Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Meetingกลุ่มเล่นกีต้าร์Acoustic ชลบุรี-บางแสน  (อ่าน 3687 ครั้ง)

Original

• member
  • ไม่เอาอะไรเลย
เรามาแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันครับและแชร์ความรู้เรื่องต่างๆ
Line kornzazz
Veelah V1-DCE

bujarati

• member
Re: หากลุ่มเล่นกีต้าร์ ชลบุรี-บางแสน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 21:00:04 »
ผมก็อยู่ชลบุรีครับ line id=sman0972

Protong

• member
  • สุขก็เล่นกีตาร์ ทุกข์ก็เล่นกีตาร์
Re: หากลุ่มเล่นกีต้าร์ ชลบุรี-บางแสน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 03:25:45 »
มารายงานตัวครับ ^__^

nhoy

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 15:30:57 »
เรียนน้า Original
ผมว่าจะแนะนำน้า Protong ก่อนหน้านี้แล้วครับ แต่เกรงว่าน้า Protong จะไม่มีเวลาเลยยังไม่ได้แนะนำ
พอดีตอนนี้น้า Protong เข้ามาตอบกระทู้เอง จึงขออนุญาตแนะนำให้น้า Original ลองติดต่อกับน้า Protong เลยครับ
น้า Protong เล่นกีต้าร์เก่ง เคยเล่นๆ ด้วยกันกับผมตอน Meeting ที่สำคัญเป็นผู้ที่มีน้ำใจมากครับน้า Original

Krapkaew

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 20:00:43 »
ผมอยู่ชลบุรีครับ แต่ใกล้ๆพัทยาครับ

อายุน้อยร้อยคำถาม

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 21:36:18 »
บางแสน ม.บูจ้า
line : sikkapat79

Original

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 22:19:56 »
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนจ้า

Maywipapan

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 11:03:55 »
อยู่ชล แถวๆสารพัดช่างจ้า ว่าแต่เล่นกันแนวไหนบ้าง? อยากแลกเปลี่ยนเหมือนกัน

Protong

• member
  • สุขก็เล่นกีตาร์ ทุกข์ก็เล่นกีตาร์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 14:20:58 »
สวัสดีครับ พี่น้องชาวอคุสติคไทย สาขา ชลบุรี(ได้เน๊าะ 55+)
มีความคิดว่าจะรวมตัวสมาชิกที่อยู่แถวชลบุรีและไกล้เคียง เดินทางไปสะดวก ได้มาพบปะพูดคุย
แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน ทำกิจกรรมสร้างสรรค์ทางดนตรีตามประสาคนชอบดนตรี กีตาร์โปร่ง
หรือเพื่อเป็นประโยชน์ต่อ น้องๆ เยาวชนที่สนใจ แนวดนตรีได้หมดทุกแนว

เสนอความคิดเห็นกันมาเลยครับ พี่นัองเราคงมีจำนวนไม่น้อย

แล้วเราคงได้พบกัน เร็ววันนี้

ขอบคุณครับ ^_^

ปล. ขอบพระคุณน้าหน่อยครับ ที่เข้ามาตอบกระทู้ให้ความคิดเห็นแก่น้องๆ ระลึกถึงเสมอครับ

Krapkaew

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 19:23:16 »
สวัสดีครับ พี่น้องชาวอคุสติคไทย สาขา ชลบุรี(ได้เน๊าะ 55+)
มีความคิดว่าจะรวมตัวสมาชิกที่อยู่แถวชลบุรีและไกล้เคียง เดินทางไปสะดวก ได้มาพบปะพูดคุย
แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน ทำกิจกรรมสร้างสรรค์ทางดนตรีตามประสาคนชอบดนตรี กีตาร์โปร่ง
หรือเพื่อเป็นประโยชน์ต่อ น้องๆ เยาวชนที่สนใจ แนวดนตรีได้หมดทุกแนว

เสนอความคิดเห็นกันมาเลยครับ พี่นัองเราคงมีจำนวนไม่น้อย

แล้วเราคงได้พบกัน เร็ววันนี้

ขอบคุณครับ ^_^

ปล. ขอบพระคุณน้าหน่อยครับ ที่เข้ามาตอบกระทู้ให้ความคิดเห็นแก่น้องๆ ระลึกถึงเสมอครับ
ผมเห็นพี่ Protong ชอบไปแจมกับ ตั๊กบ่อยๆ
ผมยังไม่ได้ไปเยี่ยมหา ตั๊กเลย ครึ่งปีแล้ว
รถติดมากๆๆๆๆ central. ชลบุรี

