Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศเรียกคืนสินค้า Martin Lee Guitar  (อ่าน 30022 ครั้ง)

redtopup

• member
Re: ขอชี้แจงกรณี ผ่ากีตาร์ Martin Lee
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 19:12:09 »
จริงๆแล้วยังมีกีต้าร์อีกหลายยี่ห้อเลยครับในเมืองไทยและหลายรุ่นด้วย ที่ผมเองก็สงสัย แต่ไม่กล้าปริปากพูด เพราะไม่มีหลักฐาน เพราะไม่มีกีต้าร์ยี่ห้อนี้นั้นอยู่ในครอบครอง ที่สงสัย และถ้าไปสงสัยพิสูจน์จะได้อะไรกับตัวเรา มีแต่เข้าเนื้อตัวเองทั้งนั้น ดีไม่ดีเจอ เจอฟ้องอีกตะหาก
กีต้าร์คลาสสิคตัวล๊ะ 2 หมื่นกว่าถึงสามหมื่นกว่าสำหรับกีต้าร์คลาสสิค แล้วบอกว่าไม้แท้หน้าบางยี่ห้อบอกว่าแท้ทั้งตัว  ผมเองคาใจมากๆแต่ไม่อยากเอ๋ยยี่ห้อ เพราะเท่าที่ผมสัมผัสมากีต้าร์ไม้แท้ทั้งตัวนั้นราคาใก้ลทะลุแสนทั้งนั้นและเลยขึ้นไปสำหรับกีต้าร์คลาสสิค
แบ่งออกเป็น สองประเด็น ประเด็นแรกเสียงถูกใจราคาสมเหตุผลก็จบ
ประเด็นต่อมา เรื่องของการโฆษณา ขนาดยามาฮ่าหลายรุ่น ผมยังไม่เชื่อเลยแหละครับ ว่าไม้หน้าแท้
แล้วใครจะไปจับผิดล๊ะขนาดคนเอากีต้าร์มารีวิว ตัวแทนว่าไงก็ว่าตามเค้าไป ตัวแทนนั้นได้ผลประโยชน์ไปเต็มๆ
คนมารีวิวกีต้าร์ ตกเป็นเหยื่อรึเปล่าครับแบบนี้  ไม่ได้ตกเป็นเหยื่อแน่ๆเพราะมีผลตอบแทน คนจะซื้อยังไงก็พิจรณากัน เอาเอง และอย่าให้หูหลอกตัวเอง ว่า เราได้ไม้แท้มา ยิ่งเบิรน์นานหลายปีแล้วเสียงกีต้าร์จะดีขึ้น สุดท้ายกลายเป็นไม้อัดแรงอัดสูงปะผิวด้วยเยื่อไม้รีดบางๆ แล้วอุปมาไปว่ากีต้าร์เสียงดีขึ้นทุกวัน   ความจริงยังไงก็พิสูจน์ได้ 
ท้ายที่สุดแล้วกีต้าร์จะเสียงดีและชอบต้องเสียงดีตั้งแต่วันแรกที่ซื้อแล้วครับ อย่าไปหวังว่า เล่นนานๆหลายๆปี แล้วเสียงจะดีขึ้นจนผิดหูผิดตา ซึ่งไม้ปะผิวเนี่ยแหละครับ ยิ่งนานเสียงยิ่งทึบอีกตะหาก
     เออว่ะครับน้า redtopup ขอบคุณน้ามากๆเลยครับ สำหรับข้อความเหล่านี้ มันช่วยเตือนสติผมได้มากๆเลยครับ เพราะไม่ว่าผลมันจะออกมาเป็น A หรือ B ผู้ที่ได้รับผลประโยชน์ก็มีแค่เพียง A กับ B เท่านั้น ส่วนตัวผมก็ไม่ได้รับผลประโชน์อะไรเลย มิหนำซ้ำยังจะมีแต่เข้าเนื้ออย่างที่น้าได้กล่าวไว้อีกด้วยสิครับ

