Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศเรียกคืนสินค้า Martin Lee Guitar  (อ่าน 30024 ครั้ง)

torpc

• member
Re: ขอชี้แจงกรณี ผ่ากีตาร์ Martin Lee
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 22:28:00 »
    rockman น้าเอาไปเลย 1 like ...ผมว่ากระทู้นี้ดีนะ ไว้ให้น้องๆ หรือ พี่ๆ มือใหม่ได้ศึกษาว่าอันไหนโซลิด อย่างไหนลามิเนต  ...

One L❤️ve

• member
  • Stand by You
Re: ขอชี้แจงกรณี ผ่ากีตาร์ Martin Lee
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 22:32:31 »
     "ส่วนใหญ่ พวกโวยวาย ไม่ได้เป็นลูกค้าหรอก แต่คือนักวิจารณ์" หมายถึง ผู้ที่ออกมาแสดงความคิดเห็นในเชิงต่าง แล้วกลายเป็นพวกโวยวาย แล้วจะตั้งกระทู้ให้ช่วยกันดูทำ...อะไรครับ

ไอ้พวกนี้ คล้ายๆกันคือ ไม่มีความรู้หรือไม่มีความคิดเห็น มัวแต่จะรอคำตอบจากเจ้าของกระทู้ (ไม่รู้ต้องรออีกนานแค่ไหน) แล้วจะตั้งกระทู้มาให้ช่วยกันดูทำไมครับ น้าๆเค้าก็อาศัยประสบการณ์มาช่วยแสดงความคิดเห็นตรงๆ ไม่อ้อมค้อม ซึ่งก็มีแต่จะเข้าเนื้อ มันยังไปบอกว่าพวกเค้าเหล่านี้เป็นพวกโวยวายอีก

กระทู้เริ่มเดิมทีเค้าบอกให้ช่วยพิจารณาหน่อยว่าไม้แท้หรือลามิเนต (ซึ่งมาเปลี่ยนหัวข้อกระทู้ทีหลัง) เพิ่งเข้ามาอ่าน มันดันมาบอกให้ หยุดแป๊ป 555

One L❤️ve

• member
  • Stand by You
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 22:37:28 »
    rockman น้าเอาไปเลย 1 like ...ผมว่ากระทู้นี้ดีนะ ไว้ให้น้องๆ หรือ พี่ๆ มือใหม่ได้ศึกษาว่าอันไหนโซลิด อย่างไหนลามิเนต  ...
น้าให้ 1 like เองเหรอ งั้นผมเกทับ เอาไป 10 like เลยครับ น้า rockman 555

core5

• member
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 23:36:38 »
555 มันยังไม่เข้าใจอีก

Korn_FT

• member
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 00:11:21 »
ติดตามกระทู้มานาน ถูกใจความคิดเห็นน้าๆหลายท่าน โดยเฉพาะน้า Rockman นั้นกล้าที่จะพูดในสิ่งที่เราๆ หลายคนอาจจะไม่กล้า เพราะอาจจะเกรงอกเกรงใจกันอยู่ "ทำดีมาโดยตลอด ไม่ใช่จะทำผิดไม่ได้ ผิดต้องยอมรับผิด" เรื่องนี้ผมว่าเราทุกคนไม่มีใครต้องการที่จะมาบอกว่าร้านหลอกลวงลูกค้าหรืออย่างไร แต่เพียงเเค่ต้องการคำอธิบายสำหรับทุกเรื่องที่เกิดขึ้น และวิธีการแก้ไขเรื่องนี้สำหรับลูกค้าที่ซื้อไปเท่านั้นเอง

ส่วนคนที่พยายามออกมาพูกว่า ยอมรับได้ในราคานี้ ได้กีต้าร์ขนาดนี้ก็โอเคแล้ว หรือ เคยเป็นลูกค้าร้านนี้มานานเค้าบริการมาดีตลอด ผมไม่เข้าใจว่าน้าๆเหล่านั้น ต้องการจะสื่ออะไรครับ

ขอโทษด้วยครับ ถ้าความคิดเห็นผมไม่ตรงกับน้าๆท่านอื่น แค่หลังๆรู้สึกว่า สังคมเวปบอร์ดเราหลังๆ จะมีคนที่ใช้ที่แห่งนี้ เพื่อผลประโยชน์ของตัวเองหรือ พวกของตน มากกว่าจะเป็นการแนะนำ หรือตอบคำถามด้วยความจริงใจ เหมือนแต่ก่อน

Judge Dredd

• member
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 01:06:10 »
ผมขอกลืนคำพูดผมหน่อยครับ (ผมเคยบอกแล้วว่าผมก็ไม่ได้ดีเด่อะไร และผมก็เป็นอีแอบเข้ามาดูกระทู้นี้อีกเช่นกัน)

