Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เหล้า รัม วิสกี้ บรั่นดี โซดา ไวน์ แบบไหน ที่ น้าๆ ชอบกัน ครับ  (อ่าน 11646 ครั้ง)

clapton_slow

• member
เหล้า รัม วิสกี้ บรั่นดี โซดา ไวน์  แบบไหน ที่ น้าๆ ชอบกัน ครับ 8)
เปิดหมวก ร้องเพลง เสรี

i999

• member
ผมว่า กระทู้แบบนี้ไม่น่าตั้งนะครับ นอกจากไม่เกี่ยวกับกีตาร์แล้ว ยังเป็นเรื่องที่ไม่ได้สร้างสรรค์อะไร
ผิดกฎกติการการใช้เวบบอร์ดหรือไม่ ผมไม่ทราบ แต่ความเหมาะสม ผมว่า ไม่น่าตั้งกระทู้ลักษณะนี้

ถือว่า ให้เกียรติพื้นที่

• member
กรณีที่ท่าน พยายามผิดกฎระเบียบ เราดำเนินการ
ขั้นที่ 1. ให้คำแนะนำ เพื่อแจ้งถึงกติกา หรือ ลบ/แก้ไขกระทู้ แล้วแต่กรณี
ขั้นที่ 2. ล็อคกระทู้ หรือ ลบกระทู้ (ถือเป็นการเตือนครั้งที่ 2) หากมีข้อสงสัย ติดต่อเวบมาสเตอร์ 083-189-6789
ขั้นที่ 3. ถ้าท่านยังพยายามไม่ให้ความร่วมมือ ด้วยการทำผิดซ้ำ หรือ พูดจาเสียดสี ทางเราถือว่า เข้าข่ายก่อกวน
เราจะทำการ Ban หรือ อาจจะลบ User ท่านออกทันที
----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

กติกา กฎระเบียบ และข้อแนะนำ การใช้งาน "เวบบอร์ด"
ที่ทุกคนต้องใช้มาตรฐาน เดียวกันทั้งหมด
หากท่านใดไม่สามารถรับหรือทำตามกฎ กติกา ได้
เราขอแนะนำให้ท่าน...
-> ไม่สมัครเป็นสมาชิกเว็บไซด์แห่งนี้
-> (กรณีเป็นสมาชิกแล้ว) ขอยกเลิกการเป็นสมาชิก
(แจ้งมาทาง webmaster เพื่อลบประวัติของท่านออกจากระบบ)

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

(1.) ห้ามตั้ง/ตอบกระทู้  ด้วยคำหยาบ เสียดสี
หรือให้ร้ายต่อองค์กรใดๆ ห้ามพาดพิงบุคคลใดบุคคลหนึ่ง ให้เสียหาย
โดยเฉพาะ บุคคลที่ไม่ได้เล่นเวบบอร์ดแห่งนี้ เพราะเขาไม่มีโอกาสได้ชี้แจ้ง มันไม่ยุติธรรมกับเขา
และ เวบบอร์ดแห่งนี้ ไม่ได้เปิดให้บริการ เพื่อจะให้ท่านไปต่อว่าใคร วัตถุประสงค์ของเวบบอร์ดคือ ถามตอบปัญหาในเรื่องดนตรี

(2.) ห้ามโพสลิ้ง เพื่อโปรโมทเวบไซด์ตนเอง, เวบไซด์อื่นๆ
( ไม่ว่าจะเป็นในรูปแบบ ลิ้ง / หรือ VDO Youtube )
การทำเช่นนี้ ถือเป็นการผิดกฎระเบียบที่นี่ และ ยังเป็นการ "เสียมารยาท" อีกด้วย "หากเราเจอะ ลบทันที"
ยกเว้น เวบไซด์ต่างประเทศ เพื่อใช้ในการอ้างอิง
หรือ เวบขององค์กรใดๆ ที่จำเป็นต่อการอ้างอิงข้อมูล เช่น http://th.wikipedia.org เป็นต้น 