ขอบคุณมากๆครับน้า redtopup ที่ช่วยเตือนสติผม ขอบคุณจริงๆครับ

สุดท้ายนี้ ผมต้องกราบขอโทษต่อสิ่งที่ผมได้พิมพ์ลงไป แล้วก่อให้เกิดความไม่สบายใจต่อน้าๆบางท่านด้วยนะครับ

ไปล่ะครับ ไปอยู่ห้องซื้อ-ขายดีกว่า กีต้าร์ตัวเองยังขายไม่ออกเลย 555 บาย ฟิ้ว

น้าให้ข้อมูลที่ถูกต้องครับ ละเอียดยิบ ทีแรกผมก็ไม่ได้สนใจอะไรมากครับ
มาดูราคาขายที่น้าคนนึงโพสเอาไว้ผมเลยกลับมาดูใหม่อีกเที่ยว เลยเห็นที่น้าโพสรูปให้ดู
เครสนี้ถือว่าน้าให้ความรู้มากที่หาข้อมูลมา ได้อย่างเเม่นยำ
น้ามีจุดประสงค์ที่ดี สังเกตุได้จากภาษาการพิมท์ 
อย่างที่ผมบอก แต่แรกเลย สงสัยกันนัก ผ่ามานิดนึง เอาลงไปในทินเนอร์เลย แป๊บเดียวก็รู้ผลแล้ว ไม่ต้องมานั่ง ลายไม้ต้องสองด้านแซมกลางต่อกันอะไรแล้ว 
ขนาดไก่ เคเอฟซี ยังเอา น้ำยา ฉีดเข้าไปในเนื้อไก่เลย แล้วถึงอบและทอดเนื้อมันถึงนุ่ม
แล้วไม้อัด ทำเส้นทำไมจะทำไม่ได้ ทำมาชิ้นนึงปั๊มกดลายก็ขึ้นแล้วแหละครับ
เข้าตัวเองอีกล้วนๆอีกเช่นกัน
ยังไงก็ขออภัยกับตัวแทนด้วยครับ เจตนานั้น มันแค่คำโฆษณาเอง แท้ๆ ที่ยุคสมัยนี้ อะไรก็ไม้หน้าแท้ ในราคาเท่านี้นั้น
ในท้องตลาดมีอยู่หลายยี่ห้อด้วยครับ ที่เป็นมาตั้งแต่สเป็คผู้ผลิตแล้ว ที่โฆษณาเอาไว้ เพื่อหวังผลทางการค้า คนนึงทำ อีกญี่ห้อนึงก็ต้องทำตาม มันเป็นธรรมชาติอยู่แล้วของแบบนี้
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

CalmForHappy

• member
  • YAMAHA และ K.YAIRI
ด้วยความเคารพทุกความเห็นและเข้าใจถึงความรู้สึกของคนรักกีตาร์ทุกท่าน
ขออนุญาตชี้แจงความเป็นไปเป็นมาของเรื่องนี้ ดังนี้ครับ
ก่อนที่เราจะลงมือผ่าตัด ได้มีการประชุมกันหลายฝ่าย หลายครั้ง
และหนึ่งในผู้ร่วมประชุมคือลูกค้าท่านหนึงที่ได้ของไปแล้ว (กีตาร์ตัวนี้กลับมาที่ร้านแล้วส่งตัวใหม่ไปแทน)
และท่านยืนว่าเป็นลามิเนตไม่ใช่ไม้แท้ เลยเถิดไปถึงขนาด
จะฟ้องร้องว่าร้านเราหลอกลวงประชาชน  (งานเข้า)
เรียนตามตรงเราเองก็รู้สึกหวั่นไหว
โรงงานมันแหกตายัดใส้มาหรือเปล่า
ผลการประชุม สรุปว่าให้มีมาตรการดังนี้
1.ผ่าพิสูจน์โดยการให้มีการบันทึก VDO เพื่อเป็นหลักฐาน
2.ถ้าผลเป็นไม้อัด ให้เรียกคืนสินค้าทั้งหมด และคืนเงินให้ลูกค้า ยกเลิกการสั่งของล็อตถัดไป
3.ถ้าผลเป็นไม้จริง ให้ประชาสัมพันให้เกิดความเข้าใจที่ตรงกันว่าเป็นไม้แท้

