Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว กีตาร์คลาสสิค ซัก 1 ตัว + คลิป.......อิอิ  (อ่าน 24111 ครั้ง)

redtopup

• member
Re: กีตาร์คลาสสิค ที่อย่ามองข้ามไป
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 15:24:00 »
ยอมรับเลยครับ กีต้าร์สวยมากๆ 
ไม่รู้ ว่า ร้านไหนเป็น ตัวแทนครับ
ราคา มันพร้อมกล่องด้วยรึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ร้าน intermusic  และ ลักกี้มิวสิค  และ ร้านของ อ.พารวย ที่สกล

มันเป็นวีร่า รุ่นเดียว ที่ไม่แถมอะไรมาให้เลย นอกจาก  6 เหลี่ยม ที่เอาไว้ขันคอครับ

เค้าบอกว่า ด้านหลังและ ข้างเป็นลามีเนตโรสวูด  แต่ผมมองเข้าไปในซาวน์ โฮล์ ดูลาย ไม้ ทำไมลาย มันตรงกันกับลายที่ด้านหลังเลย เดี๋ยว นี้ เค้า ทำลามิเนต ได้เหมือนดีครับ ผมตกใจ นึกว่าเป็น All Solid ........อิอิ   ลายของโรสวูด สวยมากครับ

ขอถามอีกครับ ร้าน อินเตอร์  มัน อยู่ ที่ไหนครับ พอดีผม ไม่ ค่อย รู้จักร้านครับ
เห็น แล้ว น้ำลายสอเลยครับ อยากได้ บ้าง
ผมจะได้ ขาย กีต้าร์  ไม้อัด ทั้งตัว ที่ผมใช้ ซ้อมที่ออฟฟิต ออกไป  แล้ว มาซื้อ ตัวนี้ 
ขอถาม ต่อ อีก หน่อย ครับ  มัน มีกี่ รุ่น ครับ  เผื่อ  เดี่ยวไป เจอ อีกรุ่น จะได้ กะ งบประมาณ ถูก
ผมว่า เสียง น่า จะดีกว่า พวก ยามาฮ่า  แน่ๆ เลย 
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
Re: กีตาร์คลาสสิค ที่อย่ามองข้ามไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 15:33:58 »
ยอมรับเลยครับ กีต้าร์สวยมากๆ  
ไม่รู้ ว่า ร้านไหนเป็น ตัวแทนครับ
ราคา มันพร้อมกล่องด้วยรึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ร้าน intermusic  และ ลักกี้มิวสิค  และ ร้านของ อ.พารวย ที่สกล

มันเป็นวีร่า รุ่นเดียว ที่ไม่แถมอะไรมาให้เลย นอกจาก  6 เหลี่ยม ที่เอาไว้ขันคอครับ

เค้าบอกว่า ด้านหลังและ ข้างเป็นลามีเนตโรสวูด  แต่ผมมองเข้าไปในซาวน์ โฮล์ ดูลาย ไม้ ทำไมลาย มันตรงกันกับลายที่ด้านหลังเลย เดี๋ยว นี้ เค้า ทำลามิเนต ได้เหมือนดีครับ ผมตกใจ นึกว่าเป็น All Solid ........อิอิ   ลายของโรสวูด สวยมากครับ

ขอถามอีกครับ ร้าน อินเตอร์  มัน อยู่ ที่ไหนครับ พอดีผม ไม่ ค่อย รู้จักร้านครับ
เห็น แล้ว น้ำลายสอเลยครับ อยากได้ บ้าง
ผมจะได้ ขาย กีต้าร์  ไม้อัด ทั้งตัว ที่ผมใช้ ซ้อมที่ออฟฟิต ออกไป  แล้ว มาซื้อ ตัวนี้  
ขอถาม ต่อ อีก หน่อย ครับ  มัน มีกี่ รุ่น ครับ  เผื่อ  เดี่ยวไป เจอ อีกรุ่น จะได้ กะ งบประมาณ ถูก
ผมว่า เสียง น่า จะดีกว่า พวก ยามาฮ่า  แน่ๆ เลย  