หรือ..."หากท่านต้องการโปรโมท ผลงาน หรือ เวบไซด์องค์กร ของท่าน หรือขอบุคคลอื่นๆ"
หรือ... โฆษณาประชาสัมพันธ์องค์การของท่าน/ของบุคคลอื่นๆ --->กรุณาติดต่อแจ้งเราก่อน เพื่อพิจารณา<---

หรือ...กรณีเป็น ผู้ค้า ร้านค้า บุคคลค้าขายเชิงพานิชย์
หรือ องค์กรเพื่อการพานิชย์ ......แนะนำให้ซื้อ ad โฆษณา เพื่อลงโฆษณาประชาสัมพันธ์ อย่างเป็นทางการ
(ซื้อ ad โฆษณา ติดต่อคุณจิม 083-189-6789)

(3.) ห้ามตั้ง หรือ ตอบกระทู้ ที่พาดพิงร้านค้า หรือองค์กรใดๆ ในทางที่เสียหาย
หากสมาชิกท่านใด มีปัญหาในการรับบริการที่ไม่ดี(ทั้งการบริการ และสินค้า) จากร้านค้าใดๆ ก็ตาม
โดย"ไม่ว่าร้านค้า...นั้นๆ จะอยู่ในสถานะเป็นผู้สนับสนุน(sponsor)เวบอะคูสติกไทย หรือไม่ก็ตาม"
หากท่านไม่พอใจ ต้องการแสดงความเห็น หรือเสนอแนะใดๆ เกี่ยวกับสินค้า และบริการของร้าน...นั้นๆ
ขอให้ท่านกรุณาติดต่อร้านค้า...นั้นๆ โดยตรง

และขอแจ้งไว้กับทุกๆ ท่านว่า การพาดพิงทำให้..."บุคคล ร้านค้า หรือองค์กรใดๆ" ให้เขาเสียหาย
อาจจะมีปัญหาการฟ้องร้อง(ทางกฎหมาย)ตามมา ซึ่งหากเกิดปัญหาการฟ้องร้อง เกิดขึ้น
"ผู้ให้บริการเวบบอร์ด แห่งนี้" ไม่สามารถหลีกเลี่ยงการรับผิดชอบได้
ซึ่งกรณีนี้ เคยเกิดขึ้นกับบางเวบไซด์ มาแล้ว (ขึ้น สน. มาแล้ว)
ดังนั้น จงอย่านำความเดือดร้อนมาให้พื้นที่แห่งนี้ กราบขอร้องเลยครับ

(4.) ห้ามตั้งกระทู้ / โพสต์ เพื่อการขอ การแจกจ่าย (จะเพื่อการค้าหรือไม่ก็ตาม) สิ่งใดๆ ที่เกี่ยวกับการ "ละเมิดลิขสิทธิ์"
หรือ น่าจะมีเรื่อง "ลิขสิทธิ์" มาเกี่ยวข้อง ในทุกๆ กรณี และในทุกๆรุปแบบ เช่น Tab, Book, ไฟล์เพลง ในรูปแบบต่างๆ

ขอให้ทราบไว้เลยว่า บุคคลที่ตั้งกระทู้/โพสต์อะไรทำนองนี้ กำลังจะทำร้ายพื้นที่แห่งนี้
ดังนั้น..หากมีการโพสต์ผ่านกระทู้ในเวบบอร์ดแห่งนี้ ทางทีมงานอะคูสติกไทย ขอบอกไว้เลยว่า
ทีมงานไม่สนับสนุน และยินยอมให้กระทำการดังกล่าว หากพบจะลบกระทู้ทันที
หรือหากเราไม่แน่ใจ จะล๊อคกระทู้ไปก่อน จนกว่าจะมั่นใจว่า ไม่มีเรื่องการละเมิดลิขสิทธิ์
และหากเกิดการฟ้องร้องทางกฎหมาย (เรื่องละเมิดลิขสิทธิ์) ผู้โพสต์ย่อมต้องรับความผิดทางกฎหมาย ด้วยตัวเอง