ด้วยความเคารพทุกท่าน จากข้อความข้างบนนี้ทางร้าน music_suppor ก็รับประกัน และรับผิดชอบให้ ผู้ซื้อทุกท่านแล้วนะครับ
ผมว่าหากท่านใดสามารถพิสูจน์เป็น ลามิเนต ก็ชี้แจงไปทางร้านเลยจะดีกว่าครับ เชื่อว่าทางร้านมีคำตอบให้แน่นอน
ปล.ไม่มีส่วนได้เสียกับทางร้านครับ แต่อยากให้ทุกฝ่ายสบายใจ*----*

กีต้าร์มหาเวทดูดดาว

J.taka

• member
Re: ขอชี้แจงกรณี ผ่ากีตาร์ Martin Lee
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 19:49:20 »
กระทู้ผมเข้ามาตอบตั้งเเต่เเรกนั้นผมก็ไม่คาดคิดนะว่าจะฮอตอะไรขนาดนี้ครับ  ผมเองก็รู้สึกนะเหมือนตัวเองจะกลับไปกลับมา  อยากจะให้ข้อคิดนิสนึงว่าความจริงการดูไม้ลามิเนตหรือไม้จริงนั้นไม่ใช่เรื่องยากเเละต้องพึ่งช่าง เเต่อย่างไรครับ เเละที่จริงนั้นไม่จำเป็นต้องผ่าด้วยเพราะสามารถดูตรงซาว์โฮลได้ก็บอกได้ครับ  ยกเว้นกีต้าร์ตัวนั้นทำสีตรงขอบไม้ตรงซาวโฮล ซึ่งผมเองก็เคยเจอเเละสงสัยเค้าจะมาทำสีเพื่ออะไรกันเพราะไม้หน้าก็เป็น nt ซึ่งอันนั้นคงต้องผ่าดู
ปล.ขอให้ทุกท่านมีความสุขกับการรักที่จะเล่นกีต้าร์เหมือนๆกันครับ

One L❤️ve

• member
  • Stand by You
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 02:19:29 »
กระทู้ผมเข้ามาตอบตั้งเเต่เเรกนั้นผมก็ไม่คาดคิดนะว่าจะฮอตอะไรขนาดนี้ครับ  ผมเองก็รู้สึกนะเหมือนตัวเองจะกลับไปกลับมา  อยากจะให้ข้อคิดนิสนึงว่าความจริงการดูไม้ลามิเนตหรือไม้จริงนั้นไม่ใช่เรื่องยากเเละต้องพึ่งช่าง เเต่อย่างไรครับ เเละที่จริงนั้นไม่จำเป็นต้องผ่าด้วยเพราะสามารถดูตรงซาว์โฮลได้ก็บอกได้ครับ  ยกเว้นกีต้าร์ตัวนั้นทำสีตรงขอบไม้ตรงซาวโฮล ซึ่งผมเองก็เคยเจอเเละสงสัยเค้าจะมาทำสีเพื่ออะไรกันเพราะไม้หน้าก็เป็น nt ซึ่งอันนั้นคงต้องผ่าดู
ปล.ขอให้ทุกท่านมีความสุขกับการรักที่จะเล่นกีต้าร์เหมือนๆกันครับ
อย่าให้บอกนะว่า "กีต้าร์ตัวนั้นทำสีตรงขอบไม้ตรงซาวโฮล ซึ่งผมเองก็เคยเจอเเละสงสัยเค้าจะมาทำสีเพื่ออะไรกัน" ยี่ห้ออะไร อิอิ

