Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศเรียกคืนสินค้า Martin Lee Guitar  (อ่าน 30031 ครั้ง)

torpc

• member
Re: ขอชี้แจงกรณี ผ่ากีตาร์ Martin Lee
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2014, 22:57:49 »
รูปน้า soundhole ฃัดเจนมากครับ

pFunky

• member
Re: ขอชี้แจงกรณี ผ่ากีตาร์ Martin Lee
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 01:03:34 »
หย่องจนต้องเอากีตาร์ตัวเองมาส่องดูมั่ง

Mr.Hotfret

• member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 06:42:22 »
หากไม่ใช่ top solid เชื่อว่าทางร้านมีทางเลือกให้แก่ลูกค้าแน่นอนครับ

Sumojeab

• member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 09:29:17 »
หากไม่ใช่ top solid เชื่อว่าทางร้านมีทางเลือกให้แก่ลูกค้าแน่นอนครับ
จะมีทางเลือกเหรอครับ ก็ในวิดีโอ อาจารย์เค้ายืนยันว่าไม้แท้แน่นอน

Mr.Hotfret

• member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 09:44:50 »
จะมีทางเลือกเหรอครับ ก็ในวิดีโอ อาจารย์เค้ายืนยันว่าไม้แท้แน่นอน

ผมหมายถึงทางออกของทั้งสองฝ่ายน่ะครับ เค้าคงหาวิธีรับต่อลูกค้าที่ซื้อไปแล้วได้

nessie

• member
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 10:07:07 »
-เพื่อความโปร่งใสมากขึ้นของทุกฝ่าย

-อยากให้ทางร้านพิสูจน์เพิ่มเติม ตามวิธีที่ผมเสนอไปแล้ว คือเอากีต้าร์ตัวที่ผ่าไปแล้วนั้น มาขัดลายไม้ด้านหน้าของกีต้าร์ ให้จมลึกๆลงไปในเนื้อไม้ครึ่งแผ่น
ถ้้าเป็นไม้แท้ลายไม้จะไม่หายไป แต่ถ้าเป็นลามิเนทลายไม้จะหายไปเจอเนื้อขาวๆในส่วนของไม้อัดแทน

-ส่วนลูกค้าที่มีกีต้าร์รุ่นนี้อยู่ หากคิดว่าอยากพิสูจน์ อาจลองขัดเบาๆ บางๆ ตรงช่่อง sound hold ดู(อย่าขัดด้านบน) ในส่วนที่อาจารย์พารวยบอกว่าโรงงานตะไบเก็บงานไม่เรียบร้อยเหมือนสีโป๊วไปอุดร่องลายไม้ และเอาขนแปรงปัดออกให้หมด หากเป็นไม้แท้น่าจะเห็นลายไม้ได้

ท้ายนี้ขอแสดงความเห็นใจทั้งทางร้านที่มีความตั้งใจอยากให้ลูกค้าได้สินค้าดีๆราคาถูก แต่สินค้าอาจขาดความชัดเจนในกระบวนการผลิตจากบริษัทในจีน
ผมเชื่อใจในร้านผู้นำเข้าครับ แต่ผมไม่เชื่อใจบริษัทผู้ผลิตจากจีนล่ะครับ

guitar_import

• member
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 11:56:34 »
งานเข้าแล้วสิ...
ถึงว่ากีตาร์Top solid ทำไมราคามันถึงได้ถูกจัง
เชื่อว่าทางอ.พารวยคงไม่มีเจตนาหลอกลวงผู้บริโภค ไม่อย่างนั้นคงไม่เอากีตาร์มาผ่าลงYouTube
สุดท้ายแล้วขอเอาใจช่วยให้ทั้ง3ฝ่ายwork outกันได้ด้วยดีนะครับ