(5.) กรุณโพสต์กระทู้ ให้ตรงกับชื่อห้อง หรือเจตนาของห้องนั้นๆ
(หากมีการโพสต์ผิดห้อง admin/webmaster ขอทำการย้ายโดยไม่ขอแจ้งให้ท่านทราบล่วงหน้า)
เพื่อความเป็นระเบียบ และ จะง่ายต่อการค้นหาย้อนหลัง

(6.) การโพสต์รูปภาพ
ทุกๆ ประมาณ 5-7 วัน ทางเวบฯ จะมีการลบภาพแนบกระทู้ เพื่อคืนพื้นที่ให้กับเวบฯ เพื่อจะได้มีพื้นที่มากขึ้นในการใช้งาน
หากไม่อยากเจอะปัญหา ไฟล์ภาพสูญหาย รบกวนให้ท่านใช้วิธีฝากรูปไว้กับเวบ http://image.ohozaa.com/main/ หรือ uppicweb.com
*** อ่านวิธีใช้งาน เพื่อฝากรูปภาพ ได้ที่...http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=20534.0 ***

(7.) กระทู้จำพวก งาน part time หรือ ขายสินค้า/ธุรกิจ MLM ทางเราขอลบทันที

(8.) กรณีติดปัญหา...การใช้งานเวบบอร์ด เช่น
- เข้าเวบไซด์ไม่ได้
- โพสต์ไม่ได้
- กระทู้ถูกล๊อค
- กระทู้ถูกย้ายห้อง
- กระทู้ถูกตัดบางคำ/บางประโยค
- กระทู้ถูกลบ
...แนะนำให้ท่าน กรุณาอ่านกติกา การใช้งาน ให้ครบ ว่าท่านได้ทำผิดกฎ กติกาข้อใดหรือไม
กรณีติดปัญหา มีข้อสงสัย ฯลฯ กรุณาติดต่อ webmaster หรือ admin โดยตรง
-->ไม่รับตอบปัญหาผ่านหน้าเวบบอร์ด รับตอบปัญหาโดยตรงเท่านั้น<-- กรุณาติดต่อ Webmaster 083-189-6789

กติกา กฎระเบียบ และข้อแนะนำ การใช้งาน "เวบบอร์ด"
ที่ทุกคนต้องใช้มาตรฐาน เดียวกันทั้งหมด
หากท่านใดไม่สามารถรับหรือทำตามกฎ กติกา ได้ แนะนำให้ท่าน...
- ไม่สมัครเป็นสมาชิกเว็บไซด์แห่งนี้
- (กรณีเป็นสมาชิกแล้ว) ยกเลิกการเป็นสมาชิก (แจ้งมาทาง webmaster เพื่อลบประวัติของท่านออกจากระบบ)

ขอสงวนสิทธิ์ ในการพิจารณา ในทุกๆ ปัญหา ในทุกๆประเด็น
(รวมถึงการ ลบกระทู้ การแก้ไขกระทู้ การ baner user และ การลบ user)
ให้เป็นไปตามดุลยพินิจ ของ webmaster และ admin(ผู้ดูแลเว็บบอร์ด)
โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ท่านทราบล่วงหน้า
แต่ท่านสามารถสอบถามมาได้ ที่... 083-189-6789

ดังนั้น ขอความร่วมมือในการอ่านกฎกติกา/ระเบียนการใช้งาน ให้ครบถ้วน และให้ความร่วมมือ
เพื่อท่านจะได้ไม่มีปัญหาในการใช้งานเว็บบอร์ดแห่งนี้

ห้องพูดคุย Acoustic Guitars and Accessories และทั่วไป 

sonic

• member
ไม่น่าตั้งกระทู้แบบนี้ ไม่มีประโยชน์ ครับ

TOM1869

• member
เหล้า รัม วิสกี้ บรั่นดี โซดา ไวน์  แบบไหน ที่ น้าๆ ชอบกัน ครับ 8)

