Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศเรียกคืนสินค้า Martin Lee Guitar  (อ่าน 30019 ครั้ง)

music_support_shop

• member
  • สินค้าเปลี่ยนคืนได้ใน 30 วัน
    • html://www.musicsupport.shop
ประกาศเรียกคืนสินค้า Martin Lee Guitar
« เมื่อ: ตุลาคม 12, 2014, 15:10:53 »
รบกวนครับ

ขอบคุณครับ

1900

• member
ตาไม่ค่อยดีเหมือนกันกันครับ อ.
ครั้งแรกสะดุดตาดูที่มุมด้านขวามือเห็นเหมือนรอยจางๆของเส้นไม้เดินโค้งจางมากๆ
เลยเอาไปทําขาวดํา เห็นเหมือนไม้ปิดผิวบางงงครับ อ. ส่วนตัวคิดว่าไม้ปิดผิวครับ

J.taka

• member
ตามน้า 1900 ครับ น่าจะลามิเนตครับ

• member
  • สินค้าเปลี่ยนคืนได้ใน 30 วัน
    • html://www.musicsupport.shop
เพื่อความกระจ่างแจ้งครับ
ผ่าซะ
<a href="http://youtu.be/_E_CDj-2dMc" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://youtu.be/_E_CDj-2dMc</a>

1900

• member
ที่แท้ มาร์คิน ลี นี่เอง
หงะ... อ. ผ่าเรยยย :o

J.taka

• member
ถ้าอ.ฟันธง ก็เชื่อ อ.  ครับ

TOM1869

• member
Line id: 081-8718003

• member
ครับ น่าเสียดาย
แต่เพื่อความมั่นใจครับ
ลบทิ้งคำว่า สันนิฐาน

mai_911

• member
สุดยอดเลยครับ เพราะรูปแรกที่ปะให้ดูมันเหมือนลามิเนตจริงๆด้วย

redtopup

• member
Re: ใครตาดีช่วยดูหน่อยว่ากีตาร์ตั
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 14:48:36 »
ไหนๆจะเฉือนให้ดูแล้ว น่าจะ เฉือนไม้เป็นชิ้นใหญ่ๆไปเลยเอาทั้งแผ่นเลย แล้ว หักดู 
ลองเอามาหักดูก็รู้แล้ว เพราะถ้าเอามาหักดูคนที่ดูลายไม่เป็นยังไงก็จะดูออกว่าไม้แท้ทั้งแผ่นรึเปล่า
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

guitar_import

• member
โห....มันยังจะมีไม้แท้แบบครึ่งแผ่นด้วยหรือครับ???

SOUNDHOLE

• member
ดูตรงขอบไม้ที่โพรงเสียงคล้ายกับกีต้าร์ลามิเนต พวกเจเแปนวินเทจเก่าๆที่ฝานไม้บางๆมาแปะกันสองสามแผ่น แต่พอดูคลิปที่ผ่า เห็นลายเนื้อไม้วิ่งถึงกันหน้ากลางและหลังก็น่าจะเป็นไม้แท้แผ่นหน้า  อยากฟังเสียงรุ่นที่นำมาผ่าครับ พอจะมีคลิปเสียงไหมครับ

nhoy

• member
เพื่อความกระจ่างแจ้งครับ
ผ่าซะ
<a href="http://youtu.be/_E_CDj-2dMc" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://youtu.be/_E_CDj-2dMc</a>

ชื่นชมทาง Music Support Shop โดยท่าน อ.พารวย ครับ

raethong

• member
ขอชื่นชม แม้ว่าจริงๆแล้วเเค่ออกมายืนยันก็เพียงพอแล้ว :)