Nevermind

• member
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 12:36:39 »
ผมเป็นคนนึงที่สั่งซื้อครับ ครั้งแรกที่แกะกล่องเจอตัวกีต้าร์มองไปที่ซาวโฮล ก็อุทานกับตัวเองว่า มันใช่เหรอวะ แต่ก็คิดไปว่า น่าจะเป็นการเก็บงานไม่เรียบร้อย (ก็เขาบอกว่า Top solid นี่หว่า)พอมาดูคลิปผ่าโชว์ของอ.พารวย บอกตรงๆ ผมกยัง 50:50  แต่ผมเชื่อว่าเคสนี้ไม่ว่าสรุปแล้ว มันจะเป็นไม้จริง หรือไม้อัด ผมก็ไม่โทษทางร้านครับ เพราะผมไม่เชื่อว่าทางร้าน จะจงใจคิดไม่ซื่อกับลูกค้า แต่ที่ไม่มั่นใจก็คือ ทางโรงงานผู้ผลิต อาจจะจงใจ เล่นไม่ซื่อกับทางร้านหรือเปล่า แค่ความเห็นส่วนตัวนะครับ ก็ว่ากันไป   ลืมบอกไปอย่าง ผมชอบนะ Martinlee ไม่ว่ามันจะสเปคอะไร ผมว่ามันจะอยู่กับผมไปอีกนานเลยล่ะ

Judge Dredd

• member
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 14:20:05 »
ผมเป็นคนนึงที่สั่งซื้อครับ ครั้งแรกที่แกะกล่องเจอตัวกีต้าร์มองไปที่ซาวโฮล ก็อุทานกับตัวเองว่า มันใช่เหรอวะ แต่ก็คิดไปว่า น่าจะเป็นการเก็บงานไม่เรียบร้อย (ก็เขาบอกว่า Top solid นี่หว่า)พอมาดูคลิปผ่าโชว์ของอ.พารวย บอกตรงๆ ผมกยัง 50:50  แต่ผมเชื่อว่าเคสนี้ไม่ว่าสรุปแล้ว มันจะเป็นไม้จริง หรือไม้อัด ผมก็ไม่โทษทางร้านครับ เพราะผมไม่เชื่อว่าทางร้าน จะจงใจคิดไม่ซื่อกับลูกค้า แต่ที่ไม่มั่นใจก็คือ ทางโรงงานผู้ผลิต อาจจะจงใจ เล่นไม่ซื่อกับทางร้านหรือเปล่า แค่ความเห็นส่วนตัวนะครับ ก็ว่ากันไป   ลืมบอกไปอย่าง ผมชอบนะ Martinlee ไม่ว่ามันจะสเปคอะไร ผมว่ามันจะอยู่กับผมไปอีกนานเลยล่ะ
ผมขอชื่นชมน้า Nevermind ครับ นี่แหละครับ ตัวอย่างผู้ที่รักในเสียงกีต้าร์ ไม่ใช่ลุ่มหลงในสเปคกีต้าร์ เยี่ยมครับ

และผมก็เชื่ออีกครับ ว่า MartinLee มันจะอยู่กับน้าไปอีกนานครับ ตราบจนกระทั่งจะเกิดความกระจ่างในข้อกังขาที่ว่า "ไม้จริง" หรือ "ไม้อัด"

เอ่อ และก็ ผมขอพิมพ์คำถามประโยคสุดท้ายในกระทู้นี้หน่อยครับ แต่ผมไม่ได้ต้องการคำตอบหรอกนะครับ

น้า Nevermind ซื้อเพราะคำโฆษณาว่าเป็น "ทอปโซลิด" หรือเปล่าครับ

Sumojeab

• member
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 16:12:02 »
ถ้าน้าท่านไหนพอจะรู้จักกับช่างทำกีต้าร์ ลองเอาวิดีโอหรือภาพไปเปิดให้ช่างเหล่านั้นดูสิครับ ผมว่าน่าจะคลายข้อกังขาได้ในระดับนึงเลยครับ

