Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: [ขายแล้ว]ขาย/แลก K.Yairi DY18, Walden 800ce, ขลุ่ยไม้มะเกลือ, Hardcase Crossrock  (อ่าน 4446 ครั้ง)

Taweerush

• member
[ขายแล้ว] กีต้าร์ K.Yairi DY-18

K.Yairi DY-18 ปี 1977  [All Solid]

Top : Solid Spruce
Back : Solid Mahogany
Side : Solid Mahogany
Fingerboard/Bridge : Rosewood
Neck : Solid Mahogany

กีต้าร์ตัวนี้สภาพโดยรวมสวยมากเมื่อเทียบกับอายุ มีร่องรอยจากการใช้งานตามอายุไข แต่ไม่มีรอยแตกหรือรอยกระแทกหนักๆ สภาพเดิมๆไม่มีเคยซ่อม โครงสร้างแข็งแรงมากไม่มีอาการคอยกท้องป่องแม้แต่น้อย และที่สำคัญเสียงดีมากๆครับ
ขอตีราคาแลกพร้อมฮาร์ดเคสไว้ที่ 38000 บาทครับ อยากแลก K.yairi WY1, Yamaha CPX1200 หรืออื่นๆแล้วแต่จะนำเสนอครับ

[ยกเลิกการขาย] กีต้าร์ Walden 800ce

Walden 800ce [All Solid]

Top : Solid  Sitka Spruce
Back : Solid Indian Rosewood
Side : Solid Indian Rosewood
Fingerboard/Bridge : Rosewood
Neck : Solid Mahogany
EQ: B-Band T35

กีต้าร์ตัวนี้สภาพใหม่ ซื้อมือหนึ่งมาใช้เล่นในห้องนอนตลอดไม่เคยนำออกไปไหนและเก็บเข้าฮาร์ดเคสทุกครั้ง ไม่มีร่องรอยจากอุบัติเหตุ แต่อาจมีร่องรอยจากการใช้งานบ้างเนื่องจากการเคลือบผิวแบบด้าน  ติดหมุดยึดสายสะพายเรียบร้อยพร้อมใช้งาน สภาพโดยรวม 90%ขึ้นครับ 
ขอขายพร้อมกระเป๋าWaldenที่ราคา 9300 บาทครับ

[ขายแล้ว] ฮาร์ดเคส Cross Rock

สภาพใหม่ ใช้เก็บกีต้าร์ในห้องนอนตลอดไม่เคยนำออกไปไหนครับ
ขอขายที่ราคา 1700 บาทครับ

[ยกเลิกการขาย] ขลุ่ยไม้มะเกลือ คีย์ซี

ขลุ่ยเลานี้สภาพใหม่มากไม่มีตำหนิใดๆ ส่วนตัวเป่าขลุ่ยไม่เป็นแต่ซื้อมาเป็นของประดับบ้านเนื่องจากความสวยงามของไม้  ตัวขลุ่ยทำจากไม้มะเกลือสีดำสนิทไม่มีกระพี้  ไม่เลี่ยมขอบ มองไกลๆจะเห็นเป็นสีดำสนิท แต่ถ้ามองใกล้ๆหรือได้แสงอย่างเหมาะสมจะเห็นลายไม้  ไม้มะเกลือเป็นไม้ตระกูลEbony ที่สวยมีเสน่ห์มากๆโดยเฉพาะเลานี้ น่าจะถูกใจคออคูสติกครับ 
ขอขายพร้อมซองกำมะหยี่ที่ราคา 2500 บาทครับ

[ขายแล้ว] กระเป๋าหนังสำหรับใส่กีต้าร์โปร่ง

สภาพเก่าแต่ยังแข็งแรงดีอยู่ ภายนอกถ้าปัดฝุ่นทำความสะอาดสักหน่อยสวยเลยครับ ข้างในบางมากไม่กันกระแทกเหมาะสำหรับกีต้าร์ที่ลุยๆหน่อยนะครับ
**ฟรีครับผมเก็บไว้นานไม่ได้ใช้งานรู้สึกเสียดายของ ใครอยู่ใกล้ๆสามารถมารับได้มารับไปได้เลยครับ 

สนใจโทรคุยกันนะครับ  084 452 7571 ทวีรัช
Line ID taweerum
Email  [email protected]
ของทั้งหมดอยู่ที่ ซ.จรัญ65 กรุงเทพฯ ใกล้ๆห้างตั้งฮั่วเส็งธนบุรีครับ

joeykid

• member
  • joe neck solid
Re: ขาย/แลก K.Yairi DY18, Walden 800ce, ขลุ่ยไม้มะเกลือ, Hardcase Crossrock
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 21:36:31 »
สวยครับ
ฟิง-เก้อ-สะ-ตาย

kazin001

• member
Re: ขาย/แลก K.Yairi DY18, Walden 800ce, ขลุ่ยไม้มะเกลือ, Hardcase Crossrock
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 04:10:13 »
ขลุ่ยสวยครับ แต่ว่าคีย์อะไรคับ

Taweerush

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 04:29:04 »
สวยครับ
ขอบคุณครับ ^^

Taweerush

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 04:30:51 »
ขลุ่ยสวยครับ แต่ว่าคีย์อะไรคับ
คีย์Cครับ

[email protected]

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 06:25:16 »
เรียนน้าทวีรัช

ผมสนใจ Hardcase Crossrock ครับ นัดดูของที่ตั้งฮั่วเส็งธนบุรีวันอังคารที่ ๒๖ สิงหาคม ๒๕๕๗ ช่วงเย็นได้หรือไม่ครับ

