Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับน้าๆ acousticthai ขอปรึกษากีต้าร์ CRAFTER LITE-T-CD/VTG  (อ่าน 1029 ครั้ง)

Satit25

• member
สวัสดีน้าๆครับ ผมสมาชิกใหม่นะครับ พอดีมีความสนใจจะซื้อกีต้าร์โปร่งเพียวๆ สักตัว งบ 8000 วันนี้ได้ไปลองมาร้านหนึ่ง ได้ไปสัมผัส CRAFTER LITE-T-CD/VTG ราคา 8000 บาท ตามที่หูอ่อนๆของผมได้สัมผัสเสียง ผมชอบนะ สวยดี วินเทจดี แต่ติดตรงที่ตัวเล็ก เลยอยากทราบว่าตัวเล็ก กับ ตัวใหญ่ มันมีข้อแตกต่างกันเยอะมั้ยครับ หรือ ในงบ 8000 มีตัวอื่นแนะนำครับ เป็นมือใหม่ครับจะซื้อกีต้าร์เป็นตัวแรกครับ

sonic

• member
Re: สวัสดีครับน้าๆ acousticthai ขอปรึกษากีต้าร์ CRAFTER LITE-T-CD/VTG
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 21, 2014, 10:56:47 »
ถ้าลองแล้วชอบ ผมก็เชียร์ CRAFTER LITE-T-CD/VTG   รุ่นนี้เสียงดีนะ ทำได้ดีครับ

rutthakit

• member
Re: สวัสดีครับน้าๆ acousticthai ขอปรึกษากีต้าร์ CRAFTER LITE-T-CD/VTG
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 21, 2014, 20:55:03 »
ชอบครับ

Satit25

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 21, 2014, 21:45:02 »
น้า sonic น้า rutthakit  ขอบคุณครับ ตอนนี้ก็ตะเวนลองอยู่หลายๆรุ่นครับ แล้วค่อยมาตัดสินใจอีกที