Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พลีชีพ  (อ่าน 15630 ครั้ง)

PaTT___

• member
Re: กระทู้พลีชีพ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 03, 2014, 23:20:59 »
ต้องขอโทษน้าPatlazin ผมเเข้าใจผิดไปเยอะครับ พอดีช่วงนี้เจอพวกเกรียนเยอะมาก เป็นอะไรก็ไม่รู้กับวงการIt เยอะจริงๆ มุกกระป๋องนมเริ่มกลับมาใหม่เป็น 10ปีแล้วยังไม่เลิกกันอีก เอามาดัดเป็นจานwireless จะบ้าแล้ว (มุมตกกระทบ=มุมสะท้อน (มันดัดยังไงเท่ากันได้เป๊ะไม่มีหักเหเลย)) ลูกค้าอินมากกับมุกนี้ ผมset cisco ใช้ command line เป็นอาชีพ เจอdlink ก็ต้องมีset ช้าบ้างของไม่ค่อยทำ เจอเกรียนมันset แป๊ะๆๆ ก็ของมันทำเป็นปกติของมันนี่ เราโง่เลยในสายตาลูกค้า ผมเลยอิจฉาพวกน้าๆสายดนตรี ของอย่างนี้มันแค่คุยไม่ได้มันต้องฝึกเอง น้าๆฝึก 10ปี ผมก็ต้อง 10ปีหรือมากกว่า ไม่มีทางลัด ไม่เหมือนสายit แค่อ่านมากๆตามweb ไม่รู้ว่าเกรียนมันpost หลอกหรือปล่าว ทำเป็นไม่เป็นลูกค้าไม่รู้หรอกแค่พูดเหมือนก็พอ ลูกค้าก็เชื่อแล้ว โทษครับออกนอกเรื่องไปไกล แต่เบื่อกระป๋องนมจริงๆครับ 

โอ้ว น้า nuchinge ไม่ต้อง ขอโทษผมหรอกครับ ไม่ได้มีประเด็นอะไรเลยครับ มีหลายๆมุมมองยิ่งดีครับ

เอาไว้เป็นกรณีศึกษาครับ ไม่มีอะไรผิดอะไรถูกครับ ยินดีที่ได้แลกเปลี่ยน ทัศนคติครับ

gttle

• member
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 04, 2014, 10:05:49 »
เคยเห็นอยู่เหมือนกันครับบางทีรุ่นเดียวกันคนละคนขายราคาห่างกันลิบตัวแพงขายได้เฉย...

J.taka

• member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 04, 2014, 19:24:07 »
เเล้วตกลงการเชียร์กันนี่ไม่ควรกระทำใช่มั้ย เพื่อจะได้ตัดปัญหาพวกเเอบเเฝง หรือจะได้ให้เป็นการเท่าเทียมกัน ในการซื้อขายไม่มีใครได้เปรียบเเละเสียเปรียบครับ

kim_folk

• member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 04, 2014, 19:35:13 »
เเล้วตกลงการเชียร์กันนี่ไม่ควรกระทำใช่มั้ย เพื่อจะได้ตัดปัญหาพวกเเอบเเฝง หรือจะได้ให้เป็นการเท่าเทียมกัน ในการซื้อขายไม่มีใครได้เปรียบเเละเสียเปรียบครับ

ตามความเห็นผมนะ เชียร์ได้ถ้าสินค้ามันใช่ ราคามันโดน แต่เห็นหลายๆกระทู้มีคนอวยแบบไม่ลืมหูลืมตา กีต้าร์มือ 1 ราคา 28500 บาท แต่เจ้าของกระทู้ลงขาย 25500 สภาพร่องรอยเพียบ อย่างนี้ผมมิเห็นสมควร. หลายๆคนชอบอ้างคำว่าหายาก ถ้ามันหายากจริงก็เก็บไว้เถอะครับ หรือไม่ก็ไปจำนำไว้มีตังค์ก็ไปเอาคืน คนซื้อก็เหมือนกันอย่าตกเป็นเหยื่อคำว่าหายากหรือฟังคนอื่นมาว่ารุ่นนี้ดี กีต้าร์ดีมันจะแสดงพลังออกมาเมื่อคนเล่นเป็นจอมยุทธ์ครับ ถ้าดีดวนๆอยู่สามสี่คอรด์เล่นกีต้าร์อะไรก็ได้ครับ ที่มันเล่นง่ายๆ ไม่ต้องหา rare item หรอกครับ

