Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ที่นี่มีใครรับแลกกีต้าร์มั้ยครับ?  (อ่าน 1000 ครั้ง)

Karn Chong

• member
ผมมี Taylor 214ce dekuxe ถ้าเป็นรุ่นที่สูงกว่าจะเพิ่มเงินให้ครับ

--------------------------------------------------------------------
(( ย้ายกระทู้มาจากห้องพูดคุย #ตั้งกระทู้ผิดห้อง# by admin))
--------------------------------------------------------------------

J.taka

• member
Re: ที่นี่มีใครรับแลกกีต้าร์มั้ยครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 11:51:23 »
ต้องลงห้องซื้อขายครับ ลงว่ารับเเลก รุ่นสูงกว่าหรือจะเจาะจงรุ่นก็ใส่ไปด้วยครับ  ส่วนจะมีใครรับเเลกก็เห็นมีน้าๆที่นี่เค้าก็ลงรับเเลกกันนะครับ

TOM1869

• member
Re: ที่นี่มีใครรับแลกกีต้าร์มั้ยครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 14:35:40 »
มีแต่ Yamaha Japan
Line id: 081-8718003

nhoy

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 16:58:04 »
เรียนน้า Karn Chong
ถ้าน้า Karn Chong ตั้งใจว่าอยากจะได้ Custom Guitar โดย "ช่างเอ๋" ผมว่าลองติดต่อพูดคุยกับ "ช่างเอ๋" ก่อนก็ได้ครับ
ปรึกษาขอคำแนะนำดู "ช่างเอ๋" อัธยาศัยดีมาก น่าจะดีกว่านะครับ
แต่หากไม่ใช่เช่นนั้นแล้ว ถ้าต้องการจะลงแลกกีต้าร์กับน้าๆ ก็ลองลงไว้ในห้องซื้อขาย และบอกไปเลยว่าน้า Karn Chong อยากจะแลกกับกีต้าร์อะไร-รุ่นใดครับ
จะอย่างไรก็ตามขอให้ได้ตามความประสงค์ของน้า Karn Chong ไวๆ นะครับ 

Cinderella

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2014, 01:16:48 »
เห็นด้วยกับน้า nhoy นะครับ

ขอออก คคหสต หน่อยนะครับ

หลังจากที่เห็นคุณน้า Karn Chong ตั้งกระทู้มาหลายๆกระทู้พักนี้ตั้งแต่เริ่มหาซื้อกีตาร์
ดูเหมือนน้ายังไม่ได้ศึกษาให้ดีก่อนนะครับเลยใจร้อนซื้อไป ทั้งเรื่องของกีตาร์ที่ต่างๆกัน
รวมถึงการดูแลกีตาร์ต่างๆ ดูน้ายังเป็นมือใหม่มากนะครับ แต่ใครๆก็มีจุดเริ่ม
ทีนี้เข้าใจว่าน้าเริ่มศึกษามากขึ้นมีข้อมูมากขึ้นเลยอยากเปลี่ยนซะแล้ว เพราะเจอสิ่งที่อยากได้มากกว่า

แต่ทั้งนี้ ผมก็คิดว่าน้าอาจจะกำลังใจร้อนขขายออก เพราะน้าคิดว่า 214Deluxe มันราคาใกล้ all solid
เพิ่มตังอีกนิดเดียวก็ได้แล้ว อย่างที่น้า nhoy บอกนะครับ คำว่า all solid กับ top solid มันต่าางกัน
แต่ลองไปฟังเสียงเทียบกันรึยังครับ ตัวใหม่ที่อยากซื้อ อาจเสียงสู้ตัวนี้ไม่ได้ก้ได้นะครับ + รู้สึกตัวนี้เป็น limited ด้วย
ค่อยๆศึกษาให้ดีก่อนครับ ตอนนี้ถ้าขายคือขาดทุนแล้ว แต่หากคิดดี ขายก็ดีกว่าเกบของที่เราไม่อยากได้ไว้คครับ

แล้วน้าตั้งขายได้ไม่ถึง2วัน ก้เริ่มบ่นแล้วว่า "ช่วงนี้กีตาร์ขายไม่ดี"
ตลาดมันมีช่วงของตัวมันเองอยู่แล้วครับ ต่อให้พีคๆคนดูซื้อขายเยอะ ไม่ได้แปลว่าจะซื้อของเราครับ
มันอยู่ที่จังหวะ ทั้งคนขาย คนซื้อ เงิน งบ ราคา สภาพของ หลายอย่างคับ ใจเยนๆ
ที่อยากขายเพราะว่า ผมจะเพิ่มเงินเพื่อไปทำกีต้าร์handmadeของlinethai เพราะว่าได้ไม้ที่ผมต้องการ แถมยังมีดีไซน์ที่สามารถออกแบบเองได้ครับ เรื่องเสียงก็หลังจากที่ได้ฟังของหลายๆคนดูก็ตรงกับที่ต้องการพอดี

เคยทักน้าไปรอบนึงแล้วนะครับว่าให้ใจเย็นลงนิสนึง ด้วยความหวังดี ดูแล้วน้ายังใจร้อนมากๆนะครับ
ตกลงจะเอา taylor หรือจะ handmade? ผมว่าแบบนี้จะลงเอยไม่สวยนะครับ อาจจะมีปัญหาอีก
ค่อยๆศึกษาเอาให้แน่ก่อนดีไหมครับ

ผมมี Taylor 214ce deluxe ผมกำลังมองหา 312ce , 314ce โดยผมจะเพิ่มเงินสดให้ครับ^^

น้าลองไปเล่นทั้ง2ตัวใน Music collection รึยังครับ ผมเป็นห่วง กลัวไม่ได้ลองเสียงก่อน
ชอบตัวไหนก็ค่อยแลกตัวนั้นครับ 12 กับ 14 มันก็คนละทรงกันเลย ให้คนละอารมณ์เลย
ต่างกันค่อนข้างมากนะครับ :)

ขอให้พบตัวที่ใช้เร็วๆนะคับผม

ปล. กระทู้ผิดห้องระวังโดนเด้งนะครับ
ปลล. ตั้งกระทู้ซ้ำเยอะมากครับ รอคนมาตอบก็ได้ครับไม่ต้องตั้งใหม่ทุกรอบ