Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปรับเสียงให้ได้ตามคลิปครับ  (อ่าน 513 ครั้ง)

สบายดีครับ

• member
อยากสอบถามน้าๆครับ
1.ถ้าเล่นออกแอมป์ผ่าน PU ให้ได้เสียงตามคลิปต้องใช้เอฟเฟคตัวใหนครับ
2.และถ้าจะบันทึกเสียงให้ได้ตามคลิปจำเป็นต้องมีเอฟเฟคมั๊ยครับหรือปรับในโปรแกรมได้
ปกติใช้ Zoom H4n เป็น interface + Adobe Audition ครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

หลงกล+เพื่อเธอ by ป็อป หินเหล็กไฟ

mai_911

• member
Re: สอบถามปรับเสียงให้ได้ตามคลิปครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2014, 02:40:25 »
เอฟเฟคคงไม่มีครับ เพิ่มแค่ Reverb เล็กน้อยเท่านั้นเอง