Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รับ ปรีแอมแบบเจาะติดบอดี้  (อ่าน 2028 ครั้ง)

CATKAWKONG

• member
รับ ปรีแอมแบบเจาะติดบอดี้
« เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 08:50:27 »
ขอที่ปรับได้เยอะ สนใจ lr bagg, ovation , takamine

จำได้เคยมีคนมาปล่อยคะ ชุดปรี ovation ไม่ได้ซื้อไว้คะ ตอนนี้อยากได้

เสนอมาคะ งบตามเหมาะสมกับรุ่นสินค้า ถูกใจก็ซื้อคะ

TOM1869

• member
Re: รับ ปรีแอมแบบเจาะติดบอดี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 10:48:07 »
จะเอามาติดตัวไหนครับ
Line id: 081-8718003

CookieMusic

• member
  • Acoustic Is Myllife...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 11:44:56 »
Artec CEQ ครับ ไหม่ๆ 1,000 เดียว อุปกรณ์ครบ  O849OO4489
http://artecsound.com/acou/index.html

CATKAWKONG

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 12:15:43 »
. yamaki y40d คะ all solid
ขอของเทพๆเด้อคะ กีต้าร์แพง
เสียงเปล่าดีมาก ไม่อยากติดแล้วเสียของ

CookieMusic

• member
  • Acoustic Is Myllife...
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 12:40:20 »
เสียงเปล่าดีมาก ไม่อยากติดแล้วเสียของ
ได้อ่านแล้วต้องขออภัยที่เสนอรุ่นถูกครับ พอดีใช้ยี่ห้อนี่อยู่ เห็นว่าใช้ดีราคาไม่แพงและไม่จุกจิกเลยแนะนำครับ ขอให้ได้ของดีๆราคามิตรภาพครับ

CATKAWKONG

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 13:17:04 »
ได้อ่านแล้วต้องขออภัยที่เสนอรุ่นถูกครับ พอดีใช้ยี่ห้อนี่อยู่ เห็นว่าใช้ดีราคาไม่แพงและไม่จุกจิกเลยแนะนำครับ ขอให้ได้ของดีๆราคามิตรภาพครับ
ต้องขอโทดด้วยคะที่แจ้งรายละเอียดไม่ชัดเจนแต่แรก
แต่ก็สนใจนะคะ artec น่าใช้คะ ถ้ามีกีต้าอีกตัวเด่วพิจารณาคะ ขอบคุณมากคะ

iewza

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 13:38:57 »
สนใจ Fishman Presys Blend Blender Acoustic Guitar Pickup Preamp 301
สภาพ 100% ไม่เคยผ่านการใช้งานมาก่อน รุ่นนี้เป็นตัวสูงสุดของรุ่น Presys ครับ
คือมีไมล์ Blend จับสัญญาณเสียงกีตาร์สดๆได้ด้วยครับ ขายถูก
http://www.fishman.com/product/presys-blend-oem

CATKAWKONG

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 14:26:20 »
สนใจ Fishman Presys Blend Blender Acoustic Guitar Pickup Preamp 301
สภาพ 100% ไม่เคยผ่านการใช้งานมาก่อน รุ่นนี้เป็นตัวสูงสุดของรุ่น Presys ครับ
คือมีไมล์ Blend จับสัญญาณเสียงกีตาร์สดๆได้ด้วยครับ ขายถูก
http://www.fishman.com/product/presys-blend-oem
มันดีกว่าที่ขายอยุ่ในท้องตลาดยังไงคะ แต่ใจจริงไม่ชอบไมค์คะ หอนง่าย อีกอย่างไม่ได้ใช้คะ สตรัมมันลอยๆ

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 14:35:41 »
หา M1 active หรือ  Vertech  ครับ

อยากรู้ว่า มันดีต่างกันอย่างไร มาลองได้ ผมมีทั้งคู่ เด้อ สิบอกให้
Line id: 081-8718003

CATKAWKONG

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 14:55:23 »
หา M1 active หรือ  Vertech  ครับ

อยากรู้ว่า มันดีต่างกันอย่างไร มาลองได้ ผมมีทั้งคู่ เด้อ สิบอกให้
.  คริคริ

guitarhaha

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 15:26:28 »
ผมมี Miniflex 2 mic Model1 สนใจมั๊ยครับ ซื้อมายังไม่เคยเอาไปติดตั้งเลย สภาพ 100% จริงๆ ลองดูคลิปนะ
เป็น Mic ก็จริง แต่ไม่หอนแน่ ถ้าไม่เอาไปจอลำโพงใกล้ๆ นะ ราคา 6,000 รวมส่งครับ ถ้าต้องการแบบเจาะก็ข้ามไปเลยครับ
ขออนุญาติเวป Acoustic Guitar และร้านน้าซิน ที่ผมได้จัดซื้อมา เพื่อลงคลิปด้วยนะครับ

