Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รายงาน Hardcase Stand หน้า 2 ครับ  (อ่าน 6766 ครั้ง)

Dew_Allsolid

• member
  • Let's strumming
รายงาน Hardcase Stand หน้า 2 ครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 08:36:01 »
คือปัจจุบันผมเปลี่ยนเก็บของกีต้าร์ผมใน Hard Case แล้วครับ คาดว่าในอนาคตก็คงมีเพิ่มขึ้นมาอีก (ปัจจุบันมี 2 ตัว) เลยอยากได้ที่ตั้ง Hard Case คือไม่อยากให้ Hard Case ชนฝาบ้านหน่ะครับ กลัวฝาบ้านเป็นรอยและกลัววางไม่ดีจน Hard Case คว่ำด้วย

- ไม่ทราบใน กทม.มีขายที่ไหนบ้างมั้ยครับ เจ้า Hard Case Stand เนี่ย
- ขนาดปกติสามารถเก็บหรือตั้ง Hard Case ได้กี่ใบ
- สนนราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

เหาฉลาม

• member
Re: สอบถาม Hardcase Stand มันมีขายมั้ยครับ ราคาเท่าไหร่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 10:53:36 »
รอคำตอบเช่นเดียวกันครับ :D

mai_911

• member
Re: สอบถาม Hardcase Stand มันมีขายมั้ยครับ ราคาเท่าไหร่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 11:44:42 »
จริงๆประยุกต์เอาก็ได้นะครับ หาแผ่นโฟมติดฝาบ้านกันเป็นรอยได้ แผ่นละไม่เท่าไหร่ ซื้อตามร้านเครื่องเขียน
ด้านล่างก็ใช้แผ่นกันลื่น ตาม homepro, โลตัส บิ๊กซีก็มีขาย
ส่วนการจะกันล้มด้านข้าง ถ้าไม่มีตู้ใส่โดยเฉพาะ ก็แทรกไว้ตามโต๊ะ ตู้ เตียง ก็ได้ครับ
ไม่อย่างนั้นก็วางนอน ปลอดภัยสุดๆ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 12:32:19 »

ผมใช้วิธีทำราวกั้นด้านล่างเลยครับปลอดภัยสุด ด้านบนก็หาอะไรรองหน่อย

noomxman

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 13:27:35 »
โทรไปถามที่ String Shop เห็นเค้าเคยมีลงขายอยู่ช่วงนึง ตอนนี้ของขาดครับ

จริงๆประยุกต์เอาก็ได้นะครับ หาแผ่นโฟมติดฝาบ้านกันเป็นรอยได้ แผ่นละไม่เท่าไหร่ ซื้อตามร้านเครื่องเขียน
ด้านล่างก็ใช้แผ่นกันลื่น ตาม homepro, โลตัส บิ๊กซีก็มีขาย
ส่วนการจะกันล้มด้านข้าง ถ้าไม่มีตู้ใส่โดยเฉพาะ ก็แทรกไว้ตามโต๊ะ ตู้ เตียง ก็ได้ครับ
ไม่อย่างนั้นก็วางนอน ปลอดภัยสุดๆ

ที่จะหา Hard Case stand เพราะจะประหยัดพื้นที่หน่ะครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 17:10:02 »
เป็นสิ่งหนึ่งที่ผมมองหาเช่นกันครับ
ยังคิดอยู่ว่าอาจจะต้องให้ช่างทำให้ แต่ก็ยังไม่ได้จริงจังสักทีครับ
น้า dewwy นี่ใจเดียวกับผมเลย เพราะบัดนี้อยากจะได้กีต้าร์อะไรเพิ่มก็ต้องเกรงเรื่องเนื้อที่ในการจัดเก็บ จนต้องอดใจไม่ซื้อครับ

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 21:13:52 »
เป็นสิ่งหนึ่งที่ผมมองหาเช่นกันครับ
ยังคิดอยู่ว่าอาจจะต้องให้ช่างทำให้ แต่ก็ยังไม่ได้จริงจังสักทีครับ
น้า dewwy นี่ใจเดียวกับผมเลย เพราะบัดนี้อยากจะได้กีต้าร์อะไรเพิ่มก็ต้องเกรงเรื่องเนื้อที่ในการจัดเก็บ จนต้องอดใจไม่ซื้อครับ

