Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: shure-58 vs. 58s อันไหนน่าใช้กว่ากันครับสำหรับการร้องเพลงทั่วไป?  (อ่าน 685 ครั้ง)

guitar_import

• member
คือถ้านึกถึงไมค์ร้องผมคงนึกถึงshure sm-58เป็นอันดับแรก แต่ยอมรับว่าตัวเองlow techและไม่เคยทราบมาก่อนเลยว่ามันมีตัว58sด้วย(เห็นมันมีสวิตช์ปิด-เปิดด้วยครับ) ด้วยความที่ไม่เคยลองจึงอยากถามว่าไอ้ตัวSM-58sนี่นอกจากว่ามีปุ่มปิด-เปิดแล้ว เสียงของมันดีกว่าตัวไม่มีสวิตช์ไหมครับ ???

mai_911

• member
เหมือนกันครับ ต่างกันแค่สวิตช์

แต่ผมให้แง่คิดหน่อยนึง ว่าไมค์ระดับสูงๆ แพงๆ เป็นหลายๆพัน หรือหลายหมื่น จะไม่มีรุ่นไหนมีสวิตช์เลยครับ มันดูโปรกว่า อิอิ

MUI

• member
สวิตช์ ทำให้อายุไมค์สั้นลงครับ

guitar_import

• member
ขอบคุณน้าๆทั้ง2สำหรับข้อมูลครับ