ผมยังไม่เห็นว่าจะเป็นปัญหาอะไรเลย ผิดก็คือผิด ถูกคือถูก ถ้าทบทวนข้อเท็จจริงทั้งหมดอยางรอบคอบแล้ว ผลมันคือการผิดพลาด หรือกลายเป็น top laminate เดี๋ยวร้านเขาก็ออกมาจัดการดูแล รับผิดชอบกับลูกค้าของเขาเองล่ะครับ

ผมเข้าใจว่า martin lee น่าจะมาจากร้านนำเข้าและตัวแทนจำหน่ายสองร้าน คือ (เจ้าเดียวกับ veelah) music support เอง ร้านเขาทำการค้ามานาน ไม่ใช่ร้านเล็กๆ หรือร้านที่ขายของในที่ลับ ซื่อเสียงก็สะสมมานาน ส่วน Lucky music ก็เป็นบริษัท มหาชน ขายเครื่องดนตรีมาเป็นสิบๆ ปี
ทั้งหมดร้านเขาจะดูแลลูกค้าเขาเอง ผมเคยซื้อ veelah จาก music support เขาก็ดูแลให้ดี ผมก็พอใจกับบริการ

ส่วนใหญ่ พวกโวยวาย ไม่ได้เป็นลูกค้าหรอก แต่คือนักวิจารณ์ ผมว่าหยุดวิจารณ์แป๊ป แล้วรอร้านค้าเขาจัดการดูแลเรืองนี้ต่อ จะดีกว่า
ไม่ต้องร้อนใจไปหรอก ร้านค้าเขาต้อง keep ลูกค้าเขาอยู่แล้ว

"หยุดวิจารณ์แป๊ป" หมายถึง ให้รอฟังคำอธิบายหรือความรับผิดชอบของผู้เกี่ยวข้อง
ไม่ได้หมายถึง ห้ามวิจารณ์ หลังเขามาอธิบายแล้ว จะวิจารณ์ต่อก็ค่อยว่ากัน
คือ ตอนนี้ไม่อยากอ่านคำวิจารณ์ แต่อยากฟังคำอธิบายทางร้าน ครับ

ผมเคยเล่ยอีกเวบ เกี่ยวกับรถ
ไอ้พวกนี้ คล้ายๆกันคือ พยายามแตกประเด็นให้เป็นเรื่อง
เขียนตรงๆมันยังลากให้ลงคลองได้

เราบอกให้หยุดแป๊ป มันบอกว่า เราห้าม 555

ใครไม่เข้าใจน้า core5 ไม่เป็นไรครับ แต่ผมคนนึงล่ะที่เข้าใจน้า core5 ครับ

เพราะ ดูจากที่น้าพิมพ์ถึงน้าๆที่เข้ามาวิจารย์ แล้วบอกว่าเป็น "พวกโวยวาย"

หรือ ที่น้าพิมพ์ถึงน้าคนนึง แล้วใช้คำว่า "มัน" กับ "ไอ้พวกนี้"

ทำให้ผมเข้าใจน้า core5 มากครับ

ป.ล. ไม่ต้องกังวลนะครับว่าจะไม่มีคนเข้าใจ เพราะว่าผมคนนึงล่ะครับที่เข้าใจน้า core5 ครับ

composer

• member
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 01:19:54 »
อ่านกระทู้ตั้งแต่ยังมีความเห็นแค่ สอง-สาม ความคิดเห็น ก็ติดตามมาเรื่อยๆ เพราะได้ความรู้และความคิดเห็นที่หลากหลายจากหลายๆ ท่าน ตอนนี้กระทู้เริ่มยาวไปเรื่อยๆ ใจผม ณ.เวลานี้อยากให้ อ. เจ้าของกระทู้แวะมาอัพเดตข้อมูลนิดนึงครับว่ามันยังไงแน่ ไม่อยากให้ปล่อยกระทู้ทิ้งแบบนี้ แต่โดยส่วนตัวคิดว่าน่าจะเป็น laminate เช่นกันครับ แต่ไม่กล้าฟันธงนะครับเพราะยังไม่เคยเห็นสินค้าตัวจริงน่ะครับ แล้วอีกอย่าง ผมความรู้และความชำนาญน้อย อาจจะมองผิดพลาดไปได้ ยังไงขอฟังความคิดเห็นจากเพื่อนๆ ต่อไปเรื่อยๆ และที่สำคัญอยากรอฟังข้อมูลจาก อ.เจ้าของกระทู้เพิ่มเติมน่ะครับ 

แต่ตัวผมเองคิดในใจอยู่ว่า ถ้าเป็นไม้อัดจริง งานนี้ไม่ลูกค้าที่ซื้อไป ก็เป็นตัวแทนที่นำสินค้าเข้ามาโดนหมกเม็ดจากโรงงานจีน แต่ผมก็ยังเชื่อในตัวแทนครับ เพราะบอกตามตรง จะค้า-ขายกับพี่จีน อันตรายมากๆ ถ้าไม่แน่จริง เพราะสอดไส้กันสุดๆ ก็ขนาดไข่ไก่ยังเคยเห็นมีข่าวว่ามีของปลอมเลย นับประสาอะไรกับของมีราคาสูงกว่านั้นน่ะครับ ผิด-ถูกก็ขออภัยทุกๆ ท่านด้วย  :)