SOUNDHOLE

• member
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 16:33:24 »
 ด้วยความเคารพครับผม .... ตอนแรกที่ผมเห็นจั่วหัวกระทู้ว่า ...ใครตาดีช่วยดูหน่อยว่ากีตาร์ตัวนี้ เป็นลามิเนต หรือไม้จริง.... เลยรีบคลิกเข้ามาดู เห็นมีภาพตรงโพรงเสียงให้ดูภาพแรก ตอนนั้นยังไม่ได้กดดูคลิปผ่ากีต้าร์ ก็พยายามหาข้อมูลจากเว็บต่างประเทศเพื่อนำมาใช้เป็นข้อมูล แต่หลังจากกดเข้าไปดูในคลิปผ่ากีต้าร์ ตอนจบท่านอาจารย์ฟันธงเรียบร้อยว่าเป็นไม้จริง ก็เลยงงว่าท่านอาจารย์จะให้เข้ามาช่วยกันดูเพื่อประโยชน์อันใด ในเมื่อท่านอาจารย์ได้พิสูจน์เบ็ดเสร็จแล้ว ตอนหลังเข้ามาดูอีกที เห็นเปลี่ยนชื่อกระทู้เป็น ขอชี้แจงกรณี ผ่ากีต้าร์ Martin Lee ..

Sumojeab

• member
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 17:06:08 »
ด้วยความเคารพครับผม .... ตอนแรกที่ผมเห็นจั่วหัวกระทู้ว่า ...ใครตาดีช่วยดูหน่อยว่ากีตาร์ตัวนี้ เป็นลามิเนต หรือไม้จริง.... เลยรีบคลิกเข้ามาดู เห็นมีภาพตรงโพรงเสียงให้ดูภาพแรก ตอนนั้นยังไม่ได้กดดูคลิปผ่ากีต้าร์ ก็พยายามหาข้อมูลจากเว็บต่างประเทศเพื่อนำมาใช้เป็นข้อมูล แต่หลังจากกดเข้าไปดูในคลิปผ่ากีต้าร์ ตอนจบท่านอาจารย์ฟันธงเรียบร้อยว่าเป็นไม้จริง ก็เลยงงว่าท่านอาจารย์จะให้เข้ามาช่วยกันดูเพื่อประโยชน์อันใด ในเมื่อท่านอาจารย์ได้พิสูจน์เบ็ดเสร็จแล้ว ตอนหลังเข้ามาดูอีกที เห็นเปลี่ยนชื่อกระทู้เป็น ขอชี้แจงกรณี ผ่ากีต้าร์ Martin Lee ..
น้า SOUNDHOLE นี่ไอดอลผมเลย ตั้งแต่เรื่องรูปละ แล้วไงต่อครับน้า รออ่านอยู่นะครับ :)

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 17:46:18 »
มีใครเคยได้ยินชื่อ ช่างเก๋ง กิจนิธี ไหมครับ พรุ่งนี้ผมจะเข้าไป Shop แกพอดีเดี๋ยวเอารูปให้แกดูดีกว่า

redtopup

• member
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 00:20:18 »
ไหนๆจะผ่าแล้ว ผ่าชิ้นใหญ่ๆเต็มหน้า เอามือหักดูก็รู้แล้วครับ ไม่แน่ใจ ตัดซักชิ้นนึง เอา ลงทินเนอร์ก็รู้แล้ว
ประเด็นมันอยู่ที่การโฆษณา มากกว่า
ทุกวันนี้ผมเองยังไม่ค่อยเชื่อเลยครับ กับกีต้าร์คลาสสิคที่ราคาหลักหลายหมื่นแล้วบอกเป็นไม้แท้ แล้วใครจะพิสูจน์ล๊ะ ใครๆก็อยากได้ไม้แท้ทั้งนั้น การโฆษณาสมัยนี้ เหมือนหลอกผู้บริโภค มันไม่ได้เกี่ยวกับ เล่นแล้วถนัดมือ เสียงชอบ อะไรเลย ใครๆซื้ออะไรก็ดูสเป็คก่อนทั้งนั้น  การโฆษณาอย่างไรก็ต้องเป็นไปตามนั้น จริงมั้ยครับ
ของแบบนี้พิสูจน์ยาก เพราะงานเนียน ต้องผ่า ชิ้นใหญ่ๆเต็มหน้า ให้ติดตะเข็บ
กีต้าร์ตัวล๊ะ สามพันกว่าบาทอย่างที่น้าข้างบนบอก ราคาไม่ใช่จะแพง ผ่าทั้งที ผ่า เลาะทั้งชิ้นเลยครับ  หายคาใจแน่นอน

