Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: หนังสือเกี่ยวกับกีตาร์?  (อ่าน 2155 ครั้ง)

poppicnic

• member
หนังสือเกี่ยวกับกีตาร์?
« เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 23:26:57 »
ไม่ทราบว่าหนังสือที่รวบรวม รุ่นและยี่ห้อต่างๆ ของกีตาร์โปร่ง มีขายในบ้านเราบ้างไม๊ครับ

เท่าที่เดินด้อมๆ มองๆ ที่ Asiabook ก็เจอแต่หนังสือรวม Gibson ไม่ก็ Fender ซึ่งจะเป็นกีตาร์ไฟฟ้าซะเป็นส่วนใหญ่

ผมเป็นคนค่อนข้างโบราณน่ะครับ รู้สึกไม่ค่อยชอบการอ่านหนังสือจากในเวบ ในคอมพ์ สักเท่าไหร่ ให้หาข้อมูล หาของเล่นละก็พอไหว  ;D

อันที่จริงอยากได้มาอ่านไว้เป็นความรู้และอยากเก็บไว้ด้วย น้าๆ ท่านไหนพอมีชื่อหนังสือแนะนำรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับผม
@^^@

Acousticsmiley

• member
Re: หนังสือเกี่ยวกับกีตาร์?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 00:37:43 »
ที่ Asiabook สาขาสยามพารกอนมีอยู่เล่มนึงอะครับ หนังสือนี้รุสึกเป็นสีทั้งเล่ม มีรูปกีต้าร์แต่ละยี่ห้อเยอะมากๆเลยครับพร้อมประวัติของกีต้าร์แต่ละยี่ห้ออะครับ ลองไปหาดูนะครับ
รุสึกจะเป็นสารานุกรมกีต้าร์นะครับ ปกแข็งๆ

poppicnic

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 09:49:27 »
 :o ขอบคุณมากครับ  ;D
@^^@

arnone

• member
  • Norman b18/cedar
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 11:14:22 »
เป็นนิตยสารเกี่ยวกับกีต้ารึป่าวครับ
ถ้าแบบรวมๆกี้ต้าที่ขายในบ้านเรา ก้อไม่ยักกะเคยเหนนะครับ
Norman b18/cedar

torpc

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 11:34:00 »
ลองไปหาดูร้านขายหนังสือที่จตุจักรดูครับ   แต่ส่วนใหญ่เป็นของนอกนะ

poppicnic

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 12:14:35 »
อืมมม..ใช่!!! ลืมไปเลยครับที่จตุจักร  :o

ว่าแต่สมัยนี้ร้านหนังสือที่จตุจักรยังอยู่ที่เดิมรึเปล่าครับ

เป็นนิตยสารเกี่ยวกับกีต้ารึป่าวครับ
ถ้าแบบรวมๆกี้ต้าที่ขายในบ้านเรา ก้อไม่ยักกะเคยเหนนะครับ

นิตยสารไม่น่ามีครับ ที่จริงอยากได้เป็นปกแข็งแบบที่คุณ Acousticsmiley แนะนำน่ะครับ
@^^@

Acousticsmiley

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 13:53:48 »

ขออนุญาตยืมรูปหนังสือของคุณขวัญมาให้ดูครับ