ร้าน อินเตอร์ อยู่แถว เวิ้ง ครับ ส่วน ร้านลักกี้ ก็ เยื้องๆ พันธ์ทิพย์  และ ร้านของ อ. พารวย อยู่ที่ สกลครับ

มี 2 รุ่น รุ่น 101 หน้าเป็น โลหิต สปรูซ หลังและ ข้างเป็น หมาหอบชนี ลามีเนต  มี ทั้ง ตัวเต็ม และ คัทอะเวย์ ราคา 4700 -5000

ส่วนรุ่นที่ผมซื้อมา คือรุ่น 201 มีทังแบบ ธรรมดา และ แบบคัทอะเวย์  ราคา 8400  สเป็คก็ตามที่ผมบอกไว้ในหน้าแรกครับ

ปล. โทนเสียง มันจะคนละแบบกับ ยามาห้า   ยามาห้า ออก โทน ทุ้ม นุ่ม เบส ตูมดี   แต่ตัวของผม มันจะออก กลางแหลม ใสๆ   แต่ รุ่น 101  ผมยังไม่เคยลองครับ  ลองโทร ถามที่ร้านตัวแทน ก่อนละกัน ไม่รู้ว่าของยังมีหรือเปล่า

ผมซื้อมาจาก ร้านที่สกล ของ อ.พารวย คนที่บรรยายอยู่ในคลิปครับ  
V101 201

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 15:36:37 »
Body       Classic 39"    
    Top       Solid Cedar    
    Back & Side       Bonded RoseWood    
    Neck       Mahogany

Fingerboard       Rosewood    
    Bridge       Rosewood with Spalted Maple Herringbone inlay

Body Binding       Rosewood    
    Top Purfling       Rosewood / Maple

Head Veneer       Rosewood    
    Rosette       Spalted Maple Herringbone    
    Back & Side
Center Binding       Rosewood    
    Machine Heads        Diecast Gold

Colour       Natural

Finish       Gloss Finish

Strings       Aquila Strings - Italy

With Truss rod

Mook :)

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 15:50:01 »
ป๊าดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด...

tao

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 16:23:37 »
ไม่ค่อยได้เข้ามาดูตกข่าวเลยเรา

ohm_pea

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 16:32:20 »
อ้า....สุดๆๆๆๆๆ
จันทาร ดีกว่า จันไร

boatza555

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 17:32:05 »
กีต้าร์สวยมากครับผม

baitorys

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 19:21:05 »
อยากได้ครับ อยากได้

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 20:14:22 »
รุ่น 101 ก็ประทับใจผมแล้วครับ ถ้าเทียบเรื่องราคากับคุณภาพ (ตัวนี้ลองมาแล้วที่ร้าน inter แต่ผมไม่ได้ซื้อเพราะดันไปซื้อ Cole Clark แทน)
ส่วน 201 ไม่เคยลอง แต่ดูจากความหรูหรา ที่น้าเบียร์บรรยายมาก็อยากจะลองบ้างแล้วล่ะครับ ยิ่งราคาไม่แพงก็ยิ่งน่าสนใจ

Martin-Lee

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 20:43:18 »
ความหนาคอกีตาร์...เป็นยังไงครับ...มันเล่นง่ายหรือปล่าว

old_guitar

• member
  • http://www.facebook.com/profile.php?id=1000009295
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 21:34:51 »
จอมสรรหาจริงๆ อยากลองด้วย แต่ไม่ไหวแล้วววว....
ยินดีต้อนรับเม้าท์กันได้ที่
http://www.facebook.com/profile.php?id=100000929500976

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 22:01:36 »
สวย สม คำ บรรยาย อิอิ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 22:10:51 »
ป๊าดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด...

