Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ### 3 ตัวเลือกนี้ Crafter , Taylor baby bt1 , bt2 น้าๆโดนใจตัวไหน ###  (อ่าน 5447 ครั้ง)

cross

• member
สวัสดีครับ น้า ๆทุกท่าน แห่งบ้านไม้

คือว่า ตอนนี้กำลัง ทำเรื่องอนุมัติเงินจาก ผบ.ที่บ้าน

สนใจกีต้าร์อยู่ตัวตัว

1.Crafter lite t cd/vtg  ทรง Om  เห็นในมิวสิค  คอลฯ ราคาประมาณ 8 พันน่าจะได้
2.Taylor baby bt1
3. Taylor baby bt2

ใจก็ชอบ Taylor  เพราะทรง baby พกพาเดินทางไป ตจว.ได้สะดวก
แต่อีกใจก็หลงทรง OM 

หากเป็นน้าๆ  เลือกตัวไหนครับ
ขอแชร์ความเห็นกันนิดนึงนะครับ  ขอบคุณครับ  8)

ฝีมือดีต้องฝึกซ้อม

J.taka

• member
Re: ### 3 ตัวเลือกนี้ Crafter , Taylor baby bt1 , bt2 น้าๆโดนใจตัวไหน ###
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 12:05:32 »
ถ้าต้องให้เลือก ขอเป็น  taylor  ไม้หน้าสปรูซครับ เอาไว้ตีคอร์ด เเต่ถ้ายังลังเล ยังไงขอทางร้านลองได้ครับลอง3ตัวนั่นเเหล่ะ อาจจะได้คำตอบที่ดีกว่าครับ

sonic

• member
Re: ### 3 ตัวเลือกนี้ Crafter , Taylor baby bt1 , bt2 น้าๆโดนใจตัวไหน ###
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 12:14:54 »
มองหาใช้งานเป็นสำคัญครับ ออกนอกสถานทีบ่อยๆ ผมเลือก baby
ถ้าใช้งานอยู่บ้านเป็นหลัก ผมเลือก Crafter

cross

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 13:18:21 »
ถ้าต้องให้เลือก ขอเป็น  taylor  ไม้หน้าสปรูซครับ เอาไว้ตีคอร์ด เเต่ถ้ายังลังเล ยังไงขอทางร้านลองได้ครับลอง3ตัวนั่นเเหล่ะ อาจจะได้คำตอบที่ดีกว่าครับ

สวัสดีครับ น้า Pipatpui - ขอบคุณครับ  ผมชอบงานของ Taylor เหมือนกัน ดูเนียนๆ ดี

มองหาใช้งานเป็นสำคัญครับ ออกนอกสถานทีบ่อยๆ ผมเลือก baby
ถ้าใช้งานอยู่บ้านเป็นหลัก ผมเลือก Crafter

สวัสดี น้า sonic - ครับผม  พอดีลังเล ๆ อยู่  :)

sonic

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 14:36:50 »
สวัสดีครับน้า cross

แต่เอาจริงๆแล้ว ตัว Crafter รุ่นนี้ มันเป็น OM Body ซึ่งมันก็ไม่ใหญ่มาก ผมอาจจะเลือกหิ้ว OM เพราะขนาดมันก็ OK
ไม่เหมือน D body ที่ใหญ่อย่างชัดเจน อีกอย่าง Crafter series vintage นี้ ก็ทำได้สวย เสียงดี ครับ
แต่ถือ Taylor มันก็ดูดี มีสง่าขึ้นมาทันที อิๆๆๆ เลือกๆๆๆๆ อยากๆๆๆ แหะ

cross

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 15:12:25 »
สวัสดีครับน้า cross

แต่เอาจริงๆแล้ว ตัว Crafter รุ่นนี้ มันเป็น OM Body ซึ่งมันก็ไม่ใหญ่มาก ผมอาจจะเลือกหิ้ว OM เพราะขนาดมันก็ OK
ไม่เหมือน D body ที่ใหญ่อย่างชัดเจน อีกอย่าง Crafter series vintage นี้ ก็ทำได้สวย เสียงดี ครับ
แต่ถือ Taylor มันก็ดูดี มีสง่าขึ้นมาทันที อิๆๆๆ เลือกๆๆๆๆ อยากๆๆๆ แหะ