Judge Dredd

• member
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 02:01:30 »
ผมลบข้อความของน้า rockman ให้แล้วนะครับ

ขอให้น้า rockman มีแต่ความสุขมากๆนะครับ เพราะน้าเป็นคนดีในสายตาผมคนนึงครับ

nessie

• member
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 02:43:37 »
ลบการอ้างคอมเม้นท์ท่านrockman ตามที่ร้องขอมาแล้วครับ

guitar_import

• member
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 03:15:47 »
บางที ความผิดพลาดมันอาจจะเกิดจากความ"ไม่รู้จริง"ก็เป็นได้ครับ ผมว่าอย่าเพิ่งคิดไปถึงขั้นเจตนาบิดเบือนเลย ถ้าสมมติว่าเป็นผม หากต้องการเจตนาหลอกลวงหรือบิดเบือนจริงๆ ผมคงทำตัวที่เป็นไม้จริงขึ้นมาใหม่ แล้วเอามาผ่าโชว์ลงYouTubeครับ อย่าลืมครับว่าในบ้านไม้แห่งนี้มีน้าๆที่เก่งๆเยอะ หากเป็นคุณจะกล้าเอากีตาร์ไม้อัดมาผ่าแล้วบอกว่าเป็นไม้แท้ โดยที่รู้อยู่แก่ใจว่ามันคือไม้อัดอย่างนั้นหรือครับ??? ดังนั้นผมจึงสรุปว่า น่าจะเกิดจากความไม่รู้จริงมากกว่า ไม่น่าจะใช่การหลอกลวง

Mr.Hotfret

• member
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 07:01:01 »
วันนี้ก็หวังว่าทางร้านจะมาตอบนะครับ เพราะนานมากแล้ว

rockman

• member
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 07:28:59 »
น้า Judge Dredd ครับ น้า nessie ครับ
ผมลบคอมเมนท์ไปแล้ว เพื่อไม่ให้เกิดการเข้าใจผิด และเป็นผลเสียกับตัวผมเองและทางร้าน ยังไงรบกวนน้าๆลบ quote ออกให้ด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

Mr.Hotfret

• member
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 08:31:39 »
เหมือนจะประกาศเรียกคืนสินค้าทางเฟสบุ๊คแล้วครับ ถือว่าได้ทางร้านทำตามที่พูดไว้

SOUNDHOLE

• member
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 08:37:45 »
ด้วยความเคารพครับ .. ตัวที่นำมาผ่าพิสูจน์ในคลิป ใช่รุ่นเดียวกับรุ่นที่รีวิวนี้ไหมครับ

<a href="http://youtu.be/qVqku-Ov7wc" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://youtu.be/qVqku-Ov7wc</a>

rockman

• member
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 09:01:50 »
ยินดีกับทุกฝ่ายด้วยครับที่เรื่องนี้จบลงได้ด้วยดี โดยส่วนตัวผมขออภัยทางร้านอีกครั้งนะครับ

Mr.Hotfret

• member
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 09:27:35 »
น้า Judge Dredd ครับ น้า nessie ครับ
ผมลบคอมเมนท์ไปแล้ว เพื่อไม่ให้เกิดการเข้าใจผิด และเป็นผลเสียกับตัวผมเองและทางร้าน ยังไงรบกวนน้าๆลบ quote ออกให้ด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

จริงๆก็ไม่ต้องลบก็ได้นี่ครับ เพราะมันเป็นการแสดงความคิดเห็นเท่านั้นเอง แต่ก็เป็นสิทธิ์ของน้า

Judge Dredd

• member
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 10:58:17 »

music_support_shop

• member
  • สินค้าเปลี่ยนคืนได้ใน 30 วัน
    • html://www.musicsupport.shop
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 11:27:05 »

pannpower

• member
Re: ประกาศเรียกคืนสินค้า Martin Lee Guitar
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 11:33:56 »

^__________^  ปัญหาทุกอย่างมีทางแก้ครับ

Judge Dredd

• member
Re: ประกาศเรียกคืนสินค้า Martin Lee Guitar
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 11:52:04 »
ข้อกังขากระจ่างแจ้งครับ

ขอขอบพระคุณ Music Support Shop มา ณ โอกาสนี้ไว้ด้วยครับ

และที่ขาดไม่ได้เลย ก็คือ ประสบการณ์และความกล้าของน้าๆหลายๆคนที่มาช่วยแสดงความคิดเห็นในกระทู้นี้ครับ ขอบพระคุณมากๆครับ