ผมไม่ดื่มเครื่องดื่ม อัลกอฮอล์ ครับ เป็นการทำร้ายตัวเอง เคยดื่มตอนเรียนเพราะรุ่นพี่บังคับ สุดท้ายก็เลิก เพราะไม่อร่อย ทำให้เสียสุขภาพ เสียสตางค์ แต่ก็ไปกับเพื่อนที่ดื่ม เฮฮาเล่นกีต้าร์กันได้ปกติและสนุกครับ

ผมมีเพื่อนหลายคนที่เสียชีวิต ก่อนวัยอันควร เพราะการดื่มเครื่องดื่มอัลกอฮอล์ คนหนึ่ง ตายที่ กาฬสินธุ์ จบมาเพิ่งทำงานไม่กี่ปี กินเหล้ากับเพื่อนจนตี 1 อยากไป ต่อในเมือง สุดท้ายแหกโค้ง ไปชนกับรถกะบะ เสียชีวิตคาที่ หากเพื่อนไม่กินเหล้าก็คงมี ชีวิตอยู่จนถึงปัจจุบัน  แต่ถ้ายังกินอยู่ไม่ตายวันนั้น วันต่อมาก็คงจะเกิดขึ้นอีกจนได้ครับ
Line id: 081-8718003

J.taka

• member
ผมก็เหมือนน้าทอมครับ  เล่นกีต้าร์อย่างเดียวครับ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด

ผมไม่ดื่มแอลกอฮอร์เหมือนกันครับ แต่ก็คบกับเพื่อนที่นั่งดื่มด้วยกันใด้คุยเฮฮาปาตี้กันใด้สนุกดี
noomxman

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
ผมว่า กระทู้แบบนี้ไม่น่าตั้งนะครับ นอกจากไม่เกี่ยวกับกีตาร์แล้ว ยังเป็นเรื่องที่ไม่ได้สร้างสรรค์อะไร
ผิดกฎกติการการใช้เวบบอร์ดหรือไม่ ผมไม่ทราบ แต่ความเหมาะสม ผมว่า ไม่น่าตั้งกระทู้ลักษณะนี้

ถือว่า ให้เกียรติพื้นที่

ผิดกฎข้อไหนครับ.....ห้องพูดคุยปิดไปแล้ว เวปมาสเตอร์ให้ใช้ห้องนี้แทน.....ก่อนจะว่าใครช่วยอ่านกติกาหน่อยครับ....
มันเกี่ยวอะไรกับการให้เกียรติหรือไม่ให้เกียรติ....ไม่ชอบก็ปล่อยผ่านเดี๋ยวกระทู้มันก็ตกเองครับ....
ปล.1การไม่ยุ่งเกี่ยวกับอบายมุขเป็นสิ่งดีครับ...
ปล.2 ผมกินทุกอย่างที่ จขกท ถามมาครับ.....ตอนนี้ก็นั่งกินอยู่ข้างทะเลสัตหีบ...

น้าต่อ.....

• member
ไม่น่าตั้งกระทู้แบบนี้ ไม่มีประโยชน์ ครับ

ไม่ชอบกระทู้ก็ปล่อยผ่านครับ...ไม่มีประโยชน์ที่น้าจะมาตอบหรอกครับ.....

Mr.Gula101

• member
ผมก็ไม่ดื่มครับ...อิอิ... ในรูปไม่ควรเอาอย่างครับ...ปิ๊ววววว...

น้าต่อ.....

• member
เลือกรูปใหม่ได้มั๊ยครับป๋า.....เบื่ออีตาอ้วนซ้ายมือรูปแรกอ่ะครับ ชวนมีตติ้งจัง....