ส่วนตัวยังเชื่อว่าเป็นไม้อัดปะผิว ดูจากรูปแล้ว ค่อนข้างแน่ใจ
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

Sumojeab

• member
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 10:02:50 »
วันนี้เห็น ไอดี music_support_shop เข้ามาดูด้วย อีกไม่นานข้อกังขาก็คงจะกระจ่างแล้วล่ะครับ

เหาฉลาม

• member
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 14:03:00 »
ก็ดีนะครับ มีการแสดงความคิดเห็นหลากหลายกันไป ส่วนตัว ผมซื้อเพราะเห็นว่าสเปคแบบนี้ ราคาเท่านี้ เอาไว้เป็นกีตาร์ตัวลุย ไม่ต้องกังวลว่าเพื่อนหรือรุ่นน้องมันจะเล่นจนพัง ก็เลยสั่งซื้อ ได้สินค้ามาก็รับได้ เพราะไม่ได้ตั้งความหวังเอาไว้มากมายครับ ราคาเท่านี้สำหรับคนเริ่มต้นไม่ต้องกังวลนะครับ เพราะเมื่อเล่นไปสักระยะหนึ่ง เริ่มรู้ว่าตัวเองต้องการกีตาร์แบบไหนก็จะไปหามาเปลี่ยนเองแหละครับ เรื่องนี้ ผมว่า นานาจิตตังครับ แต่สำหรับผม ผมโอเคครับ

Sumojeab

• member
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 14:44:59 »
ก็ดีนะครับ มีการแสดงความคิดเห็นหลากหลายกันไป ส่วนตัว ผมซื้อเพราะเห็นว่าสเปคแบบนี้ ราคาเท่านี้ เอาไว้เป็นกีตาร์ตัวลุย ไม่ต้องกังวลว่าเพื่อนหรือรุ่นน้องมันจะเล่นจนพัง ก็เลยสั่งซื้อ ได้สินค้ามาก็รับได้ เพราะไม่ได้ตั้งความหวังเอาไว้มากมายครับ ราคาเท่านี้สำหรับคนเริ่มต้นไม่ต้องกังวลนะครับ เพราะเมื่อเล่นไปสักระยะหนึ่ง เริ่มรู้ว่าตัวเองต้องการกีตาร์แบบไหนก็จะไปหามาเปลี่ยนเองแหละครับ เรื่องนี้ ผมว่า นานาจิตตังครับ แต่สำหรับผม ผมโอเคครับ
สมมุตินะครับ สมมุติ ;D

ถ้าเกิดพิสูจน์แล้วเป็นไม้ลามิเนต น้าเหาฉลามก็พอใจเหรอครับ ทั้งๆที่มีการโฆษณาว่ากีต้าร์ยี่ห้อนี้ไม้หน้าทำจากไม้จริง

แล้วน้าก็บอกว่า ส่วนตัว ผมซื้อเพราะเห็นว่าสเปคแบบนี้ แล้วน้ารับได้เหรอครับที่โดนหลอกลวง

แล้วน้าก็บอกว่า ได้สินค้ามาก็รับได้ เพราะไม่ได้ตั้งความหวังเอาไว้มากมาย แล้วเด็กๆกับผู้เริ่มต้นที่ตั้งความหวังว่าจะได้ครอบครองกีต้าร์ทอปโซลิดสักตัว แต่ดันกลับได้ทอปโซอัด จะต้องทำยังไงต่อครับ

อ่ะ จบข้อสมมุติแล้วนะครับ

ทีนี้มาเข้าเรื่อง

ประเด็นมันอยู่ที่ว่า กีต้าร์ยี่ห้อนี้ สเปคมันตรงกับที่โฆษณาไว้เหรอเปล่าไม่ใช่เหรอครับ

