Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ประเมินราคาขาย  (อ่าน 6750 ครั้ง)

TOM1869

• member
Re: ประเมินราคาขาย
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 14:45:38 »
รอเนื้อคู่ เดี๋ยวก็มาครับ
Line id: 081-8718003

Karn Chong

• member
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 14:50:47 »

อย่านานครับ เดี๋ยวพังเสียก่อน5555

gttle

• member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 15:55:03 »
จริงครับ ถ้าจะแยกขาย ให้ขายกีต้าร์ก่อน ขายเคสทีหลังจะดีกว่าครับ

ช่วงนี้ขายยากมากครับ
  ....  ลงขายมาไม่กี่วันเองครับ...ของผมกีตาร์สองตัวล่าสุดลงเป็น 2-3 อาทิตย์หรืออย่าง  effect delay นี่ร่วม 2 เดือนครับ

springwaltz

• member
  • Vet Med
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 16:41:31 »
ผมเวลาขายมักจะออกไวเพราะผมขายเข้าเนื้อเยอะทุกครั้งที่เป็นเช่นนั้นเพราะผมอาจจะไม่ว่างไปส่งให้ได้ตลอดทุกวัน พอมีเวลาว่างเลยยอมเข้าเนื้อเพราะไม่ค่อยว่างจริงๆ สำหรับกีตาร์ของน้ายังใหม่อยู่เลยครับเพิ่ลงขายด้วยใจเย็นๆครับอยากขายไม่เข้าเนื้อก็รอครับเดี๋ยวก็มีคนที่จะซื้อพอดีมาเจอเข้า เดี๋ยวเค้าก็ติดต่อมาเองครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 16:56:20 »
อย่างที่น้าๆหลายคนทราบมาว่าเมื่อ2-3อาทิตย์ที่แล้วผมเพิง่จะซื้อกีต้าร์ Taylor 214ce deluxe มา แล้วลืมนึกไปว่าเพิ่มเงินอีกนิดหน่อยก็จะได้all solidแล้ว อยากให้น้าๆช่วยประเมินราคาหน่อยครับว่าจะขายเท่าไหร่ดี หรือมีใครสนใจก็ติดต่อมาได้ครับ สภาพ99.99% เนื่องจาดหลังเล่นแล้วเช็ดทุกครั้งเก็บเข้าhardcaseก่อนนอน ไม่มีรอยแม้แต่นิดเดียว มีรอยบุ๋มโดยไม่ทราบสาเหตุแต่หากมองด้วยตาเปล่ามองไม่เห็นหรอกครับ
เรียนน้า Karn Chong
ไม่ทราบว่าน้า Karn Chong เมื่อไปซื้อได้ลองเล่น All Solid รุ่นราคาที่ใกล้เคียงกันนั้นหรือเปล่า ไม่แน่นะครับ อาจจะไม่ชอบก็ได้ หรืออาจชอบเพราะความเป็น Solid เท่านั้นก็เป็นอีกเรื่องหนึ่ง
กีต้าร์ของผมเอง กว่าจะตัดสินใจซื้อต้องดูแล้วดูอีกว่าอยู่ในวิสัยที่เราชอบเราต้องการ เลือกแล้วเลือกอีก เมื่อได้มาแล้วก็ไม่อยากปล่อยออกไปเลยครับ ไม่ว่ากีต้าร์ตัวนั้นจะราคาแพงหรือถูก จะเป็นTop Solid หรือ All Solid กีต้าร์แต่ละรุ่นล้วนมีดีอยู่ในตัวของมันเองอยู่ที่เราจะค้นพบและชอบหรือไม่ครับ
214ce Deluxe ก็เช่นกัน มีความพิเศษอยู่ในตัว ผมว่าน้า Karn Chong ลองเล่นและค้นหาสิ่งนั้นจาก 214 ดังกล่าวให้แน่ใจก่อนก็จะดีนะครับ
การจะรีบขายออกไปอย่างไรเสียก็ต้องเป็นในลักษณะมือสองอยู่แล้ว และไม่แน่ว่าเมื่อถึงเวลาหนึ่งอาจจะนึกเสียดายขึ้นมาก็ได้ครับ

J.taka

• member
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 16:57:52 »

อย่านานครับ เดี๋ยวพังเสียก่อน5555
ไม่พังง่ายๆหรอกครับ กีต้าร์ราคาสูง คงจะไม่คล่องเหมือนกีต้าร์ราคาต่ำกว่าหมื่นหรอกครับ ใจเย็นๆ

