Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีตาร์โปร่ง เอามาวางข้างนอก (อยากโชว์) มีอะไรเปล่าครับ  (อ่าน 1996 ครั้ง)

foods

• member
วันก่อนแจมกีต้าร์กับเพื่อน เขาบอกว่า
กีต้าร์โปร่ง เอามาวางข้างนอก ไม่ดี ไม้มันจะเสียง่าย อันจริงหรือเปล่าครับ
แล้วแบบนี้ ในร้านกีต้าร์ที่วางในห้าง มันไม่เสียง่ายหรือครับ

ผมความรู้น้อยไม่เคยศึกษาเลย เห็นเพื่อนๆ ในคณะพูดกัน หล่ายคน

J.taka

• member
ในห้างมันจะอยู่ในห้องเเอร์ครับ  ที่ว่าวางข้างนอกนี่นอกบ้านหรือนอกเคสครับ กีต้าร์ปกติมันใช้เล่นครับฉะนั้นมันก็สามารถอยู่ข้างนอกได้บ้างเเต่ควรระวังเรื่องความชื้น เเละความร้อนครับ

yoki5270

• member
ในร้าน เค้าน่าจะมีเครื่องควบคุมความชื้นมั๊งครับ

Piyawat.H

• member
ถ้าเอากีต้าร์ออกจากฮาร์ดเคส ใส่ขาตั้ง 1-2-3-4 ตัวเพื่อความสะดวกในการหยิบมาเล่น เพื่อโชว์ เป็นเฟอร์นิเจอร์ เพื่อความสวยงาม ทำได้ครับ
- โชว์เพื่อความสะดวกในการหยิบมาเล่นก็เห็นด้วย และคนในบ้านให้แอเรียนั้นกับเรา โชว์เพื่อเป็นเฟอร์นิเจอร์เพื่อเติมเต็มไลฟ์สไตล์ของบ้าน ก็โอเค
- โชว์แล้ว ต้องรู้จักทัศนะวิสัย ฝนตกอากาศชื้น อากาศร้อน ควรเก็บลงฮาร์ดเคส หรือเปิดแอร์
- ดูความเหมาะสมในการโชว์ และรู้จักดูแลรักษา ก็ไม่มีอะไรเสียหาย ทำได้

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
วางนอกบ้าน ระวังหายครับ :)
:)

nhoy

• member
ยินดีต้อนรับนะครับ
สำหรับผมเอง กีต้าร์เมื่อเล่นเสร็จจะเก็บใส่เคสเสมอครับ และในวันที่ฝนตกอากาศชื้นมากๆ ผมก็จะไม่นำกีต้าร์ออกมาเล่น
ตามร้านขายกีต้าร์ส่วนใหญ่นั้น มักจะมีเครื่องดูดความชื้นติดตั้งอยู่ครับ
ส่วนในกรณีที่น้า foods ต้องการเอากีต้าร์ออกมาวางไว้ข้างนอก ก็ควรระวังเรื่องของความชื้นให้เหมาะสมด้วยครับ

Sawasdee

• member
ต้องแยกก่อนว่าซื้อมาเล่นหรือซื้อมาเพื่อเก็บครับหรือซื้อมาศึกษาอะไรก็ว่ากันไป ถ้าซื้อมาเล่นอย่าไปกลัวโน่นกลัวนี่เยอะเลยครับ บางทีถนอมมันเกินไปฝีมือมันไม่พัฒนานะ รักษาเท่าที่ทำได้ที่เหลือทำใจดีกว่าครับ แต่ถ้าเหตุผลคือซื้อมาเก็บสะสมคงต้องไห้ท่านอื่นเเนะนำครับ

keit

• member

สงสัยน้าได้ไปหลายตัวแล้ว  ;D ;D ;D

ล้อเล่นครับน้า อิอิ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
ตัวที่ใช้เล่นผมก็ไม่เก็บลงกล่องเหมือนกันครับ เก็บแล้วใหม่จริงแต่เอาออกมาเล่นยาก 555

สงสัยน้าได้ไปหลายตัวแล้ว  ;D ;D ;D

ล้อเล่นครับน้า อิอิ

ยังไม่หายสักทีครับ หายจริงก็ดีเหมือนกันนะ จะได้มีข้ออ้างเมียไว้ซื้อใหม่ หงิ หงิ
:)

YaoGuitars

• member
  • ...
    • http://yaoguitars.blogspot.com
ถ้าอุณหภูมิเปลี่ยนแปลงมาก ไม้แตกได้
ร้อนๆ อากาศชื้นๆ แลคเกอร์ก็บวม แตก ร่อน
ร้อนๆ กาวก็ละลายได้
แมลงมาเกาะ ทำลายสายเคมีในแลคเกอร์ได้ แลคเกอร์ก็บวม
พูดซะน่ากลัวเกิ้น
เดินไปชนที ตก แตก พัง
ใครเห็น แว็บไปขโมยเลย
...