Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติสอบถามแฟน Vintage OM งบน้อยๆสักหน่อยครับ  (อ่าน 935 ครั้ง)

อานะจัง

• member
  • แก้ไขชื่อจาก Lekjang2513 เป็น "อานะจัง"
อยากลองพวก Vintage OM  แต่งบไม่มากนักครับ  ประมาณ 5,000 และ 7,000 บาท

เล่นอยู่กับบ้าน ชอบแบบกังวาล หวานๆครับ ( โปร่งธรรมดา )

ไม่ทราบว่างบขนาดนี้ พอจะแนะนำตัวไหนดีครับ

ปล. ถ้าสุดๆ เพิ่มได้ไม่เกิน 1 หมื่นครับ ...แต่อยากได้งบดังกล่าวก่อนครับ

ขอบคุณทุกท่าน ทุกความเห็นครับ ... :D ;D
Lekjang2513

oocl

• member
Re: ขออนุญาติสอบถามแฟน Vintage OM งบน้อยๆสักหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 21:07:18 »

ผมสอยมาแล้วครับ Crafter รุ่นใหม่ล่าสุด LITE-T-
ทรง OM หรือ Orchestra Model สวยมาก งานดี เสียงดีมาก ทำสไตล์ Vintage ทำ Finish แบบด้านสีย้อนยุค

สเปค http://crafterguitars.uk.com/hilite-series/

Crafter Hilite T-CD-VTG Acoustic Guitar

CRAFTER LITE-T-CD/VTG by AcousticThai.Net

CDMSU

• member
  • หมากปิ่น
Re: ขออนุญาติสอบถามแฟน Vintage OM งบน้อยๆสักหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 23:00:14 »
ยินดีด้วยครับน้าoocl เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาผมได้มีโอกาสไปลองเจ้าCrafter Hilite T-CD-VTGมาแล้วที่เซ้นทรัลบางนา เสียงดีหน้าตาสวยงามมาก คุ้มค่ากับราคาเลยครับ  :D ;D :)
ประชากรแห่งแสงดาว

อานะจัง

• member
  • แก้ไขชื่อจาก Lekjang2513 เป็น "อานะจัง"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 06:04:50 »
ถ้าเทียบกับพวก FG รุ่นล่างพอมีตัวไหนบ้างครับ
Lekjang2513

bnooky

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 20:15:44 »
Sigma (by Martin) ครับ ถูกสวยเสียงดี