เป็น หมูตัวเมีย (กุลสตรี) มาปู๊ด ป๊าด มิได้นะคะ   บ่ งาม................อิอิ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 22:12:02 »
ไม่ค่อยได้เข้ามาดูตกข่าวเลยเรา

แหมพี่เต๋า พี่น่ะ สอยมากี่ตัวแล้วนี่ ...............อิอิ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 22:21:46 »
อ้า....สุดๆๆๆๆๆ

นี่ก็อ้าอย่างเดียวเลย หุบ บ้างซิ โอม............อิอิ
กีต้าร์สวยมากครับผม

ขอบคุณครับ
อยากได้ครับ อยากได้

สอยโลด.....อิอิ
รุ่น 101 ก็ประทับใจผมแล้วครับ ถ้าเทียบเรื่องราคากับคุณภาพ (ตัวนี้ลองมาแล้วที่ร้าน inter แต่ผมไม่ได้ซื้อเพราะดันไปซื้อ Cole Clark แทน)
ส่วน 201 ไม่เคยลอง แต่ดูจากความหรูหรา ที่น้าเบียร์บรรยายมาก็อยากจะลองบ้างแล้วล่ะครับ ยิ่งราคาไม่แพงก็ยิ่งน่าสนใจ

มีแวว เสีย ทรัพย์ ครับ น้า ส้มจีน   ใจจริงผมอยาก สอย 101 แต่ มันหมด เลยต้องจำใจ เอาตัวนี้ มา  แต่ ก็ เอาหน่า.............อิอิ
ความหนาคอกีตาร์...เป็นยังไงครับ...มันเล่นง่ายหรือปล่าว

ผมไม่อยากฟันธงว่ามันเป็นยังงัย ผมว่ามันขึ้นอยู่กับขนาดของมือเราเป็นตัวกำหนดครับ แนะนำให้ไปลองเอง ส่วนตัวผมเล่นกีตาร์ มาหลายตัว ไม่เคย มีปัญหาเรื่องคอที่จับ ไม่ถนัด พอเอาเข้าจริงๆ เอามาเล่น ซักระยะ เราก็จะปรับตัวได้เองครับ เพราะ ผม เล่นหมด ทั้ง กีตาร์ ไฟฟ้่ กีตาร์คลาสสิค กีตาร์ โปร่ง และ อูกูเลเล่

ปล. คอมันเป็นทรง D เชฟ  ออกแบนๆ  ความกว้างของ นัท ก็ 52 มม. ครับผม

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 22:23:03 »
จอมสรรหาจริงๆ อยากลองด้วย แต่ไม่ไหวแล้วววว....

กลั้นหายใจ แล้ว ฮึด ขั้นมาอีกครั้งครับ กัดฟันหน่อย แต่ระวัง หัวไว้ด้วยนะครับ..............อิอิ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 22:25:44 »

รับไปเลี้ยงมั๊ยครับ น้ามนตรี เดี๋ยวขายให้แพงๆ พร้อม ฮะเคะ เลย.......อิอิ

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 22:31:38 »

รับไปเลี้ยงมั๊ยครับ น้ามนตรี เดี๋ยวขายให้แพงๆ พร้อม ฮะเคะ เลย.......อิอิ
ผมชอบตั้งแต่ หัวกีต้าร์แล้วครับ สวยมาก ๆ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

FOTOBEER

• member
Re: รีวิว กีตาร์คลาสสิค ซัก 1 ตัว + คลิป.......อิอิ
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 00:50:55 »

ผมชอบตั้งแต่ หัวกีต้าร์แล้วครับ สวยมาก ๆ

อิอิ...สน เป่า

labella

• member
Re: รีวิว กีตาร์คลาสสิค ซัก 1 ตัว + คลิป.......อิอิ
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 10:06:34 »
ชอบลีลาการรีวิวน้าเบียรครับ สนุกสนานดี  :D

"ถ้าไปถือของสเปนพวก... แค่ถือก็หล่อแล้ว" พูดได้เท่ห์มากครับ

มีเสียงจิ้งจกด้วย ได้ feel มาก
บอดี้สวยจริงๆ ครับ  8)

น้าเบียร์คิดว่าเสียงเป็นอย่างไรครับ หากเทียบกับรุ่นนี้
http://www.music.co.th/product_model.php?product_model_id=111842&category=12&product_type=12

ขอบคุณที่แนะนำกีตาร์ดีๆ นะครับ

ระบบอัดน้าเบียรใช้ไมค์จากกล้องเลยใช่มั้ยครับ หรือว่าต่อไมค์แยกต่างหาก เสียงดีจัง