Yingyos
๐๘-๖๙๗๔-๗๓๘๘

Wut19

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 08:39:10 »
ชอบ k.yairi dy18 ครับ เป็นกีต้าร์ที่น่าเล่นมาก ๆ เห็นแล้วอยากได้มาก ๆ ครับ :D ;)

joeykid

• member
  • joe neck solid
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 08:53:00 »
น้าวุฒิ จัดเลยๆ
ฟิง-เก้อ-สะ-ตาย

Taweerush

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 09:58:35 »
เรียนน้าทวีรัช

ผมสนใจ Hardcase Crossrock ครับ นัดดูของที่ตั้งฮั่วเส็งธนบุรีวันอังคารที่ ๒๖ สิงหาคม ๒๕๕๗ ช่วงเย็นได้หรือไม่ครับ

Yingyos
๐๘-๖๙๗๔-๗๓๘๘
ครับผม คิวหนึ่งตามที่โทรคุยกันนะครับ ^^

Taweerush

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 10:01:16 »
ชอบ k.yairi dy18 ครับ เป็นกีต้าร์ที่น่าเล่นมาก ๆ เห็นแล้วอยากได้มาก ๆ ครับ :D ;)
วันธรรมดาผมสะดวกสองทุ่ม ถ้าวันหยุดว่างทั้งวันครับ เข้ามาลองได้เลยครับสบายๆ ^^

Na_Jorn_Chiangmai

• member
    • แค่มีความสุข...กับสิ่งที่เราเล่น...ก็พอแล้วครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 12:54:49 »
โอววตัวนี้ ผมขอการันตีครับ กีต้าร์สามสิบกว่าปีไม้แห้งสนิทเปิดสุดๆ แต่ไม่มีป่องไม่มีงอแงครับ
ถ้าได้จับตกใจว่านี่คือโครงสร้างของกีต้าร์อายุมากขนาดนี้เหรอครับ
คอทัชชิ่งและแอคชั่นเล่นเพลินมากครับ ฟิงเกอร์บอร์ดไม่มีบุ๋มไม่มีช้ำครับ เสียงดีมากครับเป็นเสียงวินเทจที่มีความโมเดิ้ลผสมอยู่ครับ
สตรัมคอร์ดหรือฟิงเกอร์สไตล์เอาอยู่หมดครับ
ถ้าไม่ติดว่าต้องเก็บเงินไปตัวในฝัน จะขออนุญาตซื้อคืนละครับ ขอให้ขายได้ไวๆนะครับผม ^_^ 

Taweerush

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 22:43:35 »
โอววตัวนี้ ผมขอการันตีครับ กีต้าร์สามสิบกว่าปีไม้แห้งสนิทเปิดสุดๆ แต่ไม่มีป่องไม่มีงอแงครับ
ถ้าได้จับตกใจว่านี่คือโครงสร้างของกีต้าร์อายุมากขนาดนี้เหรอครับ
คอทัชชิ่งและแอคชั่นเล่นเพลินมากครับ ฟิงเกอร์บอร์ดไม่มีบุ๋มไม่มีช้ำครับ เสียงดีมากครับเป็นเสียงวินเทจที่มีความโมเดิ้ลผสมอยู่ครับ
สตรัมคอร์ดหรือฟิงเกอร์สไตล์เอาอยู่หมดครับ
ถ้าไม่ติดว่าต้องเก็บเงินไปตัวในฝัน จะขออนุญาตซื้อคืนละครับ ขอให้ขายได้ไวๆนะครับผม ^_^
ขอบคุณครับน้าจร ^^

s.lucky

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 22:59:53 »
เชียร์ขลุ่ยไม้มะเกลือเลยครับ.... เป่าเพลงเพราะๆ ตามคันนาเย็นๆ คงได้บรรยากาสที่ดีมากครับ ขายได้ไวๆครับ....^^
Acoustic Only...!

kate

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 15:41:00 »
ชอบมากครับ...K.yairi DY18

anaconda'18

• member
  • เลือกกีต้าร์ไม่ใช้ความรู้สึกส่วนตัว
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 15:50:57 »
 :-[ จะมีรัยแลก DY18 ตัวนี้ เปรียบมวยพอฟัดกับ มาติน D18 น่าจะสมศักดิ์ศรี  :)

Taweerush

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 09:15:09 »
เชียร์ขลุ่ยไม้มะเกลือเลยครับ.... เป่าเพลงเพราะๆ ตามคันนาเย็นๆ คงได้บรรยากาสที่ดีมากครับ ขายได้ไวๆครับ....^^
เห็นด้วยเลยครับ และไม้มะเกลือสีดำสนิทก็หายากแล้วครับ ขอบคุณครับ^^

Taweerush

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 09:20:34 »
ชอบมากครับ...K.yairi DY18
ขอบคุณครับ สะดวกวันไหนเข้ามาลองกันได้เลยครับ  ส่วนจะซื้อ/แลก ผมให้สิทธิ์ตามคิวครับ มาลองกันได้ครับสบายๆ ^^

Taweerush

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 09:28:35 »
:-[ จะมีรัยแลก DY18 ตัวนี้ เปรียบมวยพอฟัดกับ มาติน D18 น่าจะสมศักดิ์ศรี  :)
ขอบคุณครับ กับ D18 สเปคนี่ใช่เลยครับ  ส่วนเรื่องเสียงแต่ละแบรนด์ก็มีเอกลักษณ์ของตัวเองถ้าอยู่ไม่ไกลอยากให้มาลองกันเยอะๆครับ ^^