เอ้า ใครไปนั่งส่องซาวด์โฮลกีต้าร์ตัวเองมั่ง ยกมือขึ้น ;D ;D ;D

ป.ล.ขอให้น้าๆทุกท่านมีความสุขกับการเล่นกีต้าร์เช่นกันครับ

Mr.Hotfret

• member
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 06:23:32 »
หวังว่าจะได้ความคืบหน้าจากทางร้านในประเด็นนี้โดยเร็ววันครับ

ballee45

• member
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 08:40:52 »
ผมก็ไปนั่งส่อง ขอบซาวโฮลทำสี กีตาร์ของผมอยู่พักใหญ่ครับ   แต่ดูไปดูมา  ลืมไป ดูไม่เป็นนี่หว่า ฮ่า ๆๆ     

1900

• member
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 12:05:58 »
รอฟังคําตอบจากอ.และบริษัทผู้นําเข้าอยู่เหมือนกันครับ ผมเองเป็นคนแรกที่เข้ามาดูหน้านี้และลองเอารูปไปดูแล้วดูไม่ชัด จนถึงลองทําเป็นขาวดําปรับสีเพื่อหาเส้นวงปีไม้ หรือรอยปิดผิวโดยไม่รู้ว่ากีต้าร์เป็นกีต้าร์อะไร จากที่เห็นและเปรียบเทียบกับสิ่งที่เคยเห็นมาก่อนและกีต้าร์ผมเองด้วน ผมลงความเห็นไปว่าเป็นไม้ปิดผิวไม่ใช่ไม้จริง(ในpostที่ 2) ต่อมาทางอ.ก็ลงคลิปตัดกีต้าร์ ผมเองก็มองไม่ชัดและไม่แน่ใจ และต่อๆมาก็เห็นเพื่อนๆน้าๆเข้ามาพูดถึงกรณีนี้อย่างมากมายหลายท่าน ผมก็คิดว่าทางผู้นําเข้าควรจะรีบชี้แจงอะไรให้ชัดกว่านี้ และคงไม่ลืมว่าคําโฆษณาหลักของกีต้าร์รุ่นนี้คือ Top Solid ราคาไม่ถึงสามพัน เพื่อความกระจ่างชัดในข้อมูลครับ :-\
...
top solid กีต้าร์ผมเองเป็นกีต้าจีนเหมือนกัน ราคาขาย 6500 รวมปิคอัพฟิชแมน 101 ซาวด์โฮลก็เก็บงานไม่ค่อยเนียนเหมือนกันเอามือลูบดูจะหยาบๆรอบๆซาวด์โฮลดูตาปล่าวก็มองยากเหมือนกัน แต่ถ่ายรูปมาก็ชัดเจนดีในลายไม้และดูไม่ยากว่าเป็น top solid ครับ

hotman555

• member
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 14:04:05 »
เรื่องนี้น่าติดตามจริงๆ

SOUNDHOLE

• member
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 14:31:47 »
ด้วยความเคารพทุกความเห็นและเข้าใจถึงความรู้สึกของคนรักกีตาร์ทุกท่าน
ขออนุญาตชี้แจงความเป็นไปเป็นมาของเรื่องนี้ ดังนี้ครับ
ก่อนที่เราจะลงมือผ่าตัด ได้มีการประชุมกันหลายฝ่าย หลายครั้ง
และหนึ่งในผู้ร่วมประชุมคือลูกค้าท่านหนึงที่ได้ของไปแล้ว (กีตาร์ตัวนี้กลับมาที่ร้านแล้วส่งตัวใหม่ไปแทน)
และท่านยืนว่าเป็นลามิเนตไม่ใช่ไม้แท้ เลยเถิดไปถึงขนาด
จะฟ้องร้องว่าร้านเราหลอกลวงประชาชน  (งานเข้า)
เรียนตามตรงเราเองก็รู้สึกหวั่นไหว
โรงงานมันแหกตายัดใส้มาหรือเปล่า
ผลการประชุม สรุปว่าให้มีมาตรการดังนี้
1.ผ่าพิสูจน์โดยการให้มีการบันทึก VDO เพื่อเป็นหลักฐาน
2.ถ้าผลเป็นไม้อัด ให้เรียกคืนสินค้าทั้งหมด และคืนเงินให้ลูกค้า ยกเลิกการสั่งของล็อตถัดไป
3.ถ้าผลเป็นไม้จริง ให้ประชาสัมพันให้เกิดความเข้าใจที่ตรงกันว่าเป็นไม้แท้

