครับ เดี๋ยวเล่นตามแล้วไม่เหมือน อิอิ ว่าแต่เมื่อไรจะได้ยินเสียง Taylor 414CE ครับ อยากฟังมากมาย

CookieMusic

• member
  • Acoustic Is Myllife...
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 15:34:40 »
ว๊ายเอาจริง เหรอครับ  เดี๋ยว หากีตาร์ดีดี ได้ ก่อน จะอัดต่อไลน์ใหม่ แบบ ไม่มีเสียงจิ้งจกเลย.......อิอิ

น่าสนมากเอาด้วยชุดนึงอย่าลืมลงข้อมูล(หนี้สินบัตร)เครดิตด้วยนะครับ รวมทั้งกีต้าร์ที่ใช้(ลงไปเลยว่ากีต้าร์หัวขาดงานนี้คนฟังมีงง) ^^

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 16:41:18 »

น่าสนแฮะ   ส่วนต้องเล่นหลุด เนี่ย รับรอง มันเป็นธรรมชาติของผมอยู่แล้วครับ  น้าสน   อาระบำ นี้ เน้นขายหน้าตาครับ......55555

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 16:42:12 »
ว๊ายเอาจริง เหรอครับ  เดี๋ยว หากีตาร์ดีดี ได้ ก่อน จะอัดต่อไลน์ใหม่ แบบ ไม่มีเสียงจิ้งจกเลย.......อิอิ

น่าสนมากเอาด้วยชุดนึงอย่าลืมลงข้อมูล(หนี้สินบัตร)เครดิตด้วยนะครับ รวมทั้งกีต้าร์ที่ใช้(ลงไปเลยว่ากีต้าร์หัวขาดงานนี้คนฟังมีงง) ^^

โครงการเพลงน้า ป๊อป ไปถึงไหนแล้วครับ

baitorys

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 17:43:48 »
ผมอยากให้ อ.เด่น ทำแท็ปรวมเล่มแล้ววางขาย
ทำให้มันดูอินเตอร์หน่อยใช้กระดาษดีๆ ทำรูปเล่มดีๆ ทำจำนวนจำกัดก็ได้ ทำให้อยากได้เป็นของสะสม
คนที่ไม่เคยเล่นฟิงเกอร์สไตล์ พอเห็นตามแผงหนังสืออาจจะทำให้มาสนใจเล่นแนวเพลงนี้กันมากขึ้น
วงการอคูสติกของเราจะได้เดินหน้าต่อไป
นักกีตาร์อย่างพวกเราจะได้มีโอกาสในการพัฒนาฝีมือมากขึ้น
ผมเป็นอีกคนที่ต้องอุดหนุนอย่างแน่นอนครับ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 21:24:51 »
ก็เอาสิ  น้าเบียร์
เราก็เคยบอกน้าเบียร์แล้วว่า ให้รวบรวมเพลงที่น้าเบียร์แต่งเอาไว้
ช่วงที่ทดลองสายเปิดน่ะ  เพราะดีครับ  ฟังเพลิน

ไปรวบรวม แล้ว ไรท์มาเป็นแผ่นซะเดี๋ยวนี้
เอาทั้ง Audio และ DVD
แล้วส่งมาที่อยู่ดังต่อไปนี้

อ.อานัติ วัฒเนสก์
...โรงแรม เดอะ เทอเรส รีสอร์ท
...39 หมู่ 12....ซอย วัฒนา ...ตำบล บ้านเป็ด.....อำเภอ เมือง....จังหวัด ขอนแก่น....40000

น้าเบียร์รีบส่งให้อาจารย์นะครับ เดี๋ยวผมจะตามไปขอ อิอิ
:)

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 14:02:34 »
Pretty-Guitar มีแฟนเพจใน facebook แล้วครับ
http://www.facebook.com/pages/Pretty-Guitar-livinG-GMM-Grammy/198072266905819?sk=wall

winnie

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 16:09:00 »
Pretty-Guitar มีแฟนเพจใน facebook แล้วครับ
http://www.facebook.com/pages/Pretty-Guitar-livinG-GMM-Grammy/198072266905819?sk=wall

ขอบคุณมากครับ เห็นเค้าบอกว่า อ.เด่น กำลังคุยเรื่องทำ Tab ออกมากับทางต้นสังกัดอยู่ ตั้งหน้าตั้งตารอให้ทำออกมาจริง...