Twinbee

• member
เรื่องแบบนี้นานาจิตตังครับ แล้วแต่มุมมอง ไม่ดื่มก็ดีครับดีค่อสุขภาพ
ส่วนผมก็ดื่มอยู่บ้าง อิอิ จริงๆชอบเบียร์มากกว่าเหล้า แต่ถ้าเหล้าขอblack lable ออนเดอะร๊อคพอ 55+ โกลด์ยิ่งแจ่ม ส่วนกรีนบลู ยังไม่มีวาสนาได้ลอง ฮ่า

บางอย่างผมว่าทุกอย่างมันมีเหตุผลของมันครับ คนที่ไม่ดื่มก็ดี คนที่ดื่มก็ใช่ว่าจะเป็นคนไม่ดี เอาอะไรมาชี้วัดเป็นตัวตัดสินชัดเจนไม่ได้หรอกครับ
ยกตัวอย่างเช่นเลข เก้า มองกลับหัวกันคนละฝั่ง มันก็เห็นว่าถูกทั้งสองฝ่ายแล้ว ไม่ดื่มก็สังสรรค์เฮฮากะเพื่อนฝูงได้ ดื่มก็ดื่มอย่างมีสตินะครับ^^

น้าต่อ.....

• member
เรื่องแบบนี้นานาจิตตังครับ แล้วแต่มุมมอง ไม่ดื่มก็ดีครับดีค่อสุขภาพ
ส่วนผมก็ดื่มอยู่บ้าง อิอิ จริงๆชอบเบียร์มากกว่าเหล้า แต่ถ้าเหล้าขอblack lable ออนเดอะร๊อคพอ 55+ โกลด์ยิ่งแจ่ม ส่วนกรีนบลู ยังไม่มีวาสนาได้ลอง ฮ่า

บางอย่างผมว่าทุกอย่างมันมีเหตุผลของมันครับ คนที่ไม่ดื่มก็ดี คนที่ดื่มก็ใช่ว่าจะเป็นคนไม่ดี เอาอะไรมาชี้วัดเป็นตัวตัดสินชัดเจนไม่ได้หรอกครับ
ยกตัวอย่างเช่นเลข เก้า มองกลับหัวกันคนละฝั่ง มันก็เห็นว่าถูกทั้งสองฝ่ายแล้ว ไม่ดื่มก็สังสรรค์เฮฮากะเพื่อนฝูงได้ ดื่มก็ดื่มอย่างมีสตินะครับ^^

แล้วน้าว่ากระทู้นี้ผิดข้อบังคับมั๊ยครับ....

Mr.Gula101

• member
เลือกรูปใหม่ได้มั๊ยครับป๋า.....เบื่ออีตาอ้วนซ้ายมือรูปแรกอ่ะครับ ชวนมีตติ้งจัง....
****...  555.. หาโอกาสออกนอกบ้านไง มีเสียงกีต้าร์ดีๆฟัง คนเล่นกีต้าร์คอเดียวกัน...มันสุขกว่าสุราเมรัย...แต่ก็ขาดไม่ได้...