แค่ความเห็นส่วนตัวนะครับ คนอื่นคงไม่คิดเหมือนผมหรอก เพราะผมค่อนข้างเพี้ยนๆ  ;D

yokybear

• member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กันยายน 04, 2014, 20:08:21 »
ขออณุญาติแสดงความคิดเห็น กระทู้อันร้อนแรงนะครับ แต่ละคนมีทัศนคติไม่ตรงกัน ในwebsiteนี้มี user ราวๆ
20,000 ท่าน เห็นจะได้ แน่นอนละครับ แต่ละคนก็มีความคิด จุดยืนส่วนตัว 20,000 ความคิดเช่นกัน บางท่านชอบเล่น ฝึกซ้อม เพราะมันสำคัญกว่ามีอาวุธเทพๆ บางท่านมีความสุขกับกีต้าร์ สวยๆหรูๆ ได้จับ ได้สัมผัส ได้ซื้อมาครอบครอง บางท่าน ต้องการ ขายเพื่อเป็นอาชีพ บางท่านได้รู้จักเพื่อนๆดีๆที่นี่ แน่นอนละครับ เพื่อนย่อมเชียร์เพื่อน  ทุกท่านมีสิทธิ์ เสรีภาพที่จะคิดครับ การตกลงปลงใจ ซื้อขาย เป็นเรื่องของ2ฝ่าย ครับ ในความคิดเห็นของผม  ส่วนตัวผม ถ้าจะซื้อของจากใคร ผมต้องเห็นของเท่านั้น ไม่ว่าท่านนั้นจะมีขื่อเสียงแค่ไหน ใครจะเชียร์ยังไงผมไม่สน  บทเรียนความผิดพลาด เคยมีมาแล้วครับ แต่ผมมั่นใจ ว่าในwebord นี้ ทุกท่านรักและสนใจในกีต้าเช่นเดียวกัน ไม่ว่าจะฝ่ายไหน  อยากทำอะไร ทำไปเถอะครับ ไม่สร้างความเดือดร้อนให้ใคร และ สังคม
ปล.ผมยังแอบน้อยใจเลย กระทู้ที่ผมถาม มีคนมาตอบน้อยมาก จำได้คนเดียวที่มาช่วยเสมอๆ คือน้าหน่อยครับ
แต่กระทู้ น้าสาวๆ นี่ไหลเพียบเลย อิจฉา สาวๆเลยครับ 

MUI

• member
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กันยายน 04, 2014, 20:18:03 »
ผมขอเขียนบรรทัดเดียว...นับวันเราจะยิ่งเข้าสู่วงการเล่นของมากกว่าเล่นดนตรีนะครับ...กลับกันเถอะครับ (ชีพวายเลยมั้งเนี่ยผม)

kim_folk

• member
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กันยายน 04, 2014, 20:35:02 »
ผมขอเขียนบรรทัดเดียว...นับวันเราจะยิ่งเข้าสู่วงการเล่นของมากกว่าเล่นดนตรีนะครับ...กลับกันเถอะครับ (ชีพวายเลยมั้งเนี่ยผม)

ผมชอบคอมเม้นท์น้าครับ

ส่วนตัวผมมองว่า กีต้าร์ดีถ้าอยู่กับคนมีฝีมือมันจะยิ่งแสดงศักยภาพออกมา แต่ถ้าเอาไปเก็บหรือเล่นก๊องๆแก๊งๆมันก็ไม่ได้ต่างอะไรจากท่อนไม้มีสาย ก่อนจะมานั่งหาของดีของหายาก ไปเรียนไปฝึกให้มันเก่งๆก่อนดีกว่า