ผมเคารพในความคิดของน้าๆทุกคนนะครับ แต่ความคิดในตอนนี้ของผมมันดันเอนเอียงไปทางว่าไม่ใช่ไม้แท้น่ะครับ

ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ

jakkavoot

• member
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 17:55:47 »
ที่พิษณุโลก มีร้านนึงรับมาขาย น้องกำลังจะไปซื้อ คงต้องเบรคไว้แล้วให้ไปซื้อ F 310

redtopup

• member
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 18:00:36 »
จริงๆแล้วยังมีกีต้าร์อีกหลายยี่ห้อเลยครับในเมืองไทยและหลายรุ่นด้วย ที่ผมเองก็สงสัย แต่ไม่กล้าปริปากพูด เพราะไม่มีหลักฐาน เพราะไม่มีกีต้าร์ยี่ห้อนี้นั้นอยู่ในครอบครอง ที่สงสัย และถ้าไปสงสัยพิสูจน์จะได้อะไรกับตัวเรา มีแต่เข้าเนื้อตัวเองทั้งนั้น ดีไม่ดีเจอ เจอฟ้องอีกตะหาก
กีต้าร์คลาสสิคตัวล๊ะ 2 หมื่นกว่าถึงสามหมื่นกว่าสำหรับกีต้าร์คลาสสิค แล้วบอกว่าไม้แท้หน้าบางยี่ห้อบอกว่าแท้ทั้งตัว  ผมเองคาใจมากๆแต่ไม่อยากเอ๋ยยี่ห้อ เพราะเท่าที่ผมสัมผัสมากีต้าร์ไม้แท้ทั้งตัวนั้นราคาใก้ลทะลุแสนทั้งนั้นและเลยขึ้นไปสำหรับกีต้าร์คลาสสิค
แบ่งออกเป็น สองประเด็น ประเด็นแรกเสียงถูกใจราคาสมเหตุผลก็จบ
ประเด็นต่อมา เรื่องของการโฆษณา ขนาดยามาฮ่าหลายรุ่น ผมยังไม่เชื่อเลยแหละครับ ว่าไม้หน้าแท้
แล้วใครจะไปจับผิดล๊ะขนาดคนเอากีต้าร์มารีวิว ตัวแทนว่าไงก็ว่าตามเค้าไป ตัวแทนนั้นได้ผลประโยชน์ไปเต็มๆ
คนมารีวิวกีต้าร์ ตกเป็นเหยื่อรึเปล่าครับแบบนี้  ไม่ได้ตกเป็นเหยื่อแน่ๆเพราะมีผลตอบแทน คนจะซื้อยังไงก็พิจรณากัน เอาเอง และอย่าให้หูหลอกตัวเอง ว่า เราได้ไม้แท้มา ยิ่งเบิรน์นานหลายปีแล้วเสียงกีต้าร์จะดีขึ้น สุดท้ายกลายเป็นไม้อัดแรงอัดสูงปะผิวด้วยเยื่อไม้รีดบางๆ แล้วอุปมาไปว่ากีต้าร์เสียงดีขึ้นทุกวัน   ความจริงยังไงก็พิสูจน์ได้ 
ท้ายที่สุดแล้วกีต้าร์จะเสียงดีและชอบต้องเสียงดีตั้งแต่วันแรกที่ซื้อแล้วครับ อย่าไปหวังว่า เล่นนานๆหลายๆปี แล้วเสียงจะดีขึ้นจนผิดหูผิดตา ซึ่งไม้ปะผิวเนี่ยแหละครับ ยิ่งนานเสียงยิ่งทึบอีกตะหาก
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