ว่าเเต่ดูแล้วมันทำร้ายจิตใจคนรักกีต้าร์มากเลยนะครับ

• member
ด้วยความเคารพทุกความเห็นและเข้าใจถึงความรู้สึกของคนรักกีตาร์ทุกท่าน
ขออนุญาตชี้แจงความเป็นไปเป็นมาของเรื่องนี้ ดังนี้ครับ
ก่อนที่เราจะลงมือผ่าตัด ได้มีการประชุมกันหลายฝ่าย หลายครั้ง
และหนึ่งในผู้ร่วมประชุมคือลูกค้าท่านหนึงที่ได้ของไปแล้ว (กีตาร์ตัวนี้กลับมาที่ร้านแล้วส่งตัวใหม่ไปแทน)
และท่านยืนว่าเป็นลามิเนตไม่ใช่ไม้แท้ เลยเถิดไปถึงขนาด
จะฟ้องร้องว่าร้านเราหลอกลวงประชาชน  (งานเข้า)
เรียนตามตรงเราเองก็รู้สึกหวั่นไหว
โรงงานมันแหกตายัดใส้มาหรือเปล่า
ผลการประชุม สรุปว่าให้มีมาตรการดังนี้
1.ผ่าพิสูจน์โดยการให้มีการบันทึก VDO เพื่อเป็นหลักฐาน
2.ถ้าผลเป็นไม้อัด ให้เรียกคืนสินค้าทั้งหมด และคืนเงินให้ลูกค้า ยกเลิกการสั่งของล็อตถัดไป
3.ถ้าผลเป็นไม้จริง ให้ประชาสัมพันให้เกิดความเข้าใจที่ตรงกันว่าเป็นไม้แท้

เรื่องราวก็ประมาณนี้ครับ
ขอขอบคุณอย่างสูง
www.musicsupportshop.com

ตัดสินใจอยู่

Mr.Hotfret

• member
Re: ขอชี้แจงกรณี ผ่ากีตาร์ Martin Lee
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 13:35:35 »
โอ้ว มีที่มาอย่างงี้นี่เอง แต่อย่าถึงขั้นเอากีต้าร์มาฟาดแบบพวกร๊อคเกอร์เลยนะครับ เอามาให้ผมเถอะ อิอิ

guitarhaha

• member
Re: ขอชี้แจงกรณี ผ่ากีตาร์ Martin Lee
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 16:36:34 »
ผลจากการกระทำครั้งนี้ ทำให้ยอดขาย Martin Lee พุ่งฮวบ ฮวบ เลยครับ อาจารย์

Wut19

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 20:33:22 »
ด้วยความเคารพครับ ตรงขอบซาวโฮล  ที่เป็นขุย ๆ น่าจะเอากระดาษทรายขัดให้เรียบ แล้วลงแลกเกอร์ใหม่ให้เรียบร้อย น่าจะเห็นลายไม้ชัดขึ้นนะครับ ไหน ๆ ก็ผ่ากีต้าร์ไปแล้ว จะได้ชัดเจนไปเลย ครับ

Piyawat.H

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 22:20:31 »
ถ้าผู้ผลิตกีต้าร์ส่งตัวอย่างโครงสร้างกีต้าร์ ไม้หน้า/ไม้หลัง ไม้ข้าง ให้กับตัวแทนจำหน่ายไว้อ้างอิง ตามที่แจ้งสเป็คโฆษณาไว้ตั้งแต่แรกก็จะเป็นการดี

SOUNDHOLE

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2014, 09:29:25 »
 ด้วยความเคารพครับ พอดีไปเจอเว็บนึงเข้า เปรียบเทียบไม้หน้าจริง กับลามิเนต เป็นตัวช่วยในการพิจารณาอีกทางครับ
                     http://sixstrings.com.my/the-3-acoustic-guitars/

2 ภาพนี้ อธิบายความแตกต่างได้อย่างชัดเจนระหว่าง solid top กับ laminate top

Top : solid

Top : Laminate

อันนี้เป็น Laminate อีกแบบนึงครับ

ตรงกลางเป็นไม้อัด ปะหน้าหลังด้วยไม้สปรู๊ซฝานบางๆ

ดูเผินๆเหมือน grain ไม้ลากผ่าน แต่เส้นขีดๆ ช่างทำเฟอร์นิเจอร์เขาเล่าว่าสามารถใช้สีหรือความร้อนทำเป้นเส้นบนเนื้อไม้ได้ครับ บางตัวยังใช้วิธีฝานไม้บางๆปะหน้า แล้วพับเข้าไปด้านในตรงโพรงเสีย เพื่อให้ดูเหมือน grain ไม้วิ่งจากหน้าลงไป แต่พอเอากระจกส่งข้างในดูจะเห็นว่าขอบที่พับแผ่นไม้ลงมาสิ้นสุดแค่ขอบๆด้านในโพรงเสียงเท่านั้น