Piyawat.H

• member
เหล้า รัม วิสกี้ บรั่นดี โซดา ไวน์  แบบไหน ที่ น้าๆ ชอบกัน ครับ
เหล้า สุรา ( Spirit/Liquor/Alcoholic ) มีหลากหลาย แต่ที่เห็นมีวางขายกันในบ้านเรา แยกตามประเภท ชอบหรือไม่ชอบแบบไหนก็อยู่ที่ใจเรา
1.เหล้ารัม ทำจากกากน้ำตาล ( แสงโสม/กัปตันมอร์แกน/มาลิบู/Havana  ) เป็นเหล้าประจำกองทัพเรื่อ ( ดื่มรัม แล้วไม่เมาคลื่น แต่เมารักแทน )
2.วิสกี้     ต้องได้มาตรฐานของ SWA ( Scotch Whisky Asscociat ) ( Chivas Regal/JWB/JWR ) ผิดมาตรฐานก็ไม่เรียกวิสกี้
3.บรั่นดี   ทำจากองุ่น กลั่นตามกรรมวิธี ( Martell,Hennessy,Remy/Regency ) เกรดดีหน่อยต้องมาจากแคว้น คอนยัค หรือ แคว้นอะมายัค ฝรั่งเศส
4.ลิเคียว  ทำจากธัญพืชหลายอย่าง ( Hiram Walker/Bols ) ผสมทำค็อกเทล เหล้ากลั่น เหล้าสี ดีกรีต่ำกว่า 35 ดีกรี ส่วนใหญ่เป็นลิเคียว
5.วอดก้า  เป็นเหล้าขาวของรัสเซีย/สวีเดน/ลัตเวีย ( ใช้ผสมทำค็อกเทล ) เช่น Absolut Vodka/Smirnoff/Stolishnaya
6. ยิน      เป็นเหล้าขาวอีกชนิดหนึ่งของยุโรป ส่วนใหญ่ทำค็อกเทล เช่น Seagram Gin/Cordon Gin
7. เตอกิล่า เป็นเหล้าอีกชนิดหนึ่งของเม็กซิโก  ( Olmeca Tequila ) เกรดดีต้องมีเครื่องหมาย NOM ที่ฉลากด้วยเด้อ คล้ายๆ ส.ม.อ. บ้านเรา
8. แชมเป็ญจน์ เป็นเหล้าอีกชนิดหนึ่ง ทำจากองุ่นตามกรรมวิธี ทำให้มีฟอง ( Moet Chandon/Mumm/Perrier Jouet  ) 3 ตัวนี้เจ๋งสุดแล้ว ถ้ามีตังค์
9. ไวน์    เป็นเหล้าอีกชนิด ทำจากองุ่นเป็นหลัก ( Jacob's Creek/ B&G/Penfold ไวน์ยอดนิยมในบ้านเรา
10.มาตินี่
11.เวอร์มุท
12.สาเก ( เหล้าญี่ปุ่น )
13.พอร์ทไวน์ ( สเปน/โปรตุเกส ผลิตเยอะ
14. คุ๊กกิ้งไวน์
15. สุราแช่ (เบียร์)  RTD ทั้งหลายแหล่อยู่ในกลุ่มนี้
16. เบอเบิร์น เป็นวิสกี้ของรัฐแคนตักกี้ อเมริกา
17. เกาเหลียง ( เหล้าจีน )
18. White Spirit ( เหล้าขาวไทย ) ตรารวงข้าว
19. Brown Spirit ( เหล้าสีไทย ) แสงโสม/หงษ์ทอง/แม่โขง

** ไม่ได้ชอบที่รสชาตของสุรา แต่ชอบบรรยากาศในการดื่ม ระหว่างเพื่อนสนิท มิตรสหาย มีเสียงกีต้าร์ให้ฟัง สุราอะไรๆ ดื่มแล้วล้วนเมามาย
แต่ถ้าไม่ได้ดื่มกับเพื่อนที่รู้ใจ ย่อมไร้รสชาต
- และสำคัญที่สุดคือ ผมได้เงินเดือนจากการเป็นลูกจ้างขาย เครื่องดื่มแอลกอฮอล์ ทำให้มีเงินซื้อบ้าน 1 หลัง ซื้อรถยนต์มาขับ ซื้อกีต้าร์ดีๆ มาเล่น
มีเหลือติดท้ายรถไปฝากเพื่อนๆ สังสรรค์ ส่วนการดื่มก็แล้วแต่รสนิยม ของแต่ละคน **

" การดื่มสุราทำให้ความสามารถในการขับขี่ยานพาหนะลดลง และเป็นสาเหตุทำให้เกิดอุบัติเหตุ และการวิวาทได้ "

mdit

• member
ผมไม่ดื่มเหล้าเบียร์ครับ แต่ผมชอบน้ำองุ่นที่สุด   ;D

• member
สรุปแล้ว คือ กระทู้นี้ คนโพสต์  ผิด มหันต์ มหากาฬ เลย หรือ เนี่ย     เห้อ
แต่ก่อนมีนอกเรื่องเรื่องยิ่งกว่านี้ยังเฮฮายาวๆ เดี๋ยวนี้มาถึงปั๊ป ตัดบท ปุ๊บ เหนื่อยและท้อใจจริง เลย     น้าครับ 
เศร้า ร้องเพลงแปป  เสียใจน่ะเนี่ย  ขอความคิดเห็น หน่อยน่ะครับ

Twinbee

• member

แล้วน้าว่ากระทู้นี้ผิดข้อบังคับมั๊ยครับ....