ใช่ครับ น้า sonic - รักพี่เสียดายน้องจริงๆ  Crafter ก็ทรงสวย  Taylor ก็ดูดีมีชาติตระกูล  ตัดสินใจยากจริงๆ

:)

nhoy

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 16:08:51 »
เรียนน้า cross
หาโอกาสไปลองเล่นดูเลยครับ น้า cross จะได้ทราบว่าชอบตัวไหนกว่ากัน
สำหรับถ้าเป็นผมเอง จากที่น้า cross ยกมานั้น ผมมองไปที่ Crafter lite t cd/vtg ครับ

cross

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 16:43:30 »
เรียนน้า cross
หาโอกาสไปลองเล่นดูเลยครับ น้า cross จะได้ทราบว่าชอบตัวไหนกว่ากัน
สำหรับถ้าเป็นผมเอง จากที่น้า cross ยกมานั้น ผมมองไปที่ Crafter lite t cd/vtg ครับ

สวัสดีครับ น้า nhoy - สงสัยต้องไปลองจริงๆ ครับ 

Crafter Hilite T-CD-VTG Acoustic Guitar

nhoy

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 17:12:30 »
ขอให้ได้กีต้าร์ตัวที่ถูกใจนะครับน้า cross

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2014, 23:58:23 »
เคยไปลอง Crafter lite t cd/vtg กับ taylor big baby
ชอบ Crafter lite t cd/vtg มากกว่าด้วยซ้ำครับ

Ichthys

• member
  • 七転び八起き
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2014, 01:20:42 »
เข้ามาเชียร์ Crafter ครับ  8) ส่วนตัวชอบแบรนด์นี้มาก ทำกีต้าร์ได้คุณภาพ เกินราคาครับ เชียร์ๆ

ปล. เคยเล่น Taylor Baby แล้วไม่ค่อยปลื้มเท่าไหร่ครับ บอกไม่ถูกเหมือนกันว่าทำไม

cross

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 11:08:17 »
เคยไปลอง Crafter lite t cd/vtg กับ taylor big baby
ชอบ Crafter lite t cd/vtg มากกว่าด้วยซ้ำครับ

สวัสดีครับ น้า Note™ -  ขอบคุณครับ  สำหรับความเห็น  เมื่อวานผมได้ไปลองที่ มิวสิค คอลฯ แล้วเช่นกัน  Crafter เป็นกีต้าร์ที่ทำออกมาได้มาตรฐานดีครับ  งานสวยทีเดียวเชียว  เสียงก็ใช้ได้ครับ

เข้ามาเชียร์ Crafter ครับ  8) ส่วนตัวชอบแบรนด์นี้มาก ทำกีต้าร์ได้คุณภาพ เกินราคาครับ เชียร์ๆ

ปล. เคยเล่น Taylor Baby แล้วไม่ค่อยปลื้มเท่าไหร่ครับ บอกไม่ถูกเหมือนกันว่าทำไม

สวัสดีครับ น้า Namoik -  ขอบคุณครับ สำหรับความเห็นนะครับ    ได้ไปลองแล้วเช่นกัน  เทียบกับ Taylor baby  อยู่นานทีเดียว  เสียงดีครับ ตามสไตล์ Crafter

cross

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 11:11:00 »
แต่สุดท้ายแล้ว  ผมก็เลือก Taylor baby  กลับมาครับ 

เพราะว่าแฟนอนุมัติงบพอดี  ไว้ผ่อนกะแฟนทีหลัง แหะๆๆ 
เผื่อไว้สอนแฟนเล่นได้ด้วย  ตัวเล็กๆ  ผู้หญิงน่าจะฝึกได้ง่าย

ขอบคุณน้าๆ ทุกท่านครับ  ที่เข้ามาแสดงความเห็นนะครับ

;)

youyouyou

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 22:05:05 »
only taylor ;D krub!

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 10:23:20 »
ควรเลือกตัวที่ แฟนชอบครับ
Line id: 081-8718003

cross

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 10:46:17 »
only taylor ;D krub!