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 18:50:43 »
อยากได้เป็นไฟล์ Guitar Pro มากกว่าแท็บเป็นเล่มน่ะครับ แต่พร้อมจะซื้อนะครับ

winnie

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 19:12:07 »
อยากได้เป็นไฟล์ Guitar Pro มากกว่าแท็บเป็นเล่มน่ะครับ แต่พร้อมจะซื้อนะครับ

พร้อมด้วยอีกคน อิอิ

Carboy

• member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 11:27:26 »
สมัยเมื่อยุคเป็นม้วนสิ่งแรกที่จะทำหลังกลับจากร้านเทป คือแกะอ่านและทำความเข้าใจข้อมูลภายในทั้งหมด ก่อนที่จะฟังครับ
ผมเห็นด้วยกับอาจารย์อย่างยิ่งครับ และเนื่องจากอัลบั้มนี้ มีนักดนตรีหลากหลาย แถมยังเป็น Boxset อีก พิมพ์อะไรๆๆๆ ก็ได้ที่ นักดนตรีเขาอยากจะบอก  อัลบั้มนี้ น่าจะเป็นอัลบั้มประวัติศาสตร์ อีกหน่อยคงยกย่องให้เป็นมาสเตอร์พีสของเมืองไทย เกี่ยวกับฟิงเกอร์สไตส
ยิี่งมากคน ยิ่งมากเรื่องราว และทุกสิ่งที่เกี่ยวข้อง  นักดนตรีทุกคนคงยากบอกอะไรบ้างแหละ แต่ไม่มีโอกาส
ไม่รู้ว่าการพิมพ์เพิ่มนิดหน่อยนี้จะทำให้ต้นทุนสูงขึ้นไปอีกมากไหมนี่  ช่างคิดน้อยจริงๆ

แกรมมี่คงคิดว่าทำให้ผ่านๆ ไปเหมือนอัลบั้มศิลปินทั่วไป  อีกหน่อยคงเก็บปกใส่ซอง
เอาไปวางขายในกระบะในร้าน อิเมจิ้น แบบที่เห็นๆ กันอยู่ครับ  ไปละ   

asturias

• member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 13:32:46 »

พร้อมด้วยอีกคน อิอิ

มาส่งเสียงสนับสนุนอีกหนึ่งเสียงครับ

สมัยเมื่อยุคเป็นม้วนสิ่งแรกที่จะทำหลังกลับจากร้านเทป คือแกะอ่านและทำความเข้าใจข้อมูลภายในทั้งหมด ก่อนที่จะฟังครับ
ผมเห็นด้วยกับอาจารย์อย่างยิ่งครับ และเนื่องจากอัลบั้มนี้ มีนักดนตรีหลากหลาย แถมยังเป็น Boxset อีก พิมพ์อะไรๆๆๆ ก็ได้ที่ นักดนตรีเขาอยากจะบอก  อัลบั้มนี้ น่าจะเป็นอัลบั้มประวัติศาสตร์ อีกหน่อยคงยกย่องให้เป็นมาสเตอร์พีสของเมืองไทย เกี่ยวกับฟิงเกอร์สไตส
ยิี่งมากคน ยิ่งมากเรื่องราว และทุกสิ่งที่เกี่ยวข้อง  นักดนตรีทุกคนคงยากบอกอะไรบ้างแหละ แต่ไม่มีโอกาส
ไม่รู้ว่าการพิมพ์เพิ่มนิดหน่อยนี้จะทำให้ต้นทุนสูงขึ้นไปอีกมากไหมนี่  ช่างคิดน้อยจริงๆ

แกรมมี่คงคิดว่าทำให้ผ่านๆ ไปเหมือนอัลบั้มศิลปินทั่วไป  อีกหน่อยคงเก็บปกใส่ซอง
เอาไปวางขายในกระบะในร้าน อิเมจิ้น แบบที่เห็นๆ กันอยู่ครับ  ไปละ   

จริงครับสมัยเป็นม้วนผมก็ชอบอ่านก่อนเช่นกัน