ผมว่าไม่หรอกครับพี่ต่อ ในกฏและชื่อห้องก็ได้บอกอยู่ ว่าห้องพูดคุย Acc..และพูดคุยทั่วไป อีกอย่างผมว่ากระทู้ก็ไม่ได้ให้ร้ายหรือมีเจตนาทำร้ายหรือทำลายใคร เป็นการพูดคุยปกติ สนุกสนานเฮฮามากกว่า อีกอย่างผมว่า จขกท. ก็ไม่ได้มีเจตนาแอบแฝงอะไรไม่ดีด้วยแหละครับ
ถามเรื่องความชอบส่วนตัวเฉยๆ ไอประโยชน์น่ะ มันไม่มีหรอกผมว่า ตามหัวข้อ แต่เป็นการสนทนาพูดคุยสนุกสนานเฮฮาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นเชิงสอบถามมากกว่าครับ ไม่ชอบก็เฉยๆผ่านเลยไปอย่างที่ว่า ชอบก็พิมพ์โต้ตอบ คุยสนุกสนานเฮฮาดีกว่านะครับๆพี่ๆ ^^  ;D ;D

nimovigo

• member
  • สุขหรือทุกข์ อยู่ที่ใจเรา

เชียงชุน กะ เหล้าขาว 40 ดีกรี มันได้อารมณ์จ้า...เอิ๊กๆ..ๆๆ.. :-[ :-[

Ichthys

• member
  • 七転び八起き
บ้านเรายังมองว่าการดื่มสุราเฮฮาสังสรรค์เป็นเรื่องที่ไม่ดีอยู่ ผมก็ไม่รู้จะว่ายังไง ต่างคนต่างคิด เอาว่าผมตามคนญี่ปุ่นละกัน ไปอยู่ที่นู่นผมสบายใจมากทุกคนดื่มกันเรื่องปรกติซื้อขายกันได้ตลอดเวลา แถมหลายๆ คนก็ยังบอกกับผมว่าแอลกอฮอนั้นดีต่อสุขภาพถ้ากินในขนาดที่พอเหมาะ ก็ว่ากันไป....

ถามว่าชอบแบบไหนขอตอบว่าอันดับหนึ่งในใจผมยังเป็นเบียร์ครับ ได้ทุกยี่ห้อ ถ้าได้เป็นเบียร์สดจะยิ่งดีโดยเฉพาะ Asahi

บรั่นดี ชอบ Hennessy กับ Remy martin V.S.O.P. ครับ หรือ X.O. ในบางโอกาส (แต่รุ่นในดวงใจจริงๆ คือ Remy martin Louis XIII ครับ)
รัม นี่อะไรก็ได้เลยถ้า รัมขาวไว้ทำ Mojito ผมชอบ Bacardi ครับ หาง่ายเอง ถ้ารัมบ้านๆ ผสมโค้กกินเฮฮา ต้องแสงโสมครับ  :o
วิสกี้ ลองมาหมดแล้ว Blue Label, Royal Salute, สุดท้ายชอบ Chivas ที่สุดครับ แต่ถ้าเป็นพวก Single Malt ต้องให้ทางฝั่งญี่ปุ่นครับ Suntory ของเค้าดีจริงๆ
โซดา อะไรก็ได้ครับ 55555
ไวน์ ไม่สันทัดครับ พอกินได้ไม่มียี่ห้อในดวงใจ จะให้ดีที่สุดคงเป็นพวกที่บอดี้ไม่หนัก กินง่ายๆ ครับ

ก็ประมาณนี้แหละครับ  ;D ;D