Cinderella

• member
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 17:24:48 »
ขอออก คคหสต หน่อยนะครับ

หลังจากที่เห็นคุณน้า Karn Chong ตั้งกระทู้มาหลายๆกระทู้พักนี้ตั้งแต่เริ่มหาซื้อกีตาร์
ดูเหมือนน้ายังไม่ได้ศึกษาให้ดีก่อนนะครับเลยใจร้อนซื้อไป ทั้งเรื่องของกีตาร์ที่ต่างๆกัน
รวมถึงการดูแลกีตาร์ต่างๆ ดูน้ายังเป็นมือใหม่มากนะครับ แต่ใครๆก็มีจุดเริ่ม
ทีนี้เข้าใจว่าน้าเริ่มศึกษามากขึ้นมีข้อมูมากขึ้นเลยอยากเปลี่ยนซะแล้ว เพราะเจอสิ่งที่อยากได้มากกว่า

แต่ทั้งนี้ ผมก็คิดว่าน้าอาจจะกำลังใจร้อนขขายออก เพราะน้าคิดว่า 214Deluxe มันราคาใกล้ all solid
เพิ่มตังอีกนิดเดียวก็ได้แล้ว อย่างที่น้า nhoy บอกนะครับ คำว่า all solid กับ top solid มันต่าางกัน
แต่ลองไปฟังเสียงเทียบกันรึยังครับ ตัวใหม่ที่อยากซื้อ อาจเสียงสู้ตัวนี้ไม่ได้ก้ได้นะครับ + รู้สึกตัวนี้เป็น limited ด้วย
ค่อยๆศึกษาให้ดีก่อนครับ ตอนนี้ถ้าขายคือขาดทุนแล้ว แต่หากคิดดี ขายก็ดีกว่าเกบของที่เราไม่อยากได้ไว้คครับ

แล้วน้าตั้งขายได้ไม่ถึง2วัน ก้เริ่มบ่นแล้วว่า "ช่วงนี้กีตาร์ขายไม่ดี"
ตลาดมันมีช่วงของตัวมันเองอยู่แล้วครับ ต่อให้พีคๆคนดูซื้อขายเยอะ ไม่ได้แปลว่าจะซื้อของเราครับ
มันอยู่ที่จังหวะ ทั้งคนขาย คนซื้อ เงิน งบ ราคา สภาพของ หลายอย่างคับ ใจเยนๆ

Karn Chong

• member
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 18:42:32 »
โพสซ้ำโทษครับ** ฝากแอดมินลบทีนะครับ ขอบคุณครับ

ที่อยากขายเพราะว่า ผมจะเพิ่มเงินเพื่อไปทำกีต้าร์handmadeของlinethai เพราะว่าได้ไม้ที่ผมต้องการ แถมยังมีดีไซน์ที่สามารถออกแบบเองได้ครับ เรื่องเสียงก็หลังจากที่ได้ฟังของหลายๆคนดูก็ตรงกับที่ต้องการพอดี

nhoy

• member
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 18:48:17 »
โพสซ้ำโทษครับ** ฝากแอดมินลบทีนะครับ ขอบคุณครับ

ที่อยากขายเพราะว่า ผมจะเพิ่มเงินเพื่อไปทำกีต้าร์handmadeของlinethai เพราะว่าได้ไม้ที่ผมต้องการ แถมยังมีดีไซน์ที่สามารถออกแบบเองได้ครับ เรื่องเสียงก็หลังจากที่ได้ฟังของหลายๆคนดูก็ตรงกับที่ต้องการพอดี
กีต้าร์ฝีมือ ช่างเอ๋ น่าเล่นมากครับ
และ ช่างเอ๋ ก็อัธยาศัยดีมากด้วยครับน้า Karn Chong
ขอให้ได้ตามที่ต้องการไวๆ นะครับ

Karn Chong

• member
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 19:12:54 »

กีต้าร์ฝีมือ ช่างเอ๋ น่าเล่นมากครับ
และ ช่างเอ๋ ก็อัธยาศัยดีมากด้วยครับน้า Karn Chong
ขอให้ได้ตามที่ต้องการไวๆ นะครับ

ขอให้เป็นอย่างที่น้าหน่อยว่าครับ พระเจ้าอวยพรครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 19:16:31 »
ขอพระเจ้าอวยพระพรน้า Karn Chong ด้วยเช่นกันครับ