Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: [ขายแล้ว] Yamaha l-10 gen1 สภาพนี้หายากแล้วครับ!! + hardcase !! 79,000บาท  (อ่าน 3562 ครั้ง)

lucifarz

• member
ขายแล้วครับขอบคุณคุณต่อที่ซื้อไป และขอบคุณ Acousticthai ด้วยครับ ^^

Yamaha l-10 gen 1 + hardcase (back/side : jacaranda, Top : Solid Ezo Spruce) สภาพสวยมากกก !! ของมาแล้วค้าบบบ สภาพแบบนี้หาไม่ได้อีกแล้วครับ กิ๊บๆเบยยย ครับ

ตัวนี้ action เซ็ทอัพมาให้เรียบร้อยแล้วนะครับ เล่นสบายมว๊ากกก  ไม้หน้าสวยมากกกก เนี๊ยนเนียนน

ราคาสูงหน่อยแต่ดูสภาพแล้วก็คงต้องยอมรับว่าเหมาะสมกับราคาครับ   !!!! รูปจัดเต็ม !!!

ราคา 79,000 บาท ไม่ลดครับผมสภาพสวยจิงๆ เดิมๆ  สามารถนัดลองเสียงได้ครับ ส่งฟรีถึงที่ทั่ว กทม. ครับ ที่อื่นลองติดต่อคุยกันดูครับ

ปล. เส้นม้วนๆหยิกๆที่หลังกีต้าร์คือด้ายอะไรสักอย่างร่วงลงไปครับ มีรอยนิดหน่อยทั่วไปตามอายุการใช้งานแต่ถือว่าน้อยมากครับ

ติดต่อ
ฮิว : 0854671555

PlayTime

• member
L-10 ของ shop Shimokura Second Hands ตัวนี้สวยครับ มาเมื่อไหร่เอารูปมาลงด้วยครับ รอชมครับ
กีตาร์ดีไม่ต้องแพง

Guimu

• member
7-8หมื่นไม่แพงเลย 8)

i-barkarm

• member
    • https://www.facebook.com/seksak.s
มันพิเศษ ยัง ไง ครับ รุ่น นี้
facebook/seksak.s

bujarati

• member
ได้หลังเป็น solid brazilian ครับ ส่วนเรื่องเสียง แล้วแต่หูแต่ละคนครับ

lucifarz

• member
ขอบคุณค้าบบ ของมาเด๋วจะลงรูปให้ชมครับ^^

lucifarz

• member
ดันครับบบ ของใกล้ภุงแล้วค้าบบบ ^^

lucifarz

• member
ดันครับของมาแล้วนะครับเด๋วคืนนี้ถ่ายรูปลงครับ

lucifarz

• member

bugkhorlor

• member
งง กับ รา คา ครับ
อะคูสติกแบบคนบ้านนอก

Christopher

• member
L10 First Generation เป็นกีต้าร์ที่หายาก เพราะได้ไม้ All Solid Brazillian แต่ที่ยากกว่าคือสภาพ
ซึ่งตัวนี้ดูจากรูปสภาพถือว่าใหม่เลยครับ

lucifarz

• member
คือตัวนี้ได้มาราคาสูงด้วยครับสั่งมาจากญี่ปุ่นแถมโดนภาษีครับ 5555 แต่ก็ไม่อยากตั้งราคาเกินจากที่เคยลงให้จองกันไว้ตอนแรกเลยตั้งราคาไว้เท่าเดิมครับ 7,9000 แต่สภาพสวยจิงๆครับ มีให้เห็นไม่บ่อยจิงๆ

Moko

• member
สวยจนไม่กล้าเล่นเลยครับ กลัวเป็นรอย แค่ดูรูปก็ขนลุกแล้วครับ
^Easy Man^

sudd

• member
คือตัวนี้ได้มาราคาสูงด้วยครับสั่งมาจากญี่ปุ่นแถมโดนภาษีครับ 5555 แต่ก็ไม่อยากตั้งราคาเกินจากที่เคยลงให้จองกันไว้ตอนแรกเลยตั้งราคาไว้เท่าเดิมครับ 7,9000 แต่สภาพสวยจิงๆครับ มีให้เห็นไม่บ่อยจิงๆ
....7,9000 .....งง..

dam

• member
เจ็ดหมื่นเก้า คอมม่าต้องอยู่หลังเลขเก้า (หากอยู่หลังเลขเจ็ดเหมือนกับราคาเจ็ดพันเก้าครับ)

lucifarz

• member
555 โทดทีคับแก้แล้วคับ ขอบคุณครับ^^

PlayTime

• member
เสียดายน่าจะมีเคสคู่ตัว น่าเล่นครับ
กีตาร์ดีไม่ต้องแพง

เกษตรกร_ฝึกหัด

• member
สวยงาม สุดยอด ไม่ต้องบรรยายอะไรให้มันมากมายเลยครับ L-10 จัดโลด

lucifarz

• member
เสียดายน่าจะมีเคสคู่ตัว น่าเล่นครับ

มี hardcase นะครับ มาพร้อมกันราคารวม hardcase แล้วครับผม ^•^

lucifarz

• member
ปล Hardcase รูปแรกเลยคับที่ใส่อยู่คับ ^^