สักวันเร็วๆนี้ผมต้องโดนด่าแน่ๆ 5555 แต่ไม่เป็นไรกระทู้พลีชีพของผมอาจจะยังพอมีประโยชน์ต่อผู้เล่นใหม่ๆบ้างไม่มากก็น้อย  :-*

MUI

• member
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กันยายน 04, 2014, 20:41:34 »
ขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้มากครับ

(เว็บกีต้าร์ไทยก็กำลังไปไกลเกือบสุดกู่แล้วครับ)(ขออภัยนินทาเพื่อนบ้าน)

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กันยายน 04, 2014, 23:14:30 »
อ่านมาสี่สิบกว่ากระทู้..ยังไม่รู้เลยมาใครขายเองอวยเอง....ใครรู้บอกชื่อไปเลยครับ....
จะพลีชีพทั้งทีลากไส้ออกมาให้หมดครับ....
คนไหนมีหลายไอพีเวปมาสเตอร์ต้องเอามาประจานครับ....

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กันยายน 04, 2014, 23:50:06 »

เห็นด้วยที่ซู้ด.. แต่ผมก็ไปส่องหน้าซื้อขายตัลหลอด
5555
:)

sukasame@iyoma

• member
  • ..ทุกชีวิตดิ้นรน ค้นหาแต่จุดหมาย ใจในร่างกายกับไม่เจอ...
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กันยายน 04, 2014, 23:50:59 »
ถูกของน้าครับ :) :)

jewaros

• member
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 00:21:50 »

เห็นด้วยที่ซู้ด.. แต่ผมก็ไปส่องหน้าซื้อขายตัลหลอด
5555
ผมก็ด้วยอีกคนนึงครับ เข้าไปส่องวันละหลายเพลา ครับ

mai_911

• member
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 02:55:47 »

ประโยคเดียว ตายเป็นร้อยครับ อิอิ ถูกใจ และเห็นด้วยมากๆครับ

Dew_Allsolid

• member
  • Let's strumming
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 07:32:25 »

มันไม่แปลกหรอกครับผมว่านะ ...
น้าๆหลายๆท่านคงไม่ได้เป็นนักดนตรีอาชีพแต่มีความชอบในกีต้าร์เหมือนกันครับ
กีต้าร์ตัวแพงๆสำหรับบางคนเช่นตัวผมเองคงต้องอาศัยการทำงานและการเก็บหอมรอมริบแลกมาทั้งนั้น
บางคนเช่นตัวผมเองอีกเลิกงานก็ดึกกว่าจะได้กลับบ้านก็ไม่มีเวลาจับกีต้าร์แล้ว
บางวันหากมีโอกาสก็ได้จับนิดหน่อย จะได้เล่นก็แค่เสาร์อาทิตย์

แต่มันก็เป็นความสุขอย่างนึงถูกต้องมั้ยครับ (สำหรับมนุษย์เงินเดือนน้อยอย่างผม อิอิ )
และผมเป็นคนนึงที่เล่นกีต้าร์ไม่เก่งหรอกครับได้แค่ตีคอร์ดฮัมเพลงไป แต่ก็มีความสุขกับกีต้าร์ที่ผมรัก
ผมถือว่าเป็นของขวัญสำหรับที่เราที่เราทำงานหนักเพื่อแลกมันมา  ;D

• member
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 07:48:38 »

เรียนถามน้า MUI ด้วยครับ

เผอิญเมื่อวานผมเปิด YOUTUBE ไปเจอ Clip นึงชื่อน้ามุยขึ้นเล่นที่ CDC เป็นงานของบ้านไม้เรานี่ละครับ ใช้ VEELAH V1DCE เล่นเพลงสาวมอเตอร์ไซค์ ผมฟังก่อนนอนฟังเพลินทีเดียว จึงอยากทราบว่านี่ใช่น้ามุยเดียวกันหรือเปล่าครับ

ถ้าผิดพลาดก็ขออภัยอย่างสูง ... ครับ

Traveler

• member
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 08:09:22 »

