Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามน้าๆ หน่อยครับ เรื่อง การเขียน และ เคลือบกีต้าร์  (อ่าน 573 ครั้ง)

Realalifeify

• member
คือพอดีผมต้องการให้เพื่อนสนิทผมเขียน (friendship) ซึ่งผมคิดว่าจะใช้ ลิควิช หรือน้าๆที่เคยเขียนใช้อะไรในการเขียนหรอครับและจากนั้นผมจะนำไปเคลือบเพื่อความสวยงามและให้มันติดทนนาน
ซึ่งผมไ่ม่มีความรู้ด้านนี้เลย อยากให้น้าๆ แนะนำหน่อยอะครับ คือ
          1. ใช้อะไรในการเขียนกีต้าดีครับ
          2. เคลือบแบบไหน ราคาประมาณเท่าไหร่ มีร้านแนะนำมั้ยอะครับ
เป็นกีต้าร์ taylor gs mini กะว่าจะให้เขียนทั้งด้านหน้า ด้านข้าง และด้านหลัง (เพื่อนหลายคนอะครับ)

ขอบคุณครับ

mai_911

• member
ปากกา permanent ทั่วไปครับ เขียนง่ายกว่าลิขวิด