Mini Flex 2 Mic Model 1 Review from Acoustic Guitar

CATKAWKONG

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 19:32:44 »
ผมมี Miniflex 2 mic Model1 สนใจมั๊ยครับ ซื้อมายังไม่เคยเอาไปติดตั้งเลย สภาพ 100% จริงๆ ลองดูคลิปนะ
เป็น Mic ก็จริง แต่ไม่หอนแน่ ถ้าไม่เอาไปจอลำโพงใกล้ๆ นะ ราคา 6,000 รวมส่งครับ ถ้าต้องการแบบเจาะก็ข้ามไปเลยครับ
ขออนุญาติเวป Acoustic Guitar และร้านน้าซิน ที่ผมได้จัดซื้อมา เพื่อลงคลิปด้วยนะครับ

Mini Flex 2 Mic Model 1 Review from Acoustic Guitar

. เสียงใหม่เสียงเปล่าเลยมั้ยคะ ขอดูรูปได้รึเปล่าคะเป็นยังไง

littlenok002

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 22:06:39 »
หาได้ไวๆครับน้องปุ๊ก

guitarhaha

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2014, 12:34:51 »
ใหม่จริงๆ ครับ ตอนแรกคิดจะเอามาติดกีต้าร์สั่งทำ จนแล้วจนรอดก็ยังไม่ได้ทำ ลองดูรูปได้ ซื้อมายังไง ก็ยังอยู่แบบเดิมเลยครับ
ถ่านผมแกะออกไว้นะครับ แค่เอาใส่ตอนถ่ายรูปเท่านั้น เดี๋ยวผมแถมถ่าน Panasonic Alcaline ให้เลยถ้าซื้อ 089-75958ห้าศูนย์ เดี่ยวจ้า

guitarhaha

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2014, 12:54:55 »
แถมคลิปให้ดู เป็นแนวทางประกอบการตัดสินใจครับ การติดตั้งก็สามารถทำได้เองแบบง่ายแสนง่ายเลย ธรรมชาติสุดๆ เสียงจี่แทบไม่มีเลย

First test of MiniFlex 2Mic model 1

MiniFlex 2 Microphone Model 1 Review

OldiesHunter

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2014, 13:40:34 »
กีต้าร์ All Solid ถ้าไม้สวยๆ หากเจาะก็เสียดายแย่  ไม่สนใจแบบไม่เจาะบ้างหรือครับ ทั้งL.R. Baggs และ Fishman ที่ใช้ Piezo /Mic.แล้วปุ่มปรับอยู่ที่soundhole ก็มีหลายรุ่น หรือไม่ก็แบบติด  Soundhole อย่างที่น้าทอมแนะนำ ส่วน Miniflex 2 Mic.ที่ท่านGuitarhaha แนะนำ เสียงธรรมชาติดีมากครับ ผมมีรุ่น Model 2 แบบมีตัวปรับ ยังใช้อยู่  แต่ถ้าตัดใจไม่เสียดายเนื้อไม้ที่ต้องเจาะก็มีให้เลือกเยอะมากครับ ไปดูที่ร้านน้าตะวันหรือน้าตั้มในบอร์ดเราให้พอเป็นไอเดียก็มีหลายรุ่นครับ

CATKAWKONG

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2014, 13:57:07 »
กีต้าร์ All Solid ถ้าไม้สวยๆ หากเจาะก็เสียดายแย่  ไม่สนใจแบบไม่เจาะบ้างหรือครับ ทั้งL.R. Baggs และ Fishman ที่ใช้ Piezo /Mic.แล้วปุ่มปรับอยู่ที่soundhole ก็มีหลายรุ่น หรือไม่ก็แบบติด  Soundhole อย่างที่น้าทอมแนะนำ ส่วน Miniflex 2 Mic.ที่ท่านGuitarhaha แนะนำ เสียงธรรมชาติดีมากครับ ผมมีรุ่น Model 2 แบบมีตัวปรับ ยังใช้อยู่  แต่ถ้าตัดใจไม่เสียดายเนื้อไม้ที่ต้องเจาะก็มีให้เลือกเยอะมากครับ ไปดูที่ร้านน้าตะวันหรือน้าตั้มในบอร์ดเราให้พอเป็นไอเดียก็มีหลายรุ่นครับ
ไม่ค่อยเสียดายเท่าไหร่อ่ะคะ ทีเเรกก็เสียดายไม้ ตอนนี้ใช้ sonitone เปียโซ่เปลี่ยนใส่ของmatrix
พ่วง eqแยก มันต้องพกหลายอย่าง ไม่ค่อยโอเคเลยคะ เกะกะ อยากได้ lr stage pro เจาะเลย แต่ก็กลัวไม่จบ
เฮ้อออออ. อยากได้เสียงออกแอมป์ดีๆด้วยคะ เพราะเสียงเปล่าเค้าดีมาก