Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว กีตาร์คลาสสิค ซัก 1 ตัว + คลิป.......อิอิ  (อ่าน 24160 ครั้ง)

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ถ้าใครกำลังมองหา กีตาร์คลาสสิค ที่อยู่ในราคา8000-14000 ผมแนะนำว่าแวะหันมาลองดูตัวนี้ซักนิดนึง  รูปโฉมงาม น้ำเสียงพอใช้ได้

ไม้หน้าเป็น ไม้จริง สีดา  ข้างและหลังเป็น ลามิเนต โรสวูด  คอเป็น หมาหอบชะนี  ฟิงเกอร์บอร์ด และบริจ เป็น โรสวูด ไบดิ้ง ก็เป็นโรสวูดเหมือนกัน คร่าวๆ ที่เหลือ ก็ดูได้จากรูปเลยครับ

งานเนียนดี เมื่อเทียบกับราคา 8400 อุปกะบอน ดูหรู หรา มีสกุล รุณชาติดี ถือว่าสวยเลยทีเดียว ส่วนเรื่องเสียง ก็ไม่ขี้เหล่ แต่ถ้าใครชอบเบส หนักๆ ตัวนี้ ไม่ใช่เลย

สว่นตัวผมชอบ ตรง โรสเซ็ท สวยมาก เป็นไม้เมเปิ้ล  ตรงแกนลูกบิด และ ลูกปิด เป็นสีดำ จำลองมาจาก ไม้อีโบนี่ และ ตัวยึดเป็นสีทอง ดูหรูหรามาก......อิอิ  และตรงบริจ ที่ผูกสาย เป็นไม้จริงๆ กับ พลาสติกมัดเป็นลายลูกศร ก็เป็นของจริง ไม่ใช่สติ๊กเกอร์ ตรงนี้ผมก็ชอบมากอีกเหมือนกัน ไม่ค่อยพบในกีตาร์ ที่ราคาต่ำกว่าหมื่น ส่วยใหญ่จะเป็นสติ๊กเกอร์    ดูรูปดีกว่า ไม่รู้จะโม้อะไรแระ.......อิอิ

เริ่มจากหัวละกันครับ

FOTOBEER

• member
Re: กีตาร์คลาสสิค ที่อย่ามองข้ามไป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 23:59:43 »
ลำตัว......อิอิ

เดาออกหรือยังครับว่ายี่ห้ออะไร......อิอิ

ต่อดีกว่า ตรงนี้ ที่ผมชอบมากเป็นพิเคษ เป็นของจริง ไม่ใช่สติ๊กเกอร์

โรสเซ็ท งามๆ หรูหราในราคา ยาจก......5555

ลายไม้สีด้าสวยๆ ถี่ๆ กับ โรสเซ็ท ที่เป็นไม้ตระกลู เมเปิ้ล อีกชนิดนึง

ชื่อนี้ คุณภาพ เกินราคา ไป 4 บาท ......อิอิ

คลิปไม่ลับ แต่ เมามาก......อิอิ

Classic Veelah 201

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
Re: กีตาร์คลาสสิค ที่อย่ามองข้ามไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 00:14:18 »
ย่ามาหาผมราวเจ็ดพัน ไม้ลามิเนท แถมโรซ่าเป็นสติกเกอร์ด้วย
ครบสูตรครับ

แต่เบสมันบึ้มดีนะ
:)

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 00:22:15 »
ย่ามาหาผมราวเจ็ดพัน ไม้ลามิเนท แถมโรซ่าเป็นสติกเกอร์ด้วย
ครบสูตรครับ

แต่เบสมันบึ้มดีนะ

คลาสสิค ของ อย่ามาห้าวเนี่ย เรื่องเบสตูม ต้องยกให้เขาครับ ขนาด รุ่นต่ำสุด ยังให้เบสตูม เลย.......อิอิ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 00:28:14 »
อิอิ............ลืม

น้าน๊อค แล้ว ปู่ไม่มาหา ด้วยเหรอครับ...........คริคริ

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 00:32:36 »

น้าน๊อค แล้ว ปู่ไม่มาหา ด้วยเหรอครับ...........คริคริ

อ่า ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบบบบบ

รับรางวัลตั๋วเครื่องบินไปไม่กลับ ดอนเมือง-รังสิต 1 ที่นั่งครับ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 00:46:37 »

