Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยคร๊าบ Cuebase 5 อัดกลองยังไงครับ (EZ Drummer)  (อ่าน 2886 ครั้ง)

pannpower

• member
ช่วยด้วยคร๊าบ Cuebase 5 อัดกลองยังไงครับ (EZ Drummer)
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 19:58:33 »

ทำยังไงอ่ะครับน้าๆ ช่วยหน่อย add Instrument Track มาแว้ว กด play แล้วก็กด record มันไม่ rec. ให้อ่ะคร๊าบ นั่งงมมานานแล้วอ่ะคร๊าบ T_T

pannpower

• member
Re: ช่วยด้วยคร๊าบ Cuebase 5 อัดกลองยังไงครับ (EZ Drummer)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 22:06:39 »
 ณ ตอนนี้ก็ยังไม่ประสบความสำเร็จ T_T

keep_kim

• member
Re: ช่วยด้วยคร๊าบ Cuebase 5 อัดกลองยังไงครับ (EZ Drummer)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 00:01:37 »
คือผมใช้ EZ Drummer เหมือนกันคับ ผมเองตีกลองไม่เป็น ก็งู ๆ ปลา ๆ เอาเท่าที่เคยฟังคับ ตอนทำผมก็ใช้คอมตัวเดียว ไม่มีคีย์บอร์ดใบ้แต่อย่างใด

ลองเข้าไปที่ Open Groove คับ เลือกอันที่ชอบ แล้วก็กดตรงชื่อมันคับ แล้วก็ลากลงไปที่ตัวโปรแกรมคับ ทีนี้ก็จะได้มาทั้ง Groove ของกลองในแบบที่เราเลือกคับ

ถ้าต้องการมากกว่านั้น คงต้องเขียนเองครับ ผมก็เอาเมาส์ลากไปจิ้มทีละตัว ๆ คับ ต้องอดทนหน่อยคับ = =

หวังว่าความรู้เท่าหางอึ่งของผมจะพอช่วยได้บ้างนะคับ คงต้องรอผู้รู้ต่อไปละคับ แหะ ๆ

pannpower

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 11:59:47 »
เย็นนี้จะลองดูครับ อิอิ ขอบคุณคร๊าบ เลือก add Instrument Track แล้วเข้าไปในตัว Ez drummer กดให้มันเพลย์แล้ว rec ไม่ได้ใช่มั้ยครับ
ต้อง Open Groove แล้วตามที่น้าบอกใช่ป่าวอ่ะคับ

pannpower

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 08:32:15 »
โอ้ว มันเยี่ยมยอดมากเลยครับน้า ลากวางๆๆ อิอิ  ขอบคุณมากๆนะครับน้า เดี๊ยวมาถามใหม่ อิอิ