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 21:06:08 »
ผมขอเสนอ(หน้า)ครับ ทำกรุ๊ปในเฟซมั้ย? "บ้านไม้เมืองชล" ไรงี้ เพราะเกรงว่าถ้าทำกรุ๊ปไลน์เผื่อน้าๆบางท่านติดงาน หรือบางคนเรียนไม่เช้าบ้างบ่ายบ้างมืดบ้างแบบผมมันจะ ตึ๊งๆจนไม่เป็นอันทำการทำงานหรือเรียนกัน ฮ่าๆ

Krapkaew

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 22:18:40 »
ผมขอเสนอ(หน้า)ครับ ทำกรุ๊ปในเฟซมั้ย? "บ้านไม้เมืองชล" ไรงี้ เพราะเกรงว่าถ้าทำกรุ๊ปไลน์เผื่อน้าๆบางท่านติดงาน หรือบางคนเรียนไม่เช้าบ้างบ่ายบ้างมืดบ้างแบบผมมันจะ ตึ๊งๆจนไม่เป็นอันทำการทำงานหรือเรียนกัน ฮ่าๆ
ถ้ามีเวลาก็จัดเลยครับน้า
ดีเหมือนกัน เบื่อๆ เลิกงานมา
ก็เล่นอยู่บ้านคนเดียว 
เหงาๆ ก็นัดแจมกัน. จอยกันครับ

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 22:33:38 »
ถ้ามีเวลาก็จัดเลยครับน้า
ดีเหมือนกัน เบื่อๆ เลิกงานมา
ก็เล่นอยู่บ้านคนเดียว 
เหงาๆ ก็นัดแจมกัน. จอยกันครับ
ได้ครับ รบกวนขอเฟซน้าๆด้วยครับ ผมจะได้ไปตั้งแล้วลากๆกันเข้า หนุ่มหน้ามนคนชลบุรีจะได้ไม่เบื่อกัน ฮ่าๆๆๆ

tuu099

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 08:30:30 »
ดีครับน้าๆ เอาด้วยคน ชลบุรี จะได้มีที่ปรึกษาแลกเปลี่ยนกันเยอะๆครับ
เอาด้วยครับเอาด้วย

Original

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 14:34:40 »
เฟสบุคKorn powerengineer
Line kornzazz
ติดต่อ0850919168

gobgab

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 15:46:30 »
ดี ครับ มีกลุ่มกันก็ดีครับ
ผมเล่นอย่าง...ห่วยขั้นเทพ
จะมา ขอความรู้ ท่านๆกันบ้าง
 gob ครับ id line : gobta22

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 19:36:28 »
ทิ้งเฟซน้าๆไว้เลยครับ หรือแอดมาหาผมก็ได้ Sikkapat Srichiangsa ผมจะได้รับแล้วสร้างกรุ๊ปจริงๆได้ครับ ฮ่าๆๆ

Krapkaew

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 18:04:34 »
ผม line Id : Niroot K
Facebook. นิรุตติ์ กาบแก้ว
นัดเจอกันแถวบางแสนก็ได้ครับ สังสรรค์กัน
หาร้านกาแฟ หรือร้านอาหาร คุยกันเช้าวันอาทิตย์
ผมมี guitar ให้ลองตามนี้
Martin : J40 , D35 , D28
Taylor : 514 , 555 , NS24e
แล้วเจอกันครับ

Original

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 18:27:03 »
น้านิรุตผมแอดไปหาไม่เจอในLine

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 22:38:07 »
ผม line Id : Niroot K
Facebook. นิรุตติ์ กาบแก้ว
นัดเจอกันแถวบางแสนก็ได้ครับ สังสรรค์กัน
หาร้านกาแฟ หรือร้านอาหาร คุยกันเช้าวันอาทิตย์
ผมมี guitar ให้ลองตามนี้
Martin : J40 , D35 , D28
Taylor : 514 , 555 , NS24e
แล้วเจอกันครับ
เฟซแอดไม่ได้ครับ  :'(