.. ด้วยความเคารพครับ .. ในกรณีที่ข้อ 3. ได้ผลลัพธ์เป็นไม้จริง จากการผ่าพิสูจน์ของผู้จัดจำหน่าย ซึ่งได้ฟันธงเป็นที่เรียบร้อย และส่งผลให้เมีการประชาสัมพันธ์ให้เกิดความเข้าใจที่ตรงกันว่าเป็นไม้แท้ ดังที่ระบุไว้ในข้อ 3  ...แต่ถ้าลูกค้าที่ซื้อไปยังคงไม่มั่นใจในสเป็คดังกล่าว ขั้นตอนยังสามารถย้อนกลับไปที่ข้อ 2. ได้อีกหรือไม่ครับ  หรือถ้าผ่านขั้นตอนข้อ 3. ไปแล้วเป็นอันเสร็จสิ้นกระบวนการ 

One L❤️ve

• member
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 16:14:14 »
ด้วยความเคารพนะครับ อิอิ เอามั่ง ;D

ยิ่งเนิ่นนาน หมายถึง ยิ่งเตรียมการ

Sumojeab

• member
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 16:37:56 »
ขออนุญาต นำเสนอภาพกีต้าร์ Top Solid @ Made in China ของผมครับ

ตัวแรก Walden

ตัวที่สอง Recording King

ตัวที่สาม Martinez

core5

• member
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 17:07:29 »
ผมยังไม่เห็นว่าจะเป็นปัญหาอะไรเลย ผิดก็คือผิด ถูกคือถูก ถ้าทบทวนข้อเท็จจริงทั้งหมดอยางรอบคอบแล้ว ผลมันคือการผิดพลาด หรือกลายเป็น top laminate เดี๋ยวร้านเขาก็ออกมาจัดการดูแล รับผิดชอบกับลูกค้าของเขาเองล่ะครับ

ผมเข้าใจว่า martin lee น่าจะมาจากร้านนำเข้าและตัวแทนจำหน่ายสองร้าน คือ (เจ้าเดียวกับ veelah) music support เอง ร้านเขาทำการค้ามานาน ไม่ใช่ร้านเล็กๆ หรือร้านที่ขายของในที่ลับ ซื่อเสียงก็สะสมมานาน ส่วน Lucky music ก็เป็นบริษัท มหาชน ขายเครื่องดนตรีมาเป็นสิบๆ ปี
ทั้งหมดร้านเขาจะดูแลลูกค้าเขาเอง ผมเคยซื้อ veelah จาก music support เขาก็ดูแลให้ดี ผมก็พอใจกับบริการ

ส่วนใหญ่ พวกโวยวาย ไม่ได้เป็นลูกค้าหรอก แต่คือนักวิจารณ์ ผมว่าหยุดวิจารณ์แป๊ป แล้วรอร้านค้าเขาจัดการดูแลเรืองนี้ต่อ จะดีกว่า
ไม่ต้องร้อนใจไปหรอก ร้านค้าเขาต้อง keep ลูกค้าเขาอยู่แล้ว

rockman

• member
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 18:54:50 »
ขออนุญาตนะครับ* พอดีอ่านไปเจอความเห็นน้า guitar importเข้า เดี๋ยวจะเข้าใจผิดกันไปใหญ่ กลายเป็นผมมีส่วนได้เสียกับเรื่องนี้ หรือผมกล่าวหาทางร้านไป งานจะเข้าซะเปล่าๆ
ตามที่น้า Korn เข้าใจถูกแล้วครับ "เรื่องนี้ผมว่าเราทุกคนไม่มีใครต้องการที่จะมาบอกว่าร้านหลอกลวงลูกค้าหรืออย่างไร แต่เพียงเเค่ต้องการคำอธิบายสำหรับทุกเรื่องที่เกิดขึ้น"