เผอิญเมื่อวานผมเปิด YOUTUBE ไปเจอ Clip นึงชื่อน้ามุยขึ้นเล่นที่ CDC เป็นงานของบ้านไม้เรานี่ละครับ ใช้ VEELAH V1DCE เล่นเพลงสาวมอเตอร์ไซค์ ผมฟังก่อนนอนฟังเพลินทีเดียว จึงอยากทราบว่านี่ใช่น้ามุยเดียวกันหรือเปล่าครับ

ถ้าผิดพลาดก็ขออภัยอย่างสูง ... ครับ

นั่นตัวจริงเสียงจริงเลยครับ ยังไงก็จะได้ตีหัวไม่ผิดคน 55555

น้าหมุ่ยพาชาวบ้านออกทะเลแล้วครับ กระทู้นี้ถกกันเรื่องการขายสินค้าและตัวสินค้า ไม่ได้ถกกันเรื่องฝีมือหรือไม่ฝีมือ อิอิ
สำหรับประโยคทองของน้าหมุ่ยมันคือสัจธรรม แต่ในความเป็นจริงคนเล่นไม่เก่งก็อยากมีกีต้าร์ดีๆไว้ชื่นชมถึงแม้จะแค่ลูบๆคลำๆครับ  ;D
เห็นใจหน่อยคนไม่หล่อก็อยากมีเมียสวย ให้กวาดบ้านถูบ้านล้างถ้วยล้างจานก็ยอม  ;)
ไปดีกว่าเดี๋ยวถูกน้าหมุ่ยเตะ  :P

• member
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 08:11:36 »

นั่นตัวจริงเสียงจริงเลยครับ ยังไงก็จะได้ตีหัวไม่ผิดคน 55555

น้าหมุ่ยพาชาวบ้านออกทะเลแล้วครับ กระทู้นี้ถกกันเรื่องการขายสินค้าและตัวสินค้า ไม่ได้ถกกันเรื่องฝีมือหรือไม่ฝีมือ อิอิ
สำหรับประโยคทองของน้าหมุ่ยมันคือสัจธรรม แต่ในความเป็นจริงคนเล่นไม่เก่งก็อยากมีกีต้าร์ดีๆไว้ชื่นชมถึงแม้จะแค่ลูบๆคลำๆครับ  ;D
เห็นใจหน่อยคนไม่หล่อก็อยากมีเมียสวย ให้กวาดบ้านถูบ้านล้างถ้วยล้างจานก็ยอม  ;)
ไปดีกว่าเดี๋ยวถูกน้าหมุ่ยเตะ  :P

น้าหมุ่ย เอาซะเคลิ้มก่อนนอน 5555

jewaros

• member
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 08:16:03 »

คนไม่หล่อก็อยากมีเมียสวย มันก็เป็นสัจธรรมครับ  :P

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 08:49:12 »
5555
:)

kim_folk

• member
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 11:08:23 »
อ่านมาสี่สิบกว่ากระทู้..ยังไม่รู้เลยมาใครขายเองอวยเอง....ใครรู้บอกชื่อไปเลยครับ....
จะพลีชีพทั้งทีลากไส้ออกมาให้หมดครับ....
คนไหนมีหลายไอพีเวปมาสเตอร์ต้องเอามาประจานครับ....

จริงๆผมตั้งกระทู้พลีชีพมาเพื่อบ่น เกี่ยวกับการซื้อขายกีต้าร์ที่มันออกจะบ้าบอสิ้นดีในเวปบอรด์ของทั้งผู้ซื้อและผู้ขายบางท่าน แต่มันเหมือนจะไปตรงกับเวลาที่เกิดเรื่องการ สมัครล๊อคอินเพิ่มเพื่อมาอวยสินค้าตัวเองพอดีซึ่งผมเองก็ไม่ได้ตั้งใจ แต่มันเป็นช่วงจังหวะพอดีครับ ผมไม่ได้ต้องการจะประนามใครเป็นการส่วนตัวเพียงแต่อยากจะ จุดชนวนความคิดเผื่อสมาชิกหลายๆท่านจะตระหนักว่า กีต้าร์ตัวไหนคนขายท่าไหนควรซื้อควรสนับสนุน และกีต้าร์แบบไหนคนซื้อแบบไหนที่ไม่ควรไปสนับสนุน เท่านั้นเองครับ