ครับน้าหน่อย พื้นที่จำกัดแต่ต้องดูแลน้องๆกีต้าร์ให้ดีด้วยนี่ยากจริงๆครับ ^^

Gamo Lab

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 00:36:47 »
มีครับ ผมซื้อมาจากเมืองนอกอันละ 1600-1700 ครับแต่เจอค่าส่งไปเกือบ 2 พัน เลยจบข่าวที่จะสั่งอีกครับ ผมเลยวานขอให้ทางช่างโนตที่ทำกีต้าร์ DD และ Share Custom ช่วยทำขึ้นให้สัก 3-4 ตัวครับ ราคาถูกกว่าสั่งจากเมืองนอกแน่นอนครับแต่ยังไม่ทราบราคาเพราะยังไม่เสร็จครับ ถ้าทราบราคาแล้วจะมาอัพเดทให้ทราบครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 01:01:05 »
มีครับ ผมซื้อมาจากเมืองนอกอันละ 1600-1700 ครับแต่เจอค่าส่งไปเกือบ 2 พัน เลยจบข่าวที่จะสั่งอีกครับ ผมเลยวานขอให้ทางช่างโนตที่ทำกีต้าร์ DD และ Share Custom ช่วยทำขึ้นให้สัก 3-4 ตัวครับ ราคาถูกกว่าสั่งจากเมืองนอกแน่นอนครับแต่ยังไม่ทราบราคาเพราะยังไม่เสร็จครับ ถ้าทราบราคาแล้วจะมาอัพเดทให้ทราบครับ
ขอบคุณน้า Gamo Lab ด้วยครับ
จะรอติดตามการอัพเดทอีกทีนะครับ

Guitar DD

• member
  • beyond standard... with reasonable price
    • กีตาร์ดีดี.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 12:58:03 »
สวัสดีครับ ตอนนี้เรากำลังออกแบบอยู่นะครับ สิ้นเดือนน่าจะได่เห็นตัวอย่างครับ ราคาคร่าวๆ น่าจะอยู่ที่ 1000-1200 ครับ และก็กำลังออกแบบขาตั้งกีต้าร์แบบพับได้ สามารถใส่ในเคสกีต้าร์ได้ เสร็จเมื่อไหร่จะฝากพี่ gamo มาโชว์นะครับ ขอบคุณครับ
ดีดี กีตาร์ของคนไทย

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 13:28:48 »
สวัสดีครับ ตอนนี้เรากำลังออกแบบอยู่นะครับ สิ้นเดือนน่าจะได่เห็นตัวอย่างครับ ราคาคร่าวๆ น่าจะอยู่ที่ 1000-1200 ครับ และก็กำลังออกแบบขาตั้งกีต้าร์แบบพับได้ สามารถใส่ในเคสกีต้าร์ได้ เสร็จเมื่อไหร่จะฝากพี่ gamo มาโชว์นะครับ ขอบคุณครับ

ไม่ทราบว่าสามารถตั้ง Hard case ได้กี่ใบครับ
ถ้าจะสั่งทำสั่งได้เลยมั้ยครับ

แหม ขาตั้งกีต้าร์พับได้ก็น่าสนครับ

Gamo Lab

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 14:54:03 »
ขออนุญาตตอบแทนนะครับ ได้ 5 ใบครับ และสามารถประยุกย์ใช้วางเคสอูคูเลเล่ได้ด้วยครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 15:09:31 »
สวัสดีครับ ผมว่าน่าจะมีหลายท่านนะครับที่สนใจ ดีใจที่ทาง Guitar DD ได้เห็นความสำคัญและออกแบบทำอยู่ ขอให้กิจการเจริญก้าวหน้ายิ่งๆ ขึ้นไปครับ

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 15:17:15 »
ขออนุญาตตอบแทนนะครับ ได้ 5 ใบครับ และสามารถประยุกย์ใช้วางเคสอูคูเลเล่ได้ด้วยครับ

แหมถ้าวาง Case Guitar ได้ 5 ใบ คงวาง Ukulele ได้เป็น 10 เลยมั้งครับ อิอิ

น้า Gamo lab มีเบอร์ติดต่อทาง DD มั้ยครับ ถ้าผมสนใจสามารถสั่งได้มั้ย

ขอบคุณมากๆครับ

Gamo Lab

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 15:47:09 »
ลองติดต่อที่เบอร์ 085-810-6968 ดูครับ ผมว่าแรคตัวนี้ถ้าวางอู๊คน่าจะได้สัก 7 ตัวก็เก่งแล้วครับ

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 15:51:31 »
ขอบคุณมากครับ  ;D

nhoy

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 15:58:13 »
ขอบคุณทั้งน้า dewwy และน้า Gamo Lab ด้วยครับ ผมอาจจะต้องสั่งทำบ้างเช่นกันครับ

zoxmox

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 17:46:12 »
สนใจเช่นกัน มีความคืบหน้ายังไงช่วยupdateด้วยนะครับ

Gamo Lab

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 20:59:06 »
ดูได้จากข้อความของ Guitar DD ที่โพสท์ครับ

Gamo Lab

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2014, 00:16:52 »
รูปต้นแบบที่ฝากให้ทำครับ