ขอบคุณน้า guitar import ด้วยนะครับ ที่ทำให้ผมต้องกลับมาอ่านความเห็นตัวเองอีกที 555 จริงๆผมก็คิดเห็นคล้ายกับน้า guitar import ครับ 
น้าๆท่านอื่นก็หวังดีกับผมกันจริงๆ quote คำพูดผมกันใหญ่ 555 ซึ้งน้ำจาจิไหล ToT*

ย้ำนะครับว่า ผมไม่ได้บอกว่าท่านใดมีเจตนาหลอกลวง(ซึ่งก็บอกไว้ตั้งแต่ด้านบนแล้ว แต่ขอย้ำอีกครั้งเพื่อความชัดเจนนะครับ)
เพียงแต่ผมไม่ได้ขอฟันธงเกี่ยวกับเรื่องนี้ จริงๆก็เข้าใจกันได้ไม่ยากครับ กีต้าร์ตัวละ 3000 200ตัว 6แสน ยังไงก็ไม่คุ้มชื่อเสียง
ไหนจะตามที่น้า guitar import กล่าวไว้ด้านล่างอีก

ประเด็นหลักๆที่ผมอยากจะชี้แจงคือ "ทำไมไม่ใช่ลูกค้าจึงมีควรจะมีสิทธิ์แสดงความเห็นในสินค้าที่ตนไม่ได้ซื้อได้ " ซึ่งตอนนี้คงเคลียประเด็นนี้กันไปแล้วนะครับ

ดังนั้นผมขอลบความเห็นนะครับ น่าจะเป็นการดีกับตัวผมและทางร้านมากกว่า เนื่องจากผมไม่ได้มีเจตนาคิดร้ายกับทางร้านจริงๆ

*ตรงนี้ต้องกราบขออภัยกับทางร้านเป็นอย่างสูงครับ ทั้งหมดทั้งมวลก็เพื่อประโยชน์ส่วนรวมโดยบริสุทธิ์ใจ หวังว่าทางผู้เกี่ยวข้องคงเข้าใจเจตนาของผมนะครับ

ปล.น้าๆท่านอื่นก็ตำหนิตักเตือนผมได้นะครับ หากพบข้อความใดไม่สมควร ขอบคุณครับ

Jackkrub

• member
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 19:41:06 »
ผมรอดู รูปที่ อ.พารวย บอกในคลิป ว่าจะ ถ่ายภาพนิ่งชัด ๆ มาให้ดูอยู่นะครับ ในคลิปมันก็ยังดูไม่ชัดครับ

CalmForHappy

• member
  • YAMAHA และ K.YAIRI
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 20:56:06 »
ไม่รู้ว่าใครมีกีต้าร์ที่ back เป็น solid ด้าน top เป็น laminate บ้างใหมหนอ คงเท่ห์น่าดู ไม่เหมือนใครและไม่มีใครเหมือน {*_*} ;D ;D ;D
ถ้ามีใครทำกีต้าร์ back เป็น solid ด้าน top เป็น laminate(คิดว่าน่าจะมี) ผมคนหนึ่งที่ต้องการเป็นเจ้าของ อิอิ จะเอาไว้อวดเพื่อน
ว่าแกมีกีต้าร์ Top Solid หรอ แต่ข้ามี back เป็น solid  top เป็น laminate เว้ยๆ :o :o :o
  ขำๆนะน้า............จะได้ไม่ซีเรียสกัน
กีต้าร์มหาเวทดูดดาว

One L❤️ve

• member
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 20:57:36 »
ผมยังไม่เห็นว่าจะเป็นปัญหาอะไรเลย ผิดก็คือผิด ถูกคือถูก ถ้าทบทวนข้อเท็จจริงทั้งหมดอยางรอบคอบแล้ว ผลมันคือการผิดพลาด หรือกลายเป็น top laminate เดี๋ยวร้านเขาก็ออกมาจัดการดูแล รับผิดชอบกับลูกค้าของเขาเองล่ะครับ