Sumojeab

• member
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 18:23:25 »
จริงๆแล้วยังมีกีต้าร์อีกหลายยี่ห้อเลยครับในเมืองไทยและหลายรุ่นด้วย ที่ผมเองก็สงสัย แต่ไม่กล้าปริปากพูด เพราะไม่มีหลักฐาน เพราะไม่มีกีต้าร์ยี่ห้อนี้นั้นอยู่ในครอบครอง ที่สงสัย และถ้าไปสงสัยพิสูจน์จะได้อะไรกับตัวเรา มีแต่เข้าเนื้อตัวเองทั้งนั้น ดีไม่ดีเจอ เจอฟ้องอีกตะหาก
กีต้าร์คลาสสิคตัวล๊ะ 2 หมื่นกว่าถึงสามหมื่นกว่าสำหรับกีต้าร์คลาสสิค แล้วบอกว่าไม้แท้หน้าบางยี่ห้อบอกว่าแท้ทั้งตัว  ผมเองคาใจมากๆแต่ไม่อยากเอ๋ยยี่ห้อ เพราะเท่าที่ผมสัมผัสมากีต้าร์ไม้แท้ทั้งตัวนั้นราคาใก้ลทะลุแสนทั้งนั้นและเลยขึ้นไปสำหรับกีต้าร์คลาสสิค
แบ่งออกเป็น สองประเด็น ประเด็นแรกเสียงถูกใจราคาสมเหตุผลก็จบ
ประเด็นต่อมา เรื่องของการโฆษณา ขนาดยามาฮ่าหลายรุ่น ผมยังไม่เชื่อเลยแหละครับ ว่าไม้หน้าแท้
แล้วใครจะไปจับผิดล๊ะขนาดคนเอากีต้าร์มารีวิว ตัวแทนว่าไงก็ว่าตามเค้าไป ตัวแทนนั้นได้ผลประโยชน์ไปเต็มๆ
คนมารีวิวกีต้าร์ ตกเป็นเหยื่อรึเปล่าครับแบบนี้  ไม่ได้ตกเป็นเหยื่อแน่ๆเพราะมีผลตอบแทน คนจะซื้อยังไงก็พิจรณากัน เอาเอง และอย่าให้หูหลอกตัวเอง ว่า เราได้ไม้แท้มา ยิ่งเบิรน์นานหลายปีแล้วเสียงกีต้าร์จะดีขึ้น สุดท้ายกลายเป็นไม้อัดแรงอัดสูงปะผิวด้วยเยื่อไม้รีดบางๆ แล้วอุปมาไปว่ากีต้าร์เสียงดีขึ้นทุกวัน   ความจริงยังไงก็พิสูจน์ได้ 
ท้ายที่สุดแล้วกีต้าร์จะเสียงดีและชอบต้องเสียงดีตั้งแต่วันแรกที่ซื้อแล้วครับ อย่าไปหวังว่า เล่นนานๆหลายๆปี แล้วเสียงจะดีขึ้นจนผิดหูผิดตา ซึ่งไม้ปะผิวเนี่ยแหละครับ ยิ่งนานเสียงยิ่งทึบอีกตะหาก
     เออว่ะครับน้า redtopup ขอบคุณน้ามากๆเลยครับ สำหรับข้อความเหล่านี้ มันช่วยเตือนสติผมได้มากๆเลยครับ เพราะไม่ว่าผลมันจะออกมาเป็น A หรือ B ผู้ที่ได้รับผลประโยชน์ก็มีแค่เพียง A กับ B เท่านั้น ส่วนตัวผมก็ไม่ได้รับผลประโชน์อะไรเลย มิหนำซ้ำยังจะมีแต่เข้าเนื้ออย่างที่น้าได้กล่าวไว้อีกด้วยสิครับ

ขอบคุณมากๆครับน้า redtopup ที่ช่วยเตือนสติผม ขอบคุณจริงๆครับ

สุดท้ายนี้ ผมต้องกราบขอโทษต่อสิ่งที่ผมได้พิมพ์ลงไป แล้วก่อให้เกิดความไม่สบายใจต่อน้าๆบางท่านด้วยนะครับ

ไปล่ะครับ ไปอยู่ห้องซื้อ-ขายดีกว่า กีต้าร์ตัวเองยังขายไม่ออกเลย 555 บาย ฟิ้ว