Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรื่องของการฝึก  (อ่าน 2070 ครั้ง)

tAng May

• member
ว่าด้วยเรื่องของการฝึก
« เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 13:49:20 »
สวัสดีน้าๆ..ทุกท่านคับผมสมาชิกใหม่อยากทราบว่าทุกท่านมีวิธีการฝึกในแต่ละวันอย่างไรบ้างคับขอบคุนครับ

Yatsunori

• member
Re: ว่าด้วยเรื่องของการฝึก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 15:26:34 »
หาเพลงซักเพลง ฝึกจนคล่อง แล้วเปลี่ยนเพลงที่มีลำดับความเร็วสูงขึ้น ทำทุกวันครับ
ไม่เริ่ม ก็ไม่รู้

facebook.com/zhimyth

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 15:36:08 »
หาเพลงซักเพลง ฝึกจนคล่อง แล้วเปลี่ยนเพลงที่มีลำดับความเร็วสูงขึ้น ทำทุกวันครับ

เป็นวิธีง่ายๆ  แต่เห็นผลดีครับ ^^  ผมก็ใช้ครับ

ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 16:11:00 »
ส่วนใหญ่ ก็จะเอาเพลงเก่า มาทวน ไม่ให้ลืม เพราะเพลงที่ผมเล่นได้ มันเยอะมากๆ นับไปนับมา ก็ประมาณ  2 เพลงได้...........อิอิ

cross

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 16:14:50 »
ผมเน้นการฝึกแบบเบสิกมากกว่าครับ
เบสิกดี  เราก็สามารถนำไปต่อยอดได้

:)
ฝีมือดีต้องฝึกซ้อม

Mook :)

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 19:06:27 »
ส่วนใหญ่ ก็จะเอาเพลงเก่า มาทวน ไม่ให้ลืม เพราะเพลงที่ผมเล่นได้ มันเยอะมากๆ นับไปนับมา ก็ประมาณ  2 เพลงได้...........อิอิ
แป่ววว...

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 19:45:36 »
ผมเริ่มจากเล่นเพลง ช้างๆ และ แมงมุมลายตัวนั้น เพราะผู้ฟังหลักขอเพลงนี้ทุกวัน เพลงนี้ขวัญใจเด็กอนุบาลถาไม่เล่นสองเพลงนี้ ลูกไม่ยอมให้ซ้อมต่อครับ
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 19:50:55 »
ผมเริ่มจากเล่นเพลง ช้างๆ และ แมงมุมลายตัวนั้น เพราะผู้ฟังหลักขอเพลงนี้ทุกวัน เพลงนี้ขวัญใจเด็กอนุบาลถาไม่เล่นสองเพลงนี้ ลูกไม่ยอมให้ซ้อมต่อครับ

เพลลิสท์เดียวกันเลยครับ
:)

winnie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 08:56:11 »

เหมือนน้าเบียร์เลยครับ ช่วงนี้ไ่ม่ได้ฝึกเพลงใหม่ ก็เล่นมันวนอยู่เหมือนเดิม อิอิ แต่ทุกครั้งที่เล่นจะพยายามทำให้มันเนียนขึ้น ลดจุดพลาดบ่อยๆให้น้อยลงครับ...