ผมเข้าใจว่า martin lee น่าจะมาจากร้านนำเข้าและตัวแทนจำหน่ายสองร้าน คือ (เจ้าเดียวกับ veelah) music support เอง ร้านเขาทำการค้ามานาน ไม่ใช่ร้านเล็กๆ หรือร้านที่ขายของในที่ลับ ซื่อเสียงก็สะสมมานาน ส่วน Lucky music ก็เป็นบริษัท มหาชน ขายเครื่องดนตรีมาเป็นสิบๆ ปี
ทั้งหมดร้านเขาจะดูแลลูกค้าเขาเอง ผมเคยซื้อ veelah จาก music support เขาก็ดูแลให้ดี ผมก็พอใจกับบริการ

ส่วนใหญ่ พวกโวยวาย ไม่ได้เป็นลูกค้าหรอก แต่คือนักวิจารณ์ ผมว่าหยุดวิจารณ์แป๊ป แล้วรอร้านค้าเขาจัดการดูแลเรืองนี้ต่อ จะดีกว่า
ไม่ต้องร้อนใจไปหรอก ร้านค้าเขาต้อง keep ลูกค้าเขาอยู่แล้ว

555 ประกาศ ประกาศ

น้าๆทุกท่าน ที่ไม่ได้เป็นลูกค้า Music Support Shop กับ Lucky Music ห้ามวิพากย์ วิจารณ์ หรือ แสดงความคิดเห็นในกระทู้นี้นะครับ เดี๋ยวจะกลายเป็น พวกโวยวาย นะครับ

555 ตลกว่ะ แล้วตอนแรกจะตั้งกระทู้ "ใครตาดีช่วยดูหน่อยว่ากีตาร์ตัวนี้ เป็นลามิเนต หรือไม้จริง" ทำไมว้า ;D

guitar_import

• member
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 21:03:55 »
ภาพซูมขนาดนี้ ไม่ชัดก็ไม่รู้จะว่ายังไงแล้วครับ
นักวิจารณ์แบบผมก็พูดไปพิมพ์ไปตามที่เห็นครับ
ไม้แท้ชนิดที่ด้านนอกเรียบแต่ชั้นด้านในเป็นขรุย
แถมสีไม้ชั้นนอกและในยังต่างกันขนาดนี้ เกิดมายังไม่เคยเห็นครับ

ส่วนเรื่องหลอกลวง หรือผิดพลาดนั้น ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรด้วย
แต่ผมมองว่าทางร้าน"ดูไม้ไม่เป็น"ครับ อันนี้ชัดเจนมากๆไร้ข้อแก้ตัว
ผมไม่สนว่าคุณจะเก๋าในวงการนี้มานานแค่ไหน แต่ถ้าชัดเจนขนาดนี้แล้วยังบอกว่านี่เป็นไม้แท้
ผมว่าคุณดูไม้ไม่เป็นครับ และเรื่องหลอกลวงผู้บริโภค อันนี้ผมขออณุญาตเห็นต่าง
ผมว่าเค้าไม่มีเจตนาหลอกลวงครับ แต่เป็นเพราะว่าด้วยความไม่รู้ว่านั่นเป็นไม้laminateมากกว่า
จึงได้นำคลิปมาลงในYouTubeผ่าให้เห็นกันจะๆแล้วบอกว่านี่เป็นไม้แท้ ผมเชื่อว่าเค้าทำไปเพราะไม่รู้มากกว่า
 อย่าลืมนะครับว่าในนี้เซียนๆนักเล่น-นักสะสมเยอะ อีกทั้งยังจั่วหัวกระทู้นี้ให้มาช่วยดูช่วยวิจารณ์ได้เต็มที่

สรุปแล้วเรื่องหลอกลวงผู้บริโภคผมว่าตัดออกไปได้100% เหลือแต่ว่าความรับผิดชอบและการแก้ปัญหา
ถูกคือถูก ผิดคือผิดครับ

