Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Sound Guitar แบรนด์ดัง จาก New Album By DEPAPEPE (Ciao Bravo !!)  (อ่าน 2569 ครั้ง)

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
Sound Guitar แบรนด์ดัง จาก New Album By DEPAPEPE (Ciao Bravo !!)
« เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 11:23:36 »

น้า ๆ คง ต้องหาฟังกันเอง ครับ  เหมาะสำหรับการเปรียบเทียบ Sound ของกีต้าร์ หลาย ๆ รุ่น  หลาย ๆ แบรนด์  ดัง ๆ  แพง ๆ  เผื่อจะช่วยการตัดสินใจซื้อกีต้าร์ ตัวใหม่

(อยากนำมาให้ฟัง  กลัวจะละเมิดลิขสิทธิ์ ครับ)

Finger Picking Style

arnone

• member
  • Norman b18/cedar
Re: Sound Guitar แบรนด์ดัง จาก New Album By DEPAPEPE (Ciao Bravo !!)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 12:29:39 »
^^ ผมเปนสาวกตัวยกdepapepeเลยนะครับนี่555+
แต่เล่นไม่ได้สักกะเพลง
Norman b18/cedar

Carboy

• member
Re: Sound Guitar แบรนด์ดัง จาก New Album By DEPAPEPE (Ciao Bravo !!)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 17:34:23 »
ขอบคุณครับ น้ากวาง
อัลบั้มนี้ มีให้โหลดตามเน็ตเยอะครับในรูป mp.3  อย่าไปทำซ้ำให้ใครเลยครับ

Gazette

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 18:57:59 »
ยังไงครับ เป็นอัลบั้มที่ออกมาทำใหม่ ให้ฟังซาวน์กีต้าเหรอครับ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 19:05:54 »
ใช้กันหลายยี่ห้อดีจัง ฟังในเพลงฟังไม่ออกเลยครับ

สรุปว่า..ตัวผมเล่น V1D เหมือนเดิมอะดีแล้ว 555+
:)

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 20:04:32 »
ใช้กันหลายยี่ห้อดีจัง ฟังในเพลงฟังไม่ออกเลยครับ

สรุปว่า..ตัวผมเล่น V1D เหมือนเดิมอะดีแล้ว 555+

ผมก็ฟังไม่ออกเหมือนกัน  ว่าเสียงนี้  เป็นของกีต้าร์ตัวไหน  เพราะว่า เสียงมัน ดีไปหมด  แทบทุกเพลง  ไม่มีที่ติติง 
แต่ทำให้รู้ว่า  ถ้าต่อไปจะซื้อกีต้าร์ตัวใหม่  ถ้าเป็นกีต้าร์ ที่ DEPAPEPE  ใช้ใน Album นี้ 
ก็ไม่ต้องคิดมาก...  เดินหน้า ซื้ออย่างเดียว..

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 22:14:56 »
นึกว่าเป็นคนเดียวครับ อิอิ

มอริสน่าสนใจมาก แต่ตอนนี้หลอน Furch ครับ
น้ากวางเคยใช้ไหมครับ เล่นฟิงเกอร์ฯโอเคไหมครับ

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 09:19:25 »
นึกว่าเป็นคนเดียวครับ อิอิ

มอริสน่าสนใจมาก แต่ตอนนี้หลอน Furch ครับ
น้ากวางเคยใช้ไหมครับ เล่นฟิงเกอร์ฯโอเคไหมครับ

Furch  เคยลองเล่นอยู่ครับ  เป็นกีต้าร์ ที่มีคุณภาพเสียงดี  อีกยี่ห้อหนึ่ง  แต่พอดูราคาแล้ว สูสีกับ Taylor
พอลองถอดสมการ เห็นผลลัพธ์ แล้ว  เลือก Taylor  อนาคต แจ่มใส กว่า  ครับ

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 10:35:34 »
อ่าฮะ จะได้กลับไปหลอนเทเลอร์ต่ออย่างมั่นใจ

ขอบคุณครับ

toku

• member
  • Depapepe's fan
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 21:26:22 »
^^ ผมเปนสาวกตัวยกdepapepeเลยนะครับนี่555+
แต่เล่นไม่ได้สักกะเพลง

แต่แค่ได้ฟังก็มีความสุขแล้วค่ะ