อ่า ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบบบบบ

รับรางวัลตั๋วเครื่องบินไปไม่กลับ ดอนเมือง-รังสิต 1 ที่นั่งครับ

ช่วงนี้ไม่มีเหยื่อ.... เล่นกันเองละกาน......เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

altobIue

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 00:50:17 »
งานสวยจังครับน้าเบียร์
ถ้าน้องตัวนี้ไม่บึ้มไม่ตู้มแล้วอะไรเด่นอ่ะครับ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 01:01:02 »
งานสวยจังครับน้าเบียร์
ถ้าน้องตัวนี้ไม่บึ้มไม่ตู้มแล้วอะไรเด่นอ่ะครับ

เด่นดอก ประดู่งัยครับ..............5555 จะไหวมั๊ยเนี่ย  ( แป๊กแน่ ไอเบียร์มุกนี้)

ไล่จากมากมา น้อย โพธิ์งาม ( แน่........มันยังไม่เลิกความพยายามอีก...5555555)

แหลม กลาง  เบส  ครับ จาก มาก มาน้อย

แต่น้อยนี่ ไม่ถึงกับน่าเกลียดนะครับ ยังไหวอยู่

แต่จะบอกให้ว่าเสียงดีกว่าตัวละ 16000 ยี่ห้อดังจากยี่ปุ่น ที่มีดี แค่ ติด PU มาให้ เสียงเปล่าๆ สอบตก สำหรับ หูผมนะ .......อิอิ แต่จะบอกว่า ผมเป็นคนหนวกนะ.....คริคริ

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 01:03:37 »
สู้ต่อไปครับน้าเบียร์

อิอิ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 01:05:11 »
สู้ต่อไปครับน้าเบียร์

อิอิ

อ้าว นี่ ก็ไม่ช่วยกัน ทำมาหา กินเลย แล้ว ชาวคณะ เราจะอยู่ กินได้ยังงัยหละ คราวนี้......อิอิ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 01:07:09 »
อุ๊ย..... น้าน๊อค โทษ ที ลืม ไปอีก ดอก   มีแถม ซอส โรซ่า ด้วย  ......อิอิ มองไม่เห็น พอดีเป็นคนชอบ ทาน แต่ซอส ไฮ.....5555

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 08:03:02 »
ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ

ครบประเด็น

แถมตั๋วเที่ยวกลับ รังสิต-ดอนเมือง ให้ด้วยครับ

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 08:15:03 »
กีต้าร์สวยมากครับน้าเบียร์.......

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 12:44:45 »
ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ

ครบประเด็น

แถมตั๋วเที่ยวกลับ รังสิต-ดอนเมือง ให้ด้วยครับ

55555 "โ็ฏ,ํฐฉ,็ซฌณษ....อิอิ
กีต้าร์สวยมากครับน้าเบียร์.......

ขอบคุณครับ

redtopup

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 13:53:35 »
ยอมรับเลยครับ กีต้าร์สวยมากๆ 
ไม่รู้ ว่า ร้านไหนเป็น ตัวแทนครับ
ราคา มันพร้อมกล่องด้วยรึเปล่าครับ
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

nco4433

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 14:43:41 »
โอ้ว สวยงามจริงๆครับ  แปลงร่างเลยรึเปล่าครับเนี่ย... ;D

Sgt Pepper

• member
  • เล่นมาสิบปี ตีอยู่สี่คอร์ด!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 14:53:15 »
พี่วีระเขาเจ๋งแฮะ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 15:04:29 »
ยอมรับเลยครับ กีต้าร์สวยมากๆ  
ไม่รู้ ว่า ร้านไหนเป็น ตัวแทนครับ
ราคา มันพร้อมกล่องด้วยรึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ร้าน intermusic  และ ลักกี้มิวสิค  และ ร้านของ อ.พารวย ที่สกล

มันเป็นวีร่า รุ่นเดียว ที่ไม่แถมอะไรมาให้เลย นอกจาก  6 เหลี่ยม ที่เอาไว้ขันคอครับ

เค้าบอกว่า ด้านหลังและ ข้างเป็นลามีเนตโรสวูด  แต่ผมมองเข้าไปในซาวน์ โฮล์ ดูลาย ไม้ ทำไมลาย มันตรงกันกับลายที่ด้านหลังเลย เดี๋ยว นี้ เค้า ทำลามิเนต ได้เหมือนดีครับ ผมตกใจ นึกว่าเป็น All Solid ........อิอิ   ลายของโรสวูด สวยมากครับ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 15:05:50 »
โอ้ว สวยงามจริงๆครับ  แปลงร่างเลยรึเปล่าครับเนี่ย... ;D

เดิมเลยครับ ผมไม่ได้ไปยุ่งอะไรกับมันเลย  สวยแบบเรียบๆ ดีครับ
พี่วีระเขาเจ๋งแฮะ

ผมว่าจะซื้อ ให้ครบทุกทรงเลย พี่จ่า............อิอิ