*เพิ่มเติม*
original topic ไม่ใช่ว่า"ขอชี้แจงกรณีผ่ากีตาร์ Martin Lee" นะครับ
เค้าบอกประมาณว่า ช่วยเข้ามาดูหน่อย ว่านี่ไม้แท้หรือlaminate

One L❤️ve

• member
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 21:18:06 »
ภาพซูมขนาดนี้ ไม่ชัดก็ไม่รู้จะว่ายังไงแล้วครับ
นักวิจารณ์แบบผมก็พูดไปพิมพ์ไปตามที่เห็นครับ
ไม้แท้ชนิดที่ด้านนอกเรียบแต่ชั้นด้านในเป็นขรุย
แถมสีไม้ชั้นนอกและในยังต่างกันขนาดนี้ เกิดมายังไม่เคยเห็นครับ

ส่วนเรื่องหลอกลวง หรือผิดพลาดนั้น ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรด้วย
แต่ผมมองว่าทางร้าน"ดูไม้ไม่เป็น"ครับ อันนี้ชัดเจนมากๆไร้ข้อแก้ตัว
ผมไม่สนว่าคุณจะเก๋าในวงการนี้มานานแค่ไหน แต่ถ้าชัดเจนขนาดนี้แล้วยังบอกว่านี่เป็นไม้แท้
ผมว่าคุณดูไม้ไม่เป็นครับ และเรื่องหลอกลวงผู้บริโภค อันนี้ผมขออณุญาตเห็นต่าง
ผมว่าเค้าไม่มีเจตนาหลอกลวงครับ แต่เป็นเพราะว่าด้วยความไม่รู้ว่านั่นเป็นไม้laminateมากกว่า
จึงได้นำคลิปมาลงในYouTubeผ่าให้เห็นกันจะๆแล้วบอกว่านี่เป็นไม้แท้ ผมเชื่อว่าเค้าทำไปเพราะไม่รู้มากกว่า
 อย่าลืมนะครับว่าในนี้เซียนๆนักเล่น-นักสะสมเยอะ อีกทั้งยังจั่วหัวกระทู้นี้ให้มาช่วยดูช่วยวิจารณ์ได้เต็มที่

สรุปแล้วเรื่องหลอกลวงผู้บริโภคผมว่าตัดออกไปได้100% เหลือแต่ว่าความรับผิดชอบและการแก้ปัญหา
ถูกคือถูก ผิดคือผิดครับ
ขออนุญาตเรียกพี่นะครับ ;D

ถูกใจจ๊อดมากเลยคร้าบพี่

kpsfolk

• member
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 21:49:26 »
ผมพยายามค้นหาเวปของผู้ผลิตกีตาร์ยี่ห้อนี้เพื่ออยากทราบตั้งแต่ต้นตอว่าบริษัทผู้ผลิตมีข้อมูลสเปคอย่างไรก็หาไม่พบเวป พยายามหาต่อไปอีกว่ามีเวปร้านค้าไหนในต่างประเทศเอาโปรดัคตัวนี้เข้าไปขาย เผื่อจะทราบทั้งสเปคข้อมูลและราคาขาย ก็ไม่พบอีกเช่นกัน ความเห็นผมจากคลิปน่าจะเป็นไม้ลามิเนท

core5

• member
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 21:58:54 »
"หยุดวิจารณ์แป๊ป" หมายถึง ให้รอฟังคำอธิบายหรือความรับผิดชอบของผู้เกี่ยวข้อง
ไม่ได้หมายถึง ห้ามวิจารณ์ หลังเขามาอธิบายแล้ว จะวิจารณ์ต่อก็ค่อยว่ากัน
คือ ตอนนี้ไม่อยากอ่านคำวิจารณ์ แต่อยากฟังคำอธิบายทางร้าน ครับ

ผมเคยเล่ยอีกเวบ เกี่ยวกับรถ
ไอ้พวกนี้ คล้ายๆกันคือ พยายามแตกประเด็นให้เป็นเรื่อง
เขียนตรงๆมันยังลากให้ลงคลองได้

เราบอกให้หยุดแป๊ป มันบอกว่า เราห้าม 555