สวัสดีครับ น้า youyouyou -  Taylor โดนใจผมจริงๆ ครับ  นี่ขนาดตัวเล็กๆ นะเนี่ย ฮิฮิ

ควรเลือกตัวที่ แฟนชอบครับ

สวัสดีครับ น้า TOM1869 - ฮ่าๆๆๆ  อันนี้ถูกต้องครับ แฟนบอกว่า ซื้อตัวนี้ให้เล่นอีกตัว  แต่ต้องผ่อนกะเขานะทุกเดือน ฮ่าๆๆๆ

Dew_Allsolid

• member
  • Let's strumming
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 11:12:02 »
ดีใจด้วยครับน้า Cross Taylor Baby พกพาสะดวกกระเป๋าที่ให้มาไว้ใจได้เลย ลุยได้ สบายครับ

cross

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 11:20:53 »
ดีใจด้วยครับน้า Cross Taylor Baby พกพาสะดวกกระเป๋าที่ให้มาไว้ใจได้เลย ลุยได้ สบายครับ

สวัสดีครับ น้า dewwy - ขอบคุณครับ  เลือก baby  เผื่อไปตจว.มันพกพาสะดวก ใส่รถไม่เปลืองพื้นที่  อีกอย่างขึ้นชื่อว่า Taylor ไว้ใจได้เลย  วันที่ไปซื้อเลือกอยู่นาน   กระซิบบอกแฟนว่าตัวต่อไปขอ Martin บ้างละกันนะ ฮิฮิ

;)

Dew_Allsolid

• member
  • Let's strumming
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 12:11:00 »

สวัสดีครับ น้า dewwy - ขอบคุณครับ  เลือก baby  เผื่อไปตจว.มันพกพาสะดวก ใส่รถไม่เปลืองพื้นที่  อีกอย่างขึ้นชื่อว่า Taylor ไว้ใจได้เลย  วันที่ไปซื้อเลือกอยู่นาน   กระซิบบอกแฟนว่าตัวต่อไปขอ Martin บ้างละกันนะ ฮิฮิ

;)

สวัสดีครับน้า Cross 2 Brand นี้ Character ต่างกันชัดเจนครับ ลองดูครับ ส่วนตัวชอบ Martin มากกว่าครับ ^^

ปัจจุบันใช้ Gs mini เช่นกันครับ ขาดไม่ได้เลยหล่ะ

cross

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 13:41:05 »

;)

สวัสดีครับน้า Cross 2 Brand นี้ Character ต่างกันชัดเจนครับ ลองดูครับ ส่วนตัวชอบ Martin มากกว่าครับ ^^

ปัจจุบันใช้ Gs mini เช่นกันครับ ขาดไม่ได้เลยหล่ะ

GS mini  งานเนียนครับ สวยดี

- วันที่ไปซื้อผมก็ลองทั้ง Crafter lite t cd/vtg  เหมือนกัน  ชอบทรงครับ  เสียงก็สไตล์ Crafter  นั้นแหละ เล่นฟิงเกอร์สไตล์ท่าจะเหมาะกะแนว
อีกอย่างได้ลอง Martin LX-1  ไซส์เล็กๆ เหมือนกัน  แต่เสียง Martin จะออกหนาๆ หนักแน่นๆนิดๆ 
แรก ๆ ลองเทียบกะ Taylor  ตัดสินใจไม่ถูกเหมือนกัน   เพราะ 2 ยี่ห้อ ก็เป็นแบรนด์มีชื่อเสียงทั้งคู่  คงแล้วแต่ความชอบจริงๆ

Martin LX1  เสียงจะออกผู้ชายๆ   น้ำหนัก  หนักกว่า Taylor
Taylor bt1   เสียงออกใสๆ  สว่างๆ อารมณ์แบบผู้หญิงหน่อยๆ   น้ำหนักเบา  ผมเลยเลือก  Taylor bt1 สะเลย  (ชอบเสียงใสๆ อยู่แล้วด้วย)

Martin LX1 vs Baby Taylor - A Travel Guitar Comparison