Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เหล้า รัม วิสกี้ บรั่นดี โซดา ไวน์ แบบไหน ที่ น้าๆ ชอบกัน ครับ  (อ่าน 11648 ครั้ง)

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
เรื่องแบบนี้นานาจิตตังครับ แล้วแต่มุมมอง ไม่ดื่มก็ดีครับดีค่อสุขภาพ
ส่วนผมก็ดื่มอยู่บ้าง อิอิ จริงๆชอบเบียร์มากกว่าเหล้า แต่ถ้าเหล้าขอblack lable ออนเดอะร๊อคพอ 55+ โกลด์ยิ่งแจ่ม ส่วนกรีนบลู ยังไม่มีวาสนาได้ลอง ฮ่า

บางอย่างผมว่าทุกอย่างมันมีเหตุผลของมันครับ คนที่ไม่ดื่มก็ดี คนที่ดื่มก็ใช่ว่าจะเป็นคนไม่ดี เอาอะไรมาชี้วัดเป็นตัวตัดสินชัดเจนไม่ได้หรอกครับ
ยกตัวอย่างเช่นเลข เก้า มองกลับหัวกันคนละฝั่ง มันก็เห็นว่าถูกทั้งสองฝ่ายแล้ว ไม่ดื่มก็สังสรรค์เฮฮากะเพื่อนฝูงได้ ดื่มก็ดื่มอย่างมีสตินะครับ^^

แล้วน้าว่ากระทู้นี้ผิดข้อบังคับมั๊ยครับ....

ผมว่าไม่หรอกครับพี่ต่อ ในกฏและชื่อห้องก็ได้บอกอยู่ ว่าห้องพูดคุย Acc..และพูดคุยทั่วไป อีกอย่างผมว่ากระทู้ก็ไม่ได้ให้ร้ายหรือมีเจตนาทำร้ายหรือทำลายใคร เป็นการพูดคุยปกติ สนุกสนานเฮฮามากกว่า อีกอย่างผมว่า จขกท. ก็ไม่ได้มีเจตนาแอบแฝงอะไรไม่ดีด้วยแหละครับ
ถามเรื่องความชอบส่วนตัวเฉยๆ ไอประโยชน์น่ะ มันไม่มีหรอกผมว่า ตามหัวข้อ แต่เป็นการสนทนาพูดคุยสนุกสนานเฮฮาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นเชิงสอบถามมากกว่าครับ ไม่ชอบก็เฉยๆผ่านเลยไปอย่างที่ว่า ชอบก็พิมพ์โต้ตอบ คุยสนุกสนานเฮฮาดีกว่านะครับๆพี่ๆ ^^  ;D ;D

ถ้ามีมีตติ้งเชิญน๊ะครับน้า.....

Twinbee

• member
เรื่องแบบนี้นานาจิตตังครับ แล้วแต่มุมมอง ไม่ดื่มก็ดีครับดีค่อสุขภาพ
ส่วนผมก็ดื่มอยู่บ้าง อิอิ จริงๆชอบเบียร์มากกว่าเหล้า แต่ถ้าเหล้าขอblack lable ออนเดอะร๊อคพอ 55+ โกลด์ยิ่งแจ่ม ส่วนกรีนบลู ยังไม่มีวาสนาได้ลอง ฮ่า

บางอย่างผมว่าทุกอย่างมันมีเหตุผลของมันครับ คนที่ไม่ดื่มก็ดี คนที่ดื่มก็ใช่ว่าจะเป็นคนไม่ดี เอาอะไรมาชี้วัดเป็นตัวตัดสินชัดเจนไม่ได้หรอกครับ
ยกตัวอย่างเช่นเลข เก้า มองกลับหัวกันคนละฝั่ง มันก็เห็นว่าถูกทั้งสองฝ่ายแล้ว ไม่ดื่มก็สังสรรค์เฮฮากะเพื่อนฝูงได้ ดื่มก็ดื่มอย่างมีสตินะครับ^^

แล้วน้าว่ากระทู้นี้ผิดข้อบังคับมั๊ยครับ....

ผมว่าไม่หรอกครับพี่ต่อ ในกฏและชื่อห้องก็ได้บอกอยู่ ว่าห้องพูดคุย Acc..และพูดคุยทั่วไป อีกอย่างผมว่ากระทู้ก็ไม่ได้ให้ร้ายหรือมีเจตนาทำร้ายหรือทำลายใคร เป็นการพูดคุยปกติ สนุกสนานเฮฮามากกว่า อีกอย่างผมว่า จขกท. ก็ไม่ได้มีเจตนาแอบแฝงอะไรไม่ดีด้วยแหละครับ
ถามเรื่องความชอบส่วนตัวเฉยๆ ไอประโยชน์น่ะ มันไม่มีหรอกผมว่า ตามหัวข้อ แต่เป็นการสนทนาพูดคุยสนุกสนานเฮฮาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นเชิงสอบถามมากกว่าครับ ไม่ชอบก็เฉยๆผ่านเลยไปอย่างที่ว่า ชอบก็พิมพ์โต้ตอบ คุยสนุกสนานเฮฮาดีกว่านะครับๆพี่ๆ ^^  ;D ;D

ถ้ามีมีตติ้งเชิญน๊ะครับน้า.....

ไปน่าจะได้ความรู้เยอะนะครับ แต่ผมคงจะมีตกลิ้ง 555+
ไว้หาโอกาสอยู่ครับ รอจังหวะเสียบอยู่ อิอิ

Mr.Hotfret

• member
เป็นคนไม่ดื่มสุราในยามปกติ แต่ถ้าเพื่อนชวนก็ไปบ้าง ดีดกีตาร์ร้องเพลงแกล้มสุรา สนุกสนานเฮฮา

แต่ไม่เคยออกนอกลู่นอกทางมีเรื่องดราม่าทะเลาะเบาะแว้งกันวง หรือไปวิวาทกะใครเมื่องานเลี้ยงจบ

Dew_Allsolid

• member
  • Let's strumming
เหล้าไม่กินกินแต่น้ำอัดลมครับ ^^ ทำลายสุขภาพเหมือนกันนะ

Non_aR 0_o!

• member
  • ชมรมคนเลี้ยงเด็กแห่งประเทศไทย อิอิอิอิ
เห็นหัวกระทู้ แล้วเปรี้ยวปากดีแท้ อิอิ กะลังซดเบียร์อยู่

- เหล้าชอบทุกยี่ห้อ
 - รัมชอบทุกยี่ห้อ
 - วิ้สกี้ชอบทุกยี้ห้อ
 - บรั่นดีชอบทุกยี่ห้อ
 - โซดาได้หมด
 - ไวด์ก็ได้หมด

^^!

น้าต่อ.....

• member
ตกลงกระทู้นี้มีประโยชน์มั๊ยครับ......

fer

• member
เหล้า รัม วิสกี้ บรั่นดี โซดา ไวน์  แบบไหน ที่ น้าๆ ชอบกัน ครับ 8)
ขอตอบนะครับ...ผมชอบหมดครับ ทุกวันนี้  แสง...เป็นหลักครับ เป็นคนชอบบรรยากาศในการดื่มครับ ผมเล่นดนตรีโพล์คซองเล่นคนเดียว มีเหล้าเพียวไว้ข้าง ๆ ทุกคืน ประมาณวันละแบลนครับน้า ๆ หมดกลับบ้านนอนครับ ดีไม่ดีมันไม่ได้อยู่ที่ เหล้า รัม วิสกี้ บรั่นดี โซดา ไวน์  ครับ มันอยู่ที่คนดื่มครับ น้ำเปล่าถ้าเข้าปากคนไม่ดีก็ไม่ต่างจาก เหล้า รัม วิสกี้ บรั่นดี โซดา ไวน์  นะครับ พูดง่าย ๆ แค่ตอบตามที่กระทู้ถามมาว่าชอบแบบไหนก็จบครับ ใครไม่ดื่มก็อ่านแล้วจบไปจะดีกว่าครับ น้า ๆ เดี๋ยวกระทู้ก็ตกไปเองละครับน้า ๆ    ;D

Mr.Gula101

• member
ตกลงกระทู้นี้มีประโยชน์มั๊ยครับ......

****....  มีดิ...ไม่มีสุราก็หากีต้าร์ดีๆที่คนรู้ใจเล่นให้ฟังไม่ได้....

jumzoo

• member
    • รับสอนดนตรี
ยิ่งอ่านยิ่งมัน  ;D

TOM1869

• member
เก้า หงษ์ทอง อิอิอิ
Line id: 081-8718003

น้าเรย์ ครับ

• member
  • ผมน้าเรย์ครับ
พอคนเริ่มเมาเราก็จะได้แอบปล่อยกันกันเต็มที่ผิดบ้างมั่วบ้างไม่มีใครรู้เมาหมดล่ะ ฮ่าๆ

ช่ายไหมน้าต่อ!ป๋ากุลา
มือกีต้าร์โฟล์ก

Non_aR 0_o!

• member
  • ชมรมคนเลี้ยงเด็กแห่งประเทศไทย อิอิอิอิ

ไม่รู้ว่ามีประโยชน์ไหมครับแต่ทำให้คิดถึงอะไรหลายๆอย่างที่เคยมีในนี้แต่หายไปหมดแล้ว อิอิ

อานะจัง

• member
  • แก้ไขชื่อจาก Lekjang2513 เป็น "อานะจัง"
เมื่อคืน 285 หมดกลมคนเดียว....อิๆๆๆ
Lekjang2513

keit

• member
ถ้าก๊วนขี้เหล้าจะมีกีต้าร์ไปด้วยแทบจะเสมอ แต่ถ้าจิบไวน์จะไปนั่งฟังเพลงสบายๆซ๊ะสั่นใหญ่...

น้าต่อ.....

• member

น้าต่อ.....

• member

น้าต่อ.....

• member
เมื่อคืน 285 หมดกลมคนเดียว....อิๆๆๆ

แล้วเมียว